ผู้เขียน หัวข้อ: PS By Tsingtho: Civic Coupe Cabriolet ทั้งแบบโฉมเดิม(FD) และ โฉมใหม่(Coupe Si)  (อ่าน 8515 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsingtho

• Jr. Member
  • **
รอบนี้ เอา Civic Type R (น่าจะเป็นตัว 2007 มั๊ง ;D) มาแปลงร่างเป็น sport coupe cabriolet ครับ

งานนี้ ถ้า Honda ใจป้ำทำมาจริง แต่ไม่รู้จะมีคนใจป้ำซื้อมาขับรึเปล่านะสิ  ;D ;D ;D

ของเดิม

เปิดหลังคา

และเมื่อนำเอาใบหน้าของ New Civic Coupe Si เข้ามาใส่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2011, 10:05:23 โดย tsingtho »

ออฟไลน์ CRMA57

• **
สวยมากเลยครับๆๆๆๆๆๆ
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
สวยดีครับผม ;D

ออฟไลน์ Nut_K

สวยอะ

ออฟไลน์ SP

สวยครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
แจ่มมากเลยครับ :)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ชอบตัว FD มากๆ เลยคร๊าบบบ

ท้ายดูมนๆ ดี ติดสปอย Mugen โครตขึ้นแน่เลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ prai

Re: PS By Tsingtho: Civic Coupe Cabriolet ทั้งแบบโฉมเดิม(FD) และ โฉมใหม่(Coupe Si)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:19:00 »
เก่งมากจริงๆ ครับ ยอมรับเลย

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
Re: PS By Tsingtho: Civic Coupe Cabriolet ทั้งแบบโฉมเดิม(FD) และ โฉมใหม่(Coupe Si)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 11:34:40 »
งามหลายๆ
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 11:36:56 »
โอ้ว!!! ตัว SI สวยสุดเลยครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 11:50:45 »
แจ่ม!
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 12:15:26 »
สวยแฮะ ถ้ามีจริง ลืมพวก Peugeot CC ไปได้เลย 555
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 19:50:25 »
ผมว่าพี่ tsingtho น่าจะไปสมัครเป็นฝ่าย minorchange ให้กับ Honda น่ะครับ :D :D

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 20:28:24 »
แลดูงามตาดีจริงๆ ฮ่าฮ่า ผมว่าดูดีเลยนะ ทำได้เนียนมากก แต่ตัวFDพอมีDaylightแล้วผมว่ามันแปลกๆชอบกล =_="

แต่ถือว่าสวยงามมากครับโดยเฉพาะตัวSi ผมว่าฮอนด้าน่าจะลองทำมั่งก็ดีเหมือนกันนะเนี่ย เพราะถ้าตัดHonda BeatกับS2000 ออกไปนอกนั้นก็ไม่มีรถแนวนี้อีกเลยToT
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 20:45:32 »
สวยมากครับรายนี้สวยทุกครั้งจริงๆ

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 22:59:37 »
สวยเนียนครับ
พอจะเปิดเผยเบื้องหลังการRetouchได้ไม๊ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 23:03:48 »
สวยมากครับ ทำไม่เคยให้ผิดหวังเลย พี่ครับ คราวหน้า ขอเปน fortuner big minorchange ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ tsingtho

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 23:43:59 »
ขอบคุณทุก rep ครับผม

ส่วนเบื้องหลัง ก็ใช้ Photoshop  CS5 แบบพื้นฐานทั่วไป
ซึ่งจริงๆแล้ว เพิ่งมาจับแบบเป็นเรื่องเป็นราวก็ตอนทำ L02B สีขาว เป็นคันแรก
ทีนี้มันก็เริ่มติดใจ สนุก ทำไป เปิดหนังสือไปเรื่อยๆครับ ยังมีเทคนิคอีกเยอะมากที่ผมเองยังไปไม่ถึง
ภาพที่ทำออกมาคงด้วยความที่ผมมีเวลาพอ เลยสามารถละเอียดกับมันได้ (บางคัน เวลารวมๆกันเป็น 10 ชั่วโมงเลยล่ะ  ;D)

ถ้าไม่เบื่อกันซะก่อน ก็คงจะทำออกมาให้ได้ติชมกันเรื่อยๆครับ  (เบื่อก็จะทำ เพราะมันเข้าเส้นไปแล้ว  ;D ;D ;D)