ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้จักร้านขาย Tomica รุ่นใหม่ๆบ้างครับ  (อ่าน 8063 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ตั้งแต่ร้านที่เซ็นทรัล บางนาชั้น 5 (คนสะส่วนกับในห้าง)
หายไปเมื่อปลายปีที่ผ่านมา และในห้างของไม่ค่อยอัพเดต

ไม่ทราบว่ามีแหล่งที่ไหนบ้างครับ ของคุณครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ใครพอรู้จักร้านขาย Tomica รุ่นใหม่ๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:26:05 »
ลองไปถามทาง ก. เจริญ ดูแล้วกันนะครับ

http://www.kctoys.co.th/contact/index.php

เขาเป็นผู้แทนจำหน่ายของ Takara Tomy ที่ขายตามห้างนั่นแหละ บริษัทนี้น่าจะเกิน 30-40 ปีแล้วมั้ง สมัยก่อนขายของ Bandai ด้วย แต่ Dreamtoys มาทำแทนได้สัก 12-13 ปีแล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
Re: ใครพอรู้จักร้านขาย Tomica รุ่นใหม่ๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:33:24 »
ไปเดินที่ปิ่นเกล้านี่มีแต่กล่องโชว์ คันจริงไม่รู้เก็บไปไหนหมด  ???

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 23:24:14 »
อ้าว ร้านพี่ศุภย้ายไปแล้วเหรอ  ไม่ได้ติดตามวงการรถเล็กมาสองปีตกข่าวไปเยอะเลยแหะ

ส่วนในห้างที่ไม่คันจริงอยู่ในกล่องเพราะหายบ่อย ถ้าอยากได้รุ่นไหนเรียกพนักงานได้เลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 23:25:20 »
อ้าว ร้านพี่ศุภย้ายไปแล้วเหรอ  ไม่ได้ติดตามวงการรถเล็กมาสองปีตกข่าวไปเยอะเลยแหะ

ส่วนในห้างที่ไม่คันจริงอยู่ในกล่องเพราะหายบ่อย ถ้าอยากได้รุ่นไหนเรียกพนักงานได้เลย
หายไปเมื่อช่วงคริสต์มาสปีที่แล้วครับ T-T
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 23:40:42 »
ปกติคนเล่นรถเล็กเค้ารวมตัวกันที่SDC ตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ

http://www.smalldiecastcar.com/phpbb/index.php

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 23:47:21 »
ผมไปมาก็ไม่เจอเหมือนกันครับ

เคยเก็บนามบัตรเอาไว้ ก็ไม่รู้อยู่ไหน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 00:15:39 »
ตอนร้านคุณน้าศุภฤกษ์ ย้ายไป ก็งงเหมือนกันไม่รู้จะไปติดตามที่ไหนดี

แต่ตอนนี้ ได้เบอร์โทรมาแล้ว ค่อยยังชั่ว พอดี มีผู้ใหญ่ใจดี คอเดียวกัน สงเคราะห์มาให้ครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 00:40:22 »

ไม่บอกหรอกว่าซื้อจากในเว็บsmalldiecast เดี๋ยวมาซื้อแย่ง  ;D ;D