ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ FD ผม หน้า หลุดแงๆ  (อ่าน 10661 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
เมื่อ FD ผม หน้า หลุดแงๆ
« เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 21:07:10 »
ที่จริงเหตุเหตุการณ์ นี้ไม่ควรจะเกิดเลย แต่ด้วย ดวง ซวยของผม + ประมาท หน่อยๆ 

เหตุการณ์ นี้จึงเกิดขึ้น
vvv
vv
v

Re: เมื่อ FD ผม หน้า หลุดแงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 21:10:13 »
กับการแค่ถอยรถเข้าบ้าน แต่จะออกไปตั้งวงใหม่ แต่ มันไม่พ้น จึงเกิดขึ้น

เหตุการณ์นี้จะจำไปตลอดชีวิต และเชื่อแล้ว ว่า ประมาท นิดเดียวก็ไม่ได้จริงๆ

รูปสุดท้าย ไป ใส่หน้ามาเรียบร้อยแล้วแต่ ยังไม่ได้ทำสี

เชื่อไหมว่า ความเร็ว รถคลานๆ แต่มาสาหัส มากทั้งจิตใจและตัวรถ  ผมยังเศร้าอยู่เลย :'(  :'(

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 21:14:00 »
ขอให้กลับมาสวยๆๆเหมือนเดิมละ
ขับรถอย่าประมาทครับ ;D

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 21:21:41 »
ผมด้านหน้าต่ำ ก็เคย ขูดขีด เกี่ยวขอบถนน มา 8 ครั้ง แต่ไม่เคยสาหัสเท่าภาพนี้เลย ครับ

เห็นแล้วเวลาถอยเข้าออกโดยเฉพาะบ้านตัวเองต้องไม่ประมาทครับ(เตือนตัวเอง)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 21:23:17 »
ไม่ใช่ ขอบถนน นะครับ ประตู เลยครับ คิดว่าพ้น :'(

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 21:49:32 »
ผมจะกะห่างๆ ตลอดเลยครับ

FD กะยากจริงๆ  ปล. หายไวๆครับ ;)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 22:23:14 »
ดีนะที่พี่ไม่ถอยรถเข้าบ้าน ได้แต่หัดขับถนน ไม่งั้นได้เป็นอย่างงี้แน่ๆ ขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมนะครับ ;)

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 22:51:10 »
ผมก็เคยถอยชนเสาบ้าน เพราะประมาท ไม่ยอมหันหลังไปมอง กะว่ามองกระจกข้างอย่างเดียวพอ
โชคดีที่เป็น Cefiro กันชนมีคานอันเบ้อเร้อ เลยไม่บุบเท่าไหร่ แต่สีก็ถลอกไปเยอะอยู่
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 23:17:04 »
คิดในแง่ดี ประสบการณ์ครับ เจ็บครั้งนึงก็ได้รู้ว่ามันเป็นแบบไหน แล้วจะป้องกันเจ็บครั้งต่อไปได้อย่างไร
(อันที่จริงตัวผมเองก็ไม่ได้เรื่องกะเขาหรอก หุหุ)

ขอให้แผลหายไวๆ นะครับ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 23:20:25 »
คุณพ่อว่าไงบ้าง

เหมือนพี่ตอนได้ใบขับขี่ใหม่ๆ ขนาดขับคล่องแล้ว เลี้ยวเอากันชนเบนซ์ล่อกับเสาบ้านตัวเองแบบงงๆก็มี
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 00:57:05 »
ดีแล้วละเน่อ ที่มีบทเรียนเล็กๆ กันตั้งแต่ยังไม่ออกถนนใหญ่
เพราะนี่จะสอนให้ แตงโม ขับรถระวังขึ้นนับจากนี้ไป

และ Civic FD มันก็กะระยะลำบากจริงๆด้วยนั่นละครับ เสาคู่หน้า จะทำยื่นออกมาแบบนี้ทำไมก็ไม่รู้
หวังให้รถดู Futuristic เสียจนลืมดูความเป็นจริงในการใช้งานไป

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:30:29 »
ดีแล้วละเน่อ ที่มีบทเรียนเล็กๆ กันตั้งแต่ยังไม่ออกถนนใหญ่
เพราะนี่จะสอนให้ แตงโม ขับรถระวังขึ้นนับจากนี้ไป

และ Civic FD มันก็กะระยะลำบากจริงๆด้วยนั่นละครับ เสาคู่หน้า จะทำยื่นออกมาแบบนี้ทำไมก็ไม่รู้
หวังให้รถดู Futuristic เสียจนลืมดูความเป็นจริงในการใช้งานไป

น้องผมไม่เอา FD ก็เพราะอีตรงนี้แหละครับ ขับแล้วกระโปรงหน้าหาย ตอนนั้นผมที่นั่งหน้าด้วยกันในรถเทสไดรฟ์ ยังว่าขับยากเลย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 07:30:07 »

น้องผมไม่เอา FD ก็เพราะอีตรงนี้แหละครับ ขับแล้วกระโปรงหน้าหาย ตอนนั้นผมที่นั่งหน้าด้วยกันในรถเทสไดรฟ์ ยังว่าขับยากเลย
แต่ผมว่าFD ยังไม่สาหัสเท่าVios นะรายนั้นทั้งเสายื่น ทังหน้าหาย แถวยังหน้าสั้นอีก

ออฟไลน์ Ajnonny

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 07:46:34 »
ความรู้สึกเดียวกับผมเลย ผมจะ upload รูปของผมให้ดูเช่นกัน
ของผมนี่โดนรถเมล์เฉี่ยว
ย้ำนะครับแค่เฉี่ยว
มันกระฉาก หน้าหลุดไปทั้งดุ้นเหมือนกัน
(อยากจะบอกว่า มันบอบบางมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)
เหมือนมันยึดไม่ค่อยแข็งแรง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 08:04:53 »
ความรู้สึกเดียวกับผมเลย ผมจะ upload รูปของผมให้ดูเช่นกัน
ของผมนี่โดนรถเมล์เฉี่ยว
ย้ำนะครับแค่เฉี่ยว
มันกระฉาก หน้าหลุดไปทั้งดุ้นเหมือนกัน
(อยากจะบอกว่า มันบอบบางมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)
เหมือนมันยึดไม่ค่อยแข็งแรง

รู้สึกว่าเท่าที่นับ จะมี ตัวยึด7ตัวได้มั้งครับ  แถมเป็นพลาสติกอีก อ่อนแอ จริงๆสำหรับกันชนหน้า

@พี่จิมมี่ ผมขับถนนใหญ่ด้วย  ไอ้ถอยรถเข้าบ้านเนี้ย ทำได้ตั้งแต่ป6  แล้ว แต่ไม่เคยชนเลย ยังเซ็งๆอยู่ เลยครับ :-\ 
@พี่แพน  พ่อคงไม่ว่ามากครับเพราะรถแม่  แต่คงโดนไม่ให้ขับ ไปอีกนาน   :'(

คิดๆดู เมื่อเช้าวันนั้น ก็เกือบ จูบรถเมลไป อยู่ดีๆหน้ารถเมลมันก็ปาดออกมา  เกือบไป หักออกมาทัน  น่ากลัวจริงๆ

เอาไว้ว่างๆจะทำรีวิว FD ให้อ่านกันนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:25:08 »
เป็นธรรมดาครับ มีพลาดพลั้งบ้างเป็นบทเรียน
ความมั่นใจมันสร้างมาจากที่เราไม่เคยชนตั้งแต่เด็กนั่นแหละ สะสมมาเรื่อยเรื่อยจนบางทีพาลให้ไปประมาทเอา
พอโดนครั้งนึงแล้ว สองครั้งแล้ว คราวนี้เราจะกลับมาระมัดระวังได้ตลอดล่ะครับ

ผมเองก็เคยเอา Corolla AE101 ขอบซุ้มล้อหลังขวาเบียดเสาบ้าน
เอากระจกข้าง Cefiro A31 แตะกับประตูเหมือนกัน

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:29:24 »
ไม่มีใครไม่เคยขับรถเฉี่ยวหรือชนเล็กๆน้อยๆหรอกครับน้องโม
พี่เองเคยขับรถคันเก่าเฉี่ยวเสาไฟฟ้าในซอยแคบๆ ตอนไปเรียนตอนเช้า
ผลออกมาสีหลุดออกมาเป็นแผ่นเลย

อีกทีนึงก็ขับรถไปเบียดรถบขส.ที่ถนนบางนา-ตราดตอน 8 โมงเช้า
แก้มหลังขวายุบไปทั้งแถบเลยล่ะ
ผลสุดท้ายคือไปเรียนสาย

แต่พอเราเจอเหตุการณ์พวกนี้ ไม่ว่าจะเป็น 1 ครั้งหรือหลายครั้ง
มันก็จะช่วยเตือนสติเรา ให้มีความระมัดระวังมากยิ่งขึ้นครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 17:25:27 »
FD ผม ก็บอบบางมากๆ  โดนมอ'ไซ มา ชน ตอนไปเรียนพิเศษจอดอยู่ดีๆ

ตอน ม.3 เอา alphard  ไปซัด กระถางต้นไม้ที่บ้านมา

พอมา FD เลย ไม่กล้าจี้ๆ เลยครับ เลยไม่เคยโดนด้านหน้า แต่ตูดนี่โดนชนไปสองรอบแล้ว  ;D

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 19:53:20 »
ผมหัดขับมา 3 ปีและ ยังไม่เคยเฉี่ยวอะไรทีและก็ขออย่าให้เป็นอย่างนี้เลยคร้าบบบบ ถ้าเป็นผมโดนสวดยับเลยยย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 20:00:45 »
ยังไม่เคยโดนชนเลยครับ และยังไม่เคยชนใคร
และหวังว่าจะรักษาสถิตินี้ไปนานๆครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 21:56:21 »
มันเป็นอะไรที่หลุดง่ายจริงๆแฮะ ไม่กี่เดือนมาผมนั่งกินข้าวอยู่โรงอาหารใน ม.

แท๊กซี่วิ่งมา หมามันไปงับตรงบริเวณหลังล้อหลัง (เรียกไม่ถูกอ่า ชิ้นเีดียวกับกันชนหลัง) แล้วก็กระชากหลุดเลยอ่ะ (แต่กันชนไม่ได้หลุดลงมานะครับ แค่ตรงหลังล้อหลุด เอิ๊ก)