ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกระหว่าง Baby camry(Altis 1.6G) กับ Mini SUV(SX-4) เลือกคันกันครับ  (อ่าน 9324 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ครับ เพราะใจผมคงเลือกยากมาก ดูแล้วชอบทั้ง 2 คันเลย

คันนึงก็  Baby camry(Altis 1.6G) ซ่อมง่าย ประหยัด แรงพอตัว

อีกคันก็รถยกสูงแบบ CR V แต่ราคาไม่เกิน 8 แสน อเนกประสงค์ด้วยแหละ

เลือกคันไหนกันครับ และเพราะอะไรถึงเลือก

ขอบคุณความเห็นทุกคนครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
พี่ตอบแบบไม่ต้องคิดเลยว่า Altis
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ถ้าให้เลือกขอเรื่อง อันติ๊ด(Altis)ดีกว่าครับ ราคาแรงไปนิสแต่ว่าก็พอโอเคอยู่=_="

ป.ล. จะดีมากถ้าวัสดุตกแต่งทำได้ดูมีราคามากกว่านี้นะ!? เมทัลลิคกับสีเบจมันดูไม่ค่อยเข้ากันยังไม่ไม่รู้น่าจะมีลายไม้มาแซมๆบ้าง
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Altis แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Altis 100%
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ joufo

ผมเลือก SX 4 ครับ

ถ้ามันมีตัวขับ 4 เข้ามาขายนะครับ
จะได้เอาไปเที่ยวเขา เที่ยวดอยได้ด้วย คันเดียวเที่ยวทั่วไทย แถมยังเอาไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านได้อีก

มาเพิ่มหน่อยครับว่า
SX 4 ไม่มีตัว ขับ 4 มาขาย
ก็เลือก Altis ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 02:22:56 โดย joufo »

ออฟไลน์ prai

Altis แน่นอนครับ เหตุหลักคือ ซื้อง่ายขายคล่อง ราคาตกไม่มาก ภายในโอเค

ออฟไลน์ yod artstu

ผมคนนึงหล่ะที่คอย SX4 มาตั้งนาน ซึ่งจริงๆแล้วชอบ Jimny สุดๆ
อันเนื่องมาจากผมฝังใจกับเจ้า "ม้าดีดกระโหลก Suzuki SJ413" ที่เคยเป็นรถที่บ้านใช้หัดขับตอนเด็กๆ
แม้จะทรงตัวไม่ดีและช่วงล่างกระด้างก็ตาม แต่ผมก็ยังจำมันได้ดี
ด้วยค่าบำรุงรักษาที่ถูกเว่อร์ๆ

แต่แล้วใ.......ก็ได้ยินข่าวดีเมื่อปีที่แล้วว่า SX4 จะนำเข้ามาเมืองไทย
ก็ได้แต่เฝ้าดูคลิปใน youtube ทางฟากยุโรป ว่าเค้าเอาไปลุยหยั่งโน้นหยั่งนี้....
มีเครื่องดีเซล (ไม่แน่ใจ) มีตัวขับสี่ (ชอบมาก) แต่พอเห็นตัวที่นำเข้ามา แทบลมจับ
เห็นรีวิวอัตรเร่งแซงก็ค่อนข้างผิดหวัง

นาทีนี้เปลี่ยนใจมารัก Altis เรียบร้อยแล้วครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
: )

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
Altis 1.6G

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
Altis ครับ เพราะเป็นรถตลาด... ที่บ้านผมอะไร ๆ ก็ โตโยต้า

ออฟไลน์ Lookkaew

Altis ละกัน มีอะไรให้แต่งต่อได้เยอะจริงๆ โตโยต้า
SX4 ตัวแต่ง ไม่เบาน้า ของแต่งก็เริ่มมาแล้ว

http://sx4clubthailand.com/index.php?topic=25.0

ออฟไลน์ Nut_K

Altis ครับ

ออฟไลน์ roj

• Jr. Member
  • **
ผมคนนึงหล่ะที่คอย SX4 มาตั้งนาน ซึ่งจริงๆแล้วชอบ Jimny สุดๆ
อันเนื่องมาจากผมฝังใจกับเจ้า "ม้าดีดกระโหลก Suzuki SJ413" ที่เคยเป็นรถที่บ้านใช้หัดขับตอนเด็กๆ
แม้จะทรงตัวไม่ดีและช่วงล่างกระด้างก็ตาม แต่ผมก็ยังจำมันได้ดี
ด้วยค่าบำรุงรักษาที่ถูกเว่อร์ๆ

แต่แล้วใ.......ก็ได้ยินข่าวดีเมื่อปีที่แล้วว่า SX4 จะนำเข้ามาเมืองไทย
ก็ได้แต่เฝ้าดูคลิปใน youtube ทางฟากยุโรป ว่าเค้าเอาไปลุยหยั่งโน้นหยั่งนี้....
มีเครื่องดีเซล (ไม่แน่ใจ) มีตัวขับสี่ (ชอบมาก) แต่พอเห็นตัวที่นำเข้ามา แทบลมจับ
เห็นรีวิวอัตรเร่งแซงก็ค่อนข้างผิดหวัง

นาทีนี้เปลี่ยนใจมารัก Altis เรียบร้อยแล้วครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เหมือนผมเลย ตอนเป็นเด็กยังเรียนหนังสือ  จำได้ว่าไปยืนเกาะรั้ว สำนักงานขาย suzuki ยืนมอง SJ413
รำพึง รำพัน ในใจว่าถ้าเรียนจบทำงานได้จะเก็บเงินซื้อสักคัน เป็นรถในฝันตอนนั้นเลย
แต่พอโตมาจนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อสักที เพราะเลิกขายไปซะก่อน (มีแต่ไม่ใช่รุ่นตู้ปลา)
ถ้าจะซื้อต้องซื้อมือสองเลยไม่สนใจ
ถ้าเลือกระหว่าง altis กับ sx4 ผมเลือก altis ครับ

ออฟไลน์ patzahut

ถ้าเลือกความแรง+ ประหยัด altis ครับ     1.6มันตัวนี้ แรงกว่า 1.8 ในบ้านเราหลายๆรุ่นอีกนะ
ถ้าเลือกความไม่เหมือนใตร sx4

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
SX4 ครับ ศูนย์ใกล้บ้านด้วย ลองขับแล้วชอบ ไม่แรงแต่ทรงเร้าใจดี และสูง เผือปีนและลุยน้ำท่วม ^^
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ TnP_PKt

^^^^
พี่บิ๊กสรุปยังคร้าบว่าจะเอารถอะไร
-----------------------------------------------------------------------
เป็นผมเลือก Altis คร้าบบ ๆม่รู้นะความรู้สึกส่วนตัวคร้าบบบบบบบ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
^^^^
พี่บิ๊กสรุปยังคร้าบว่าจะเอารถอะไร
-----------------------------------------------------------------------
เป็นผมเลือก Altis คร้าบบ ๆม่รู้นะความรู้สึกส่วนตัวคร้าบบบบบบบ

พี่ยังไม่สรุปอะไร ณ เวลานี้นะน้อง พี่รอว่าประกันคุยกับแม่พี่ในวันนี้ว่า จะซ่อมหรือไม่ซ่อมก่อนดีกว่า เพราะเท่าที่สำรวจมา แม่พี่จะงาบหัวประกันแล้ว
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
Altis ด้วยคนครับบ ;D

ออฟไลน์ reveine

• Newbie
  • *
ถ้าแค่สองตัวนี้ คงเลือก altis แต่ถ้าเปลี่ยนจาก sx4 เป็น juke จะเลือก juke โดยไม่ลังเลครับ

ออฟไลน์ TTL

เป้นผม ผมก็เลือก Altis ยังไม่ลังเลใจครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

Altis only

ออฟไลน์ 6162002

อัลติส เกียร์ธรรมดาครับ >_<

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกค.เห็นครับ