ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่ไป Test Cruze เรื่องแอร์หน่อยครับ  (อ่าน 3883 ครั้ง)

ออฟไลน์ mabids

• Newbie
  • *
คือตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วว่าเอา Cruze แน่ๆ   แต่ติดใจเรื่องแอร์อ่ะครับ  เลยอยากถามคนที่ไปทดลองขับขณะอากาศร้อนๆๆ เจ้าแอร์ของครูสมันเย็นมั้ยอ่ะครับ
เพราะผมลองขับแค่แถวโชวรูม มันก็ดูจะเย็นดีนะครับ  อยากทราบว่าขับกลางแดดจัดๆๆนี่ มันจะเย็นมั้ยครับ

รบกวนหน่อยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามคนที่ไป Test Cruze เรื่องแอร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:21:38 »
เท่าที่ขับมา ก็เย็นโอเคครับ

ถ้ากัวจะมีปัญหา วิธีเช็คง่ายๆ

บอกกับเซลส์ ให้เอารถมาจอดหน้าโชว์รูม ตากแดดเปรี้ยงๆ ตอนเที่ยง
แล้วติดเครื่องยนต์ เปิดแอร์ ภายใน 3-5 นาที มันต้องเย็นฉ่ำแล้ว

นั่นละครับ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: ถามคนที่ไป Test Cruze เรื่องแอร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:22:27 »
ผมว่าถ้าติดฟิล์มดีๆช่วยได้เยอะครับถ้าแอร์มันไม่ได้น่าเกลียดจนเกินไปนะ

เอาอย่างอัลติสที่เค้าว่ากันว่าแอร์เย็นเร็วสุด และดีสุดในบรรดาแอร์รถระดับเดียวกัน ผมยังรู้สึกว่าร้อนเลยครับ ตอนแรกติดลามิน่า 60:40 เขียวปรอท แล้วไปติด Hi-Kool 60 เพิ่มอีกชั้นรอบคัน ยกเว้นบานหน้า ถึงรู้สึกว่าเย็นขึ้นมาพอสมควร ยกเว้นแค่เวลาแดดส่องจากหน้ารถเลยอันนั้นยังร้อนอยู่ แอร์ก็ช่วยได้แค่เป่าใส่เราตรงๆครับ

แต่จากที่เคยเทสครูซในงานมอเตอร์เอ๊กซ์โปมา ผมว่าก็ไม่น่ามีปัญหานะครับเรื่องแอร์ จัดฟิล์มดีๆสักชุดก็เอาอยู่ครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:40:45 »
เท่าที่ลองมาแอร์เย็นดีครับทั้งที่รถทดลองขับไม่มีฟิล์ม.....แต่ถ้าเทียบกับ Toyota แล้วพี่โตเย็นเจี๊ยบกว่าครับเสียงเบากว่าด้วย^^ ;D ;D