ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นใหนบ้างครับที่มีตัวแรงในต่างประเทศ(เช่น EX>EVO)  (อ่าน 8176 ครั้ง)

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
คือพอดีอยากรู้อะครับว่ารถบ้านๆในไทยเนี่ย มันมีรุ่นใหนบ้างที่มีตัวแรง
เท่าที่ผมรู้ก็คือ

lancer > evo
mazda3 > mazda3 mps
focus > focus rs
civic > civic type r
07 mazda 3

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Subaru Impreza 1.5 < 2.0 < 2.5WRX < 2.5WRX STi < 2.5WRX STi ไปจูนโหดๆต่อครับ

ออฟไลน์ H3T

Swift  :  Swift Sport
Yaris  :  Vitz RS
X-trail : X-trail GT

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 09:54:53 โดย suwwitt »

ออฟไลน์ Ohmmypp

Vios>Vios Turbo

ปล. เอ่ะ ตัวนี้มีแต่ในบ้านเรานี่หว่า -..-
JC TU #54

ออฟไลน์ !LiLo!

เสริมนิส
Toyota Corolla Altis > Toyota Corolla XRS(ตัวนี้แรงได้เพราะเครื่อง 2.4= = แต่แรงม้าเท่า Fdเครื่อง 2ลิตร 555)
Toyota Camry > Toyota Aurion TRD(เครื่อง 3500 ยัดซุปเปอร์ชาร์จ แถมภายในดีแดงเถือกโดนใจเต็มๆ= =)

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

Vios>Vios Turbo

ปล. เอ่ะ ตัวนี้มีแต่ในบ้านเรานี่หว่า -..-

ก็ตอบถูกโจทย์มากสุดนะครับเพราะมีในไทยเท่านั้น
เสียดายที่มีไม่มากกว่าหกร้อยคันครับ
ถ้าโฉมที่แล้วสามร้อย โฉมนี้สามร้อยคงดีไม่น้อย

แก้ไข: ผมเองอ่านโจทย์ผิดด้วย แต่สำหรับรุ่นที่ว่าไปก็มีขายอย่างเป็นทางการในบ้านเราครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 00:58:32 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมว่าก็มีแทบทุกรุ่นนะครับ
เพราะว่าแต่ละค่ายก็มีสำนักแต่งคู่บารมีตัวเองอยู่แล้ว

Alfa Romeo ก็มีพวก GTA
Audi A3, A4, A6 ก็มี S3, S4, S6
BMW ก็มีพวก M ทั้งหลาย M3, M5, M6
Fiat ก็มี Abarth
Ford ก็พวก ST, RS
Mercedes ก็มี AMG
Mazda ก็ Mazdaspeed A-Spec, MP3, MPS
Mitsubishi มี Evolution

โอย เวียนหัวครับ เยอะจัด

ออฟไลน์ JIRATH

Mazda 3  > Mazdaspeed 3
Mazda 6  > Mazdaspeed 6

Vw golf  > Vw GTI
Vw jetta > Vw GLI
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ udis

ที่แน่ๆ Prius กับ Camry hybrid ไม่มีวันได้แรงครับ ขับชิลๆได้อย่างเดียว
เว้นแต่ใครจะเอามอเตอร์แดงในทามิย่ามาใส่ หรือมันใส่เทอร์โบได้หว่า
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ที่แน่ๆ Prius กับ Camry hybrid ไม่มีวันได้แรงครับ ขับชิลๆได้อย่างเดียว
เว้นแต่ใครจะเอามอเตอร์แดงในทามิย่ามาใส่ หรือมันใส่เทอร์โบได้หว่า
 ;D ;D ;D

Like++ อย่าลืมแม่เหล็กทอง เพิ่มรีเลย์ กับพ่วงแบตอีก 2 ก้อนด้วยนะ

;D ;D ;D

Like++ อย่าลืมแม่เหล็กทอง เพิ่มรีเลย์ กับพ่วงแบตอีก 2 ก้อนด้วยนะ

ลองให้หมดครับ
แต่คงต้องเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา IMA
แล้ว HSD จะทำงานงงไหมเนี่ย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ตระกูล R จาก JAGUAR

ออฟไลน์ Fly to dream

R ของโฟคครับ Golf R ,ร็อคโค่ R
ปอร์เช่ ก็ R เคแมน R , และ GT , RS , Turbo
Audi S  RS
BMW  M
Ford ST,RS
Mazda MP ,MPS
Mercedes AMG
SEAT  cupa
Skoda RS
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nanfa

• Jr. Member
  • **
 ;D ;D ;D

พูดถึง Camry 2.4 Hybrid แรงนะครับ ผมเคยดูในคลิปวิดีโอรีวิว

แรงกว่า TEANA 2.5 อีกนะครับ        0-180 กม./ชม. ขึ้นไวมากๆสำหรับ Camry Hybrid

จากนั้นนิ่งเพราะว่าล็อคความเร็วด้วยระบบอิเลคโทรนิค

ออฟไลน์ udis

;D ;D ;D

พูดถึง Camry 2.4 Hybrid แรงนะครับ ผมเคยดูในคลิปวิดีโอรีวิว

แรงกว่า TEANA 2.5 อีกนะครับ        0-180 กม./ชม. ขึ้นไวมากๆสำหรับ Camry Hybrid

จากนั้นนิ่งเพราะว่าล็อคความเร็วด้วยระบบอิเลคโทรนิค
ถ้าเปรียบกับรถบ้านๆก็เข้าใจครับว่าแรงอยู่ แต่ในหัวข้อนี้พูดถึง รถตัวแรงครับ
ถ้าเอาตัวแรงที่หลายๆคนเอ่ยกันมาแข่งกับ Camry 2.4 Hybrid 
ตัวแรงแต่ละคัน 0-100 และ Top speed ก็ทิ้ง Camry ไปเป็นทุ่งแล้วครับ
Camry 2.4 Hybrid  ก็เหมือนรถทามิย่าที่เพิ่งแกะออกมาจากกล่องแถมใส่ถ่านธรรมดา
ซึ่งก็แรงอยู่เนอะ แต่คงวิ่งรางแบบนี้ไม่ได้ (รำลึกความหลังวัยเด็กนิดนึงครับ)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
Peugeot 505 > Peugeot 505 GTi / Peugeot 505 Turbo คู่ฟัด BMW E30 M3 เลยนะ  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ tokyo

งั้นก็แปลว่า c seg ในบ้านเราตอนนนี้ที่ไม่มีตัวแรงก็คือ
 อัลติส ครูซ ทีด้า ใช่มั้ยครับ

;D ;D ;D

ถ้าเปรียบกับรถบ้านๆก็เข้าใจครับว่าแรงอยู่ แต่ในหัวข้อนี้พูดถึง รถตัวแรงครับ
ถ้าเอาตัวแรงที่หลายๆคนเอ่ยกันมาแข่งกับ Camry 2.4 Hybrid 
ตัวแรงแต่ละคัน 0-100 และ Top speed ก็ทิ้ง Camry ไปเป็นทุ่งแล้วครับ
Camry 2.4 Hybrid  ก็เหมือนรถทามิย่าที่เพิ่งแกะออกมาจากกล่องแถมใส่ถ่านธรรมดา
ซึ่งก็แรงอยู่เนอะ แต่คงวิ่งรางแบบนี้ไม่ได้ (รำลึกความหลังวัยเด็กนิดนึงครับ)

จำได้ว่าเคยไปเล่นที่ร้านทีนึงแล้วจับรถของคนอื่นเขา ชนนิ้วมานี่ แทบร้องกันเลยทีเดียว
07 mazda 3