ผู้เขียน หัวข้อ: จะออก Benz 250 CGI AMG กับ WIZ central chidlom  (อ่าน 17581 ครั้ง)

ออฟไลน์ JennyDollita

• Newbie
  • *
  • Jenny-Dollita>>House>>Chic>>Club
จะออก Benz 250 CGI AMG กับ WIZ central chidlom
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:20:00 »
ที่เคยถามไว้ระหว่าง BMW523i HL กับ E Coupe
ตัด BMW ออก เพราะเซลล์บริการไม่ถูกใจ E coupe ไม่เลือกเพราะ รอเอา 4 ประตูมาใช้ก่อน เก็บเงินซักพักแล้วค่อย ไปหา sport เลยซักคันค่ะ
ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วคือ Benz 250 CGI AMG มีจอDVD เพิ่มอีก 2 จอ
ฝาท้าย เปิด ปิด ใช้รีโมท มีตระกร้าใส่ของท้ายรถ เลื่อนเก็บได้ สีดำค่ะ ต่อรองได้ 4.8 รบกวนแนะนำความคิดเห็นหลังการขายของที่นี่ให้ด้วยค่ะ ใครคยซื้อไปแล้วเจอปัญหาจากที่นี่หรือเปล่า จะนัดวางมัดจำแล้วค่ะ
.... ต้องขออภัยล่วงหน้านะคะ อาจจะงงกับภาษาเขียนของหนูเล็กน้อย เพราะไม่มีความรู้เรื่องรถเลยค่ะ ก็อาศัยมาอ่านเก็บความรู้ในเวปนี้ ก่อนจะซื้อไม่นานค่ะ
ขอบคุณพี่จิมมี่และทีมงานที่สร้างสรรค์พื้นที่ดีๆให้หนูได้เข้ามาหาความรู้ค่ะ
Facebook=Jenny Dollita

ออฟไลน์ tilung

• Newbie
  • *
Re: จะออก Benz 250 CGI AMG กับ WIZ central chidlom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:50:39 »
ไม่ทราบว่ามีหลังคาแก้วรึเปล่าครับลองดูอีกที่นึงที่Hybrid auto import ก่อนครับเช็คราคาก่อน
ไม่งั้นก็เข้าไปโพสถามในmercedesmaniaก่อนดีกว่าครับไม่ก็หาอ่านดูข้อมูลพรึ่บ

• Newbie
  • *
  • Jenny-Dollita>>House>>Chic>>Club
Re: จะออก Benz 250 CGI AMG กับ WIZ central chidlom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:54:22 »
ไม่ทราบว่ามีหลังคาแก้วรึเปล่าครับลองดูอีกที่นึงที่Hybrid auto import ก่อนครับเช็คราคาก่อน
ไม่งั้นก็เข้าไปโพสถามในmercedesmaniaก่อนดีกว่าครับไม่ก็หาอ่านดูข้อมูลพรึ่บ
มีหลังคาแก้วค่ะ

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:57:03 »
ลองเช็คเกรย์หลายๆที่ก็ได้ครับ สต็อก Benz ทุกทีค่อนข้างเยอะมากกกกกก

ช่วงนี้ฮิต ภายในเบาะแดง

ถ้าไม่แดง ส่วนใหญ่ขายไม่ออกครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:10:52 »
ขอตอบเรื่องบริการหลังการขายของWIZ Auto แล้วกันนะค่ะเพราะเป็นลูกค้าที่นี่เหมือนกัน
บริการก่อนและหลังการขายถือว่าดีค่ะ มีวารันตีให้2ปีก็สบายใจได้ค่ะ ยังไม่พบปัญหาอะไร
ส่วนราคาE 250 CGI AMG ลองเช็คราคากับทาง F1 AUTO ตรงถนนวิภาวดีดูนะค่ะ เพราะที่นี่
เกรย์หลายเจ้าบ่นกันว่าขายถูกตัดราคาร้านเขาพอควร ลองโทรคุยกันคุณเนตรจะรู้เรื่องมากสุด
เคยคุยกับเซลล์คนอื่นไม่รู้เรื่องและให้ข้อมูลไม่ชัดเจน หวังว่าคงพอจะช่วยได้นะค่ะ ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:24:21 »
ใช่ครับ ลองเช็คกับ F1 ดูก่อน ที่นี่ให้ราคาดีมากครับ
แล้วอีคลาสนำเข้า รถมีเยอะมาก ผมว่าราคานี้ค่อนข้างสูงไปนิดนึงอยู่นะ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:26:31 »
ขอตอบเรื่องราคานะครับ เมื่อสักครู่ search ดูที่อื่นก็4.8M ครับ

ลองเช็คราคากับทาง F1 AUTO ตรงถนนวิภาวดีดูนะค่ะ เพราะที่นี่ เกรย์หลายเจ้าบ่นกันว่าขายถูกตัดราคาร้านเขาพอควร

ถูกต้องครับผมก็จะซื้อรถที่เกรย์นำเข้ามา ราคาที่นี่ถูกครับแต่ต้องหาข้อมูลหน่อยนะครับ ทีแรกผมก็จะออกกับเกรย์ แต่คุณJ!MMY
เคยตอบคำถามท่านอื่นว่าซื้อศูนย์ดีกว่า ตอนนี้ก็เลยรอครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:49:03 »
เชียร์ WIZ ครับ  ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 23:05:40 »

ตี้หลุงมาแองเลยครับ

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:12:34 »

เก็บเงินซักพักแล้วค่อย ไปหา sport เลยซักคันค่ะ
ต่อรองได้ 4.8

ไม่ซื้อ SLK R-172 ที่จะเข้ามาเดือนพฤษภาคมนี้ไปเลยล่ะครับ ราคานำเข้าพอๆกัน
หรือจะเอาระดับ Porsche
คือผมงงๆ จะเสียเงินสองครั้งทำไม
เพราะงบขนาดนี้ซื้อรถสปอร์ตที่มีในตลาดตอนนี้ได้ทั้งหมด Lexus IS-F ยังได้เลย
ช่วยบอกข้อมูลเพ่ิมเติมเกี่ยวกับรถสปอร์ตของคุณหน่อยสิครับ เผื่อเพื่อนๆช่วยให้ข้อมูลได้
ดีกว่าเสิียเงินสองครั้ง ซึ่งมันก็มากนะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:45:39 »

เก็บเงินซักพักแล้วค่อย ไปหา sport เลยซักคันค่ะ
ต่อรองได้ 4.8

ไม่ซื้อ SLK R-172 ที่จะเข้ามาเดือนพฤษภาคมนี้ไปเลยล่ะครับ ราคานำเข้าพอๆกัน
หรือจะเอาระดับ Porsche
คือผมงงๆ จะเสียเงินสองครั้งทำไม
เพราะงบขนาดนี้ซื้อรถสปอร์ตที่มีในตลาดตอนนี้ได้ทั้งหมด Lexus IS-F ยังได้เลย
ช่วยบอกข้อมูลเพ่ิมเติมเกี่ยวกับรถสปอร์ตของคุณหน่อยสิครับ เผื่อเพื่อนๆช่วยให้ข้อมูลได้
ดีกว่าเสิียเงินสองครั้ง ซึ่งมันก็มากนะ

ตอนนี้อยากได้รถ4ประตูไว้ใช้ซักคันก่อนค่ะ เพราะตอนนี้จะขายคันเก่ามันแก่มากแล้ว ก่อนหน้านี้ยืมรถพ่อมาใช้ ตอนนี้ก็คืนพ่อกลับไปแล้ว เลยมองยังไงที่บ้านต้องใช้รถ2คันอยู่แล้ว เวลาไปไหนมาไหนกับแม่บ้าน สุนัขอีก1 ตัว เจน แฟน คงต้องใช้4ประตูถึงจะไปกันหมด ส่วน2ประตูรออีกซักปีเก็บเงินต่อ ถึงเวลาค่อยว่ากันอีกทีว่าเอาตัวไหนค่ะ แต่ชอบ Z4 มากๆเลยไม่รู้รายละเอียดมากนักแต่ถูกใจค่ะ เอาไว้ปีหน้าก็ค่อยว่ากันอีกทีค่ะ ^^

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:38:04 »
ระวังนะครับ E-class ตัวนี้ ทั้ง W212 และ W207   มีปัญหาค่อนข้างหลายอย่างนะครับ เพื่อนผมออกกับ Auto Express ครับ  E-coupe 4.9 ล้านบาทซื้อมาได้ปีนึงแล้วครับ   มันเล่าให้ฟังว่า แอร์ไม่เย็นบ่อยมากๆ  ไปซ่อมที่ศูนย์เกรย์ก็แก้ไม่ตรงจุดให้ทิ้งรถไว้ตั้งหลายวัน  ผมเลยบอกให้เค้าไปใช้สิทธิเช็คที่ เบนซ์ศูนย์อื่นๆดู ผมแนะนำ TTC ไปเพราะช่างมีความรู้มากพอสมควร  ปรากฎว่าเป็นที่ Software แอร์ครับที่ปรับไว้สำหรับประเทศอากาศปกติ    ต้องเปลี่ยนเป็นประเทศร้อนแทน  แล้วก็เปลี่ยนไส้กรองแอร์ด้วยมั้งครับ    ของผมออกกับเบนซ์เองยังเจอบ้างเลยครับพวกรายละเอียดปลีกย่อยอะครับ  แต่ดีที่มีประกัน 3 ปีเต็ม  เลยไม่ได้เป็นห่วงไรมาก

ปล.ต้องดู options ในการใช้งานให้คุ้มค่าตามความต้องการของเราด้วยนะครับ เช่น Panoramic roof ส่วนใหญ่คนซื้อเพราะกระแสครับ มักไม่ได้ใช้จริง แล้วก็แปลกว่าประเทศไทยร้อนจะตาย แดดก็แรง  แต่กับมีม่านบังบางๆช่วยเราไว้แค่นี้   อันนี้ผมว่าเบนซ์น่าจะปรับปรุงให้กันความร้อนได้ดีขึ้นนะครับ  KeylessGo ก็แล้วแต่นะครับ แต่อยากบอกว่าถ้าโจรแอบอยู่ข้างรถเราตอนเราเดินเข้ามา จะเกิดไรขึ้นละ?    เบาะอุ่นร้อน ก็แปลกดีนะร้อนจะตาย ยังทำให้ร้อนได้อีก
อันนี้บ่นมาจากรถคุณอาครับ เพราะแกบอกว่าเสียดายเงินส่วนนึงเหมือนกันครับ เค้าซื้อประมาณ 4.6 ล้านครับ W212 AMG เกรย์แถวพระราม9

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:14:39 »
ระวังนะครับ E-class ตัวนี้ ทั้ง W212 และ W207   มีปัญหาค่อนข้างหลายอย่างนะครับ เพื่อนผมออกกับ Auto Express ครับ  E-coupe 4.9 ล้านบาทซื้อมาได้ปีนึงแล้วครับ   มันเล่าให้ฟังว่า แอร์ไม่เย็นบ่อยมากๆ  ไปซ่อมที่ศูนย์เกรย์ก็แก้ไม่ตรงจุดให้ทิ้งรถไว้ตั้งหลายวัน  ผมเลยบอกให้เค้าไปใช้สิทธิเช็คที่ เบนซ์ศูนย์อื่นๆดู ผมแนะนำ TTC ไปเพราะช่างมีความรู้มากพอสมควร  ปรากฎว่าเป็นที่ Software แอร์ครับที่ปรับไว้สำหรับประเทศอากาศปกติ    ต้องเปลี่ยนเป็นประเทศร้อนแทน  แล้วก็เปลี่ยนไส้กรองแอร์ด้วยมั้งครับ    ของผมออกกับเบนซ์เองยังเจอบ้างเลยครับพวกรายละเอียดปลีกย่อยอะครับ  แต่ดีที่มีประกัน 3 ปีเต็ม  เลยไม่ได้เป็นห่วงไรมาก

เพราะแอร์มันตัดทุกๆ 10 นาทีมั่งครับ ต้องอับเดทซอฟแวร์ให้ตัดทุกๆ 30 นาที เท่าที่จำได้นะครับ แต่ไม่น่าต้องเปลี่ยนไส้กรองแอร์นินา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:16:28 โดย Lookmoo+ »

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:52:09 »
ระวังนะครับ E-class ตัวนี้ ทั้ง W212 และ W207   มีปัญหาค่อนข้างหลายอย่างนะครับ เพื่อนผมออกกับ Auto Express ครับ  E-coupe 4.9 ล้านบาทซื้อมาได้ปีนึงแล้วครับ   มันเล่าให้ฟังว่า แอร์ไม่เย็นบ่อยมากๆ  ไปซ่อมที่ศูนย์เกรย์ก็แก้ไม่ตรงจุดให้ทิ้งรถไว้ตั้งหลายวัน  ผมเลยบอกให้เค้าไปใช้สิทธิเช็คที่ เบนซ์ศูนย์อื่นๆดู ผมแนะนำ TTC ไปเพราะช่างมีความรู้มากพอสมควร  ปรากฎว่าเป็นที่ Software แอร์ครับที่ปรับไว้สำหรับประเทศอากาศปกติ    ต้องเปลี่ยนเป็นประเทศร้อนแทน  แล้วก็เปลี่ยนไส้กรองแอร์ด้วยมั้งครับ    ของผมออกกับเบนซ์เองยังเจอบ้างเลยครับพวกรายละเอียดปลีกย่อยอะครับ  แต่ดีที่มีประกัน 3 ปีเต็ม  เลยไม่ได้เป็นห่วงไรมาก

เพราะแอร์มันตัดทุกๆ 10 นาทีมั่งครับ ต้องอับเดทซอฟแวร์ให้ตัดทุกๆ 30 นาที เท่าที่จำได้นะครับ แต่ไม่น่าต้องเปลี่ยนไส้กรองแอร์นินา
แล้วออกกับรายย่อย มันเข้าเช็คที่ศูนย์ได้เหรอครับ?

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:37:28 »
ถ้ายังไงก็จะซื้อสองประตูในอนาคตอันใกล้นี้ เป็นผมผมจะเลือก E250 CGI Estate option เต็มๆ  สวยดีนะและที่สำคัญตอนนี้ sedan/coupe เกลื่อนมากกก

เรื่องราคาที่ จขกท ได้มาก็ไม่ถูกนะครับ ตัวสามจอ 4.5-4.6 ก็มี ผมมองว่าถ้าซื้อรถเกร์ย ควรหาที่ถูกที่สุดเพราะยังไงสำหรับ MB ก็เอาเข้าศูนย์ได้อยู่แล้ว แต่ก็ต้องดูเรื่องวันผลิตของรถและต้องเป็นรถใหม่จริงๆ ที่ไม่ใช่ใหม่ไทยแต่เก่าอังกฤษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:39:24 โดย VT »

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:44:39 »
ระวังนะครับ E-class ตัวนี้ ทั้ง W212 และ W207   มีปัญหาค่อนข้างหลายอย่างนะครับ เพื่อนผมออกกับ Auto Express ครับ  E-coupe 4.9 ล้านบาทซื้อมาได้ปีนึงแล้วครับ   มันเล่าให้ฟังว่า แอร์ไม่เย็นบ่อยมากๆ  ไปซ่อมที่ศูนย์เกรย์ก็แก้ไม่ตรงจุดให้ทิ้งรถไว้ตั้งหลายวัน  ผมเลยบอกให้เค้าไปใช้สิทธิเช็คที่ เบนซ์ศูนย์อื่นๆดู ผมแนะนำ TTC ไปเพราะช่างมีความรู้มากพอสมควร  ปรากฎว่าเป็นที่ Software แอร์ครับที่ปรับไว้สำหรับประเทศอากาศปกติ    ต้องเปลี่ยนเป็นประเทศร้อนแทน  แล้วก็เปลี่ยนไส้กรองแอร์ด้วยมั้งครับ    ของผมออกกับเบนซ์เองยังเจอบ้างเลยครับพวกรายละเอียดปลีกย่อยอะครับ  แต่ดีที่มีประกัน 3 ปีเต็ม  เลยไม่ได้เป็นห่วงไรมาก

ปล.ต้องดู options ในการใช้งานให้คุ้มค่าตามความต้องการของเราด้วยนะครับ เช่น Panoramic roof ส่วนใหญ่คนซื้อเพราะกระแสครับ มักไม่ได้ใช้จริง แล้วก็แปลกว่าประเทศไทยร้อนจะตาย แดดก็แรง  แต่กับมีม่านบังบางๆช่วยเราไว้แค่นี้   อันนี้ผมว่าเบนซ์น่าจะปรับปรุงให้กันความร้อนได้ดีขึ้นนะครับ  KeylessGo ก็แล้วแต่นะครับ แต่อยากบอกว่าถ้าโจรแอบอยู่ข้างรถเราตอนเราเดินเข้ามา จะเกิดไรขึ้นละ?    เบาะอุ่นร้อน ก็แปลกดีนะร้อนจะตาย ยังทำให้ร้อนได้อีก
อันนี้บ่นมาจากรถคุณอาครับ เพราะแกบอกว่าเสียดายเงินส่วนนึงเหมือนกันครับ เค้าซื้อประมาณ 4.6 ล้านครับ W212 AMG เกรย์แถวพระราม9

อันนั้นเป็นการปรับระบบหมุนเวียนอากาศภายนอกให้ตัดช้าลง เป็น 30 นาที เพราะของเมืองนอกตั้งมา 10 นาที แต่บ้านเราอากาศสกปรกกว่า เป็นขั้นตอนไม่ยุ่งยากหรอกครับ เรื่องเบาะอุ่นร้อนเป็น option ที่ไม่ต้องไปเพิ่มราคานิครับ ถ้ารถจากอังกฤษ เบาะเป่าลมต่างหากที่ต้องเพิื่มเงิน ส่วน Keyless GO ก็สะดวกมากๆๆ เรื่องขโมย-โจร ไม่เห็นต่าง ถ้าเรากดรีโมท เหมือนรุ่นที่ถูกกว่าประกอบใน กดรีโมทไป โจรยืนใกล้ๆ ก็เข้ามาได้อยู่ดี งงๆ ประเด็นนี้ครับ แถมรถญี่ปุ่นอย่าง teana หรือ camry ก็ใช้กันเป็นหมื่นๆ คันก็ไม่เห็นจะไปเพิ่มปัญหาด้านความปลอดภัยอะไรเพิ่มเติม option นี้เชียร์เลยครับ สะดวกเวลาถือของมากๆ โดยเฉพาะเป็น คุณผู้หญิงที่ชอบ shopping ไม่ต้องคอยล้วงหากุญแจเวลาอุ้มของเยอะๆ  8)

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 21:40:29 »
ลูกพี่ลูกน้องผมซื้อNew Beetleและน้าเขยซื้อQ5และE200 CGI Avantgarde จากWIZอยู่ ทราบว่าบริการดีครับ ส่วนเรื่องราคาถ้าเป็นE250 CGI Sport AMGที่มีDVD3จอ, Panoramic Glass Roof, Memory package, ม่านบังแดดหลังและข้างSun Protection Package และอื่นๆตามเอกสารแนบยกเว้นNight View Assist ก็จะได้ที่ราคาตามที่ถามมาครับ แต่ถ้าไม่เอา2จอหลังก็จะเหลือประมาณ4.5ล้านครับ เมื่อวานซืนไปถามที่วสุธายนต์ พระราม9ได้ราคารถที่ออปชั่นเหมือนเจ้าของกระทู้ที่4.55ล้านครับ แต่ถ้าคิดว่าE200 CGIก็พอตามเอกสารแนบราคาจะลดลงไปเหลือที่4.2ล้านสำหรับWIZแต่ไม่มีNight Viewนะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 21:41:39 »
ส่วนสีเบาะChestnutจะเป็นไปตามนี้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 00:04:52 »
ข้อมูลคุณ V221 แน่นดีครับ ไม่มั่ว ขอบคุณแทนจขกท นะครับ