ผู้เขียน หัวข้อ: บริษัทรถเช่า แถวๆ ท่าน้ำนนท์ มีบ้างไหมครับ  (อ่าน 3545 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
คือ ประมาณ กลางเดือน ก.พ. จะไปเยี่ยมเพื่อนที่โคราช
พร้อมกับเที่ยวไปด้วย

คิดไว้ 2 แนวทาง ครับ
1. ไปรถทัวร์ ถึงตัวเมืองโคราชแล้ว
ค่อยเหมารถไปตามที่ต้องการ

2. เช่ารถไป (ที่บ้านไม่อยากให้เอารถตัวเองไป-ห่วงรถ)
จะไปกับเพื่อนอีกคน ซึ่งบ้านเขาอยู่แถวๆ ท่าน้ำนนท์ครับ

ที่อยากจะถามทุกท่านครับ

ถ้าเลือกข้อ 1 จะประหยัดกว่าไหมครับ

ถ้าเลือกข้อ 2

อยากถามว่า

1. แถวๆ ท่าน้ำนนท์มีบริษัทรถเช่า
ที่มีรถคุณภาพดี+สภาพดีๆ บ้างไหมครับ
(ถ้าเป็นไปได้อยากเช่า lancer ex ไปครับ
ไม่รู้ว่า มีให้เช่าบ้างไหมครับ)

2. การเช่ารถต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ค่าเช่าประมาณวันละเท่าไร
รถที่เช่า ทางบ. ทำประกันภัยชั้นไหนไว้ครับ

3. เพื่อนผมอยากไปเที่ยววังน้ำเขียว
และชมป่าแถวๆ นั้น ไม่ทราบว่าแถวนั้น
หรือละแวกใกล้เคียง มีที่พักคุณภาพดี
ราคาไม่เกิน 1,000 บาทต่อคืนบ้างไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: บริษัทรถเช่า แถวๆ ท่าน้ำนนท์ มีบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 20:27:10 »
แท็กซี่ก็มีครับเหมาได้

ถ้าโชคดีก็อาจได้นั่ง camry 2.0g เลยน่ะนั่น!

หรือไม่ก็มาเช่ารถที่โคราชก็ได้มั้งครับ บริษัทอะไรผมจำไม่ได้  แต่มีสาขาอยู่ที่โลตัสโคราช

การเช่า เคยไปถาม หลักๆ เราต้องมีบัตรเครดิต วงเงินเหลือราวๆ 40000 บาทครับ
阿蘇山