ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบ Voice Control มีอยู่ในรถรุ่นไหนบ้างครับ  (อ่าน 3442 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เห็นมีอยู่ในเฟียสต้า ในระดับเดียวกัน
แสดงว่าระดับใหญ่กว่านี้ก็มีซิ  ::)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: ระบบ Voice Control มีอยู่ในรถรุ่นไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 16:39:02 »
เท่าที่จำได้ BMW 3-Series เปิดประทุน มีครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ 2k

Re: ระบบ Voice Control มีอยู่ในรถรุ่นไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 17:25:28 »
กว่าจะปั้นเสียงให้ถูกสำเนียงได้นี่ยากลำบากจริงๆครับ ยกตัวอย่างง่ายๆเลยหยิบโทรศัพท์ของท่านขึ้นมาสิแล้วจะพบว่าแทบทุกคนมีความสามารถในการสั่งงานด้วยเสียงทั้งนั้น ว่าแต่เคยใช้กันมั่งหรือเปล่า????   ;D

ผมคิดว่าโฆษณาของฟอร์ดพลาดมากๆที่ดันเอาเรื่องสั่งการด้วยเสียงมาเป้นจุดขายเด่นแทนที่จะเอาเรื่องคุณประโยชน์ของเกียร์สองคลัทช์หรือเหล็กโบรอนมาใช้   :P

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 23:10:51 »
แล้ว Camry ที่มีรูปหน้าคนพูด อันนั้นไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 19:41:04 »
เท่าที่จำได้ BMW 3-Series เปิดประทุน มีครับ

จำได้ว่า สั่ง "k วย" เข้าไปพร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมาย ;D
นึกแล้วยังฮาไม่หายเลย อะไรจะใจตรงกันขนาดนั้น