ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ประกาศ เตือน ครั้งที่ 1 Login ชื่อ N@OW ห้ามนำกระทู้ไปโพสต์ที่ Pantip/*-*/  (อ่าน 7984 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมว่าผมได้ขึ้นกระทู้เตือนเอาไว้แล้ว
ในกระทู้ปักหมุด...

ว่า
ขอแจ้งให้ทราบว่า

ต่อจากนี้ ห้ามการนำ Link จาก Pantip มาโพสต์ ในเว็บไซต์ Headlightmag.com อีกเป็นอันขาด
ไม่ว่ากระทู้นั้นจะน่าสนใจมากน้อยแค่ไหน หรือไม่ก็่ตาม

และ ห้ามการนำกระทู้จากที่นี่ หรือข้อความที่นี้ ไปโพสต์ ใน Pantip.com อีกเด็ดขาด! 

ส่วนเว็บไซต์ อื่นๆ การนำข้อความ ไปโพสต์ ยังคงทำได้ตามปกติ
ไม่มีการห้าม

แต่ยกเว้นเฉพาะ Pantip.com แห่งเดียวเท่านั้น

มิเช่นนั้น จะดำเนินการทันที โดยไม่สนใจหน้าอินทร์หน้าพรหมที่ไหนทั้งสิ้น

บทลงโทษ
เตือนครั้งที่ 1 เพียงครั้งเดียว
ครั้งที่ 2 ลบออกจากสมาชิกภาพทันที!
โดยจะไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า!

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และโปรดปฏิบัติตามโดยเคร่งครัด!!

แต่เมื่อได้ทราบว่า มีสมาชิกของเราคนหนึ่งชื่อ N@OW ได้กระทำผิดกฎที่ผมตั้งขึ้นมาใหม่ในภายหลังนี้

ดังนั้น จึงจะต้องขึ้นกระทู้ เพื่อแจ้งให้ทราบ และตักเตือน ครั้งที่ 1
------------------------------------------

เราไม่อยากทำเช่นนี้กับใครทั้งสิ้น
แต่ช่วยไม่ได้ครับ
ในเมื่อ ทางผู้ดูแล ของพันทิบ ดอทคอม ไม่ต้องการเห็นชื่อเว็บ Headlightmag.com ปรากฎบนเว็บไซต์ของตนอีก
และได้ดำเนินการทุกวิถีทาง เพื่อที่จะไม่ให้มีชื่อเว็บของเรา อยู่บนเว็บของเขา

เราจึงจำเป็น ต้องใช้มาตรการเดียวกัน

เราได้ออกกฎนี้มาพักหนึ่งแล้ว และสังคมในนี้ก็สงบสุขกันดี ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันมาตลอด

ดังนั้น เราไม่อยากให้คุณ นำเอาข้อความใดๆจากเว็บไซต์ของเรา ไปโพสต์ในเว็บที่เขารังเกียจเดียดฉันท์ สาระต่างๆที่เรานำเสนอ

ถ้าเขาอยากจะทำอย่างไรกับสังคมของเขา ก็ให้เขาทำของเขาไป

เราก็จะต้องดูแลสังคมของเรา ไม่ให้ไปยุ่งเกี่ยวข้องแวะกับเขาเช่นเดียวกัน

ขอความกรุณา นะครับ
อย่าให้ถึงกับต้องลบสมาชิก หรือขับไล่สมาชิกคนใด ออกจากเว็บของเราเลย
เราไม่อยากทำอีก แม้จะเคยทำมาแล้ว 1 คนก็ตาม และนั่น ไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกดีเท่าใดนักหรอกครับ

แต่ ช่วยไม่ได้ครับ

เมื่อ พันทิบ มองว่า กฎของเขา ย่อมต้องเป้นกฎ ฉันใด
สำหรับ Headlightmag.com แล้ว กฎของเรา ย่อมต้องเป็นกฎ ของเราเช่นเดียวกัน!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2009, 03:51:23 โดย J!MMY »

และพร้อมกันนี้
ผมได้ ไปกดไฟแดง ในกระทู้นั้นเรียบร้อยแล้ว

ด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้

"เนื่องจากเว็บของเรา มีกฎ ห้ามสมาชิก นำข้อความในเว็บ มาโพสต์ที่ pantip.com เพราะไม่ต้องการให้เข้าข่ายโฆษณาแฝงใดๆทั้งสิ้น ดังนั้น เมื่อเจ้าของกระทู้ไม่ทราบ ผมได้ตักเตือนขั้นรุนแรงไปเรียบร้อยกับเว็บของผม กรุณาลบกระทู้นี้ออกไปจากระบบของคุณด้วย ขอบคุณครับ"

ขอโทษที่ต้องทำแบบนี้
และผมรู้สึกไม่ดีนักหรอกที่ต้องทำ

เพราะผมไม่ต้องการให้มีชื่อ เว็บของผม ใน pantip.com อีก

เพราะไม่ต้องการถูกตราหน้า หรือกล่าวหา หรือเข้าใจผิด
จากใครก็ตาม ที่ไม่ได้รู้เรื่องราวเบื้องลึกใดๆ เอาเสียเลยว่า
เราโฆษณาแฝง...เว็บของเรา ในนี้

แต่ ช่วยไม่ได้ครับ

เมื่อ พันทิบ มองว่า กฎของเขา ย่อมต้องเป้นกฎ ฉันใด
สำหรับ เว็บของผมแล้ว กฎของเรา ย่อมต้องเป็นกฎของเราเช่นเดียวกัน!!
ถ้าผมไม่ทำเช่นนี้ ถ้าผมผ่อนปรน ผ่อนผัน กฎมันจะไม่ใช่กฎ และจะถูกกล่าวหาว่า
Double Standard ได้ในภายหลัง

ขอโทษทางพันทิบด้วยครับ
ที่ผมปล่อยให้มีสมาชิก นำชื่อเว็บของผม มาโพสต์ที่เว็บของคุณอีก

คราวหลัง ผมจะระมัดระวัง และไม่ให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีกครับ

ขออภัยมา ณ โอกาสนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2009, 04:18:01 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
รับ แซ่บ ครับ

ออฟไลน์ Preceda2

ขอให้เข้าใจว่าในเวปพันทิพมันเลวร้ายเกินกว่าที่เราจะคาดถึงแล้วครับ

-บัตรผ่านเกรียน
-อมยิ้มก็เกรียน
-ผู้ดูแลยังเกรียนอีก
-แอดมินไม่ใส่ใจ ก็ไม่ต่างอะไรกับการให้ท้ายผู้ดูแลหัวใจเกรียน

ตอนนี้ ผมแค่ไปอ่านอย่างเดียว เพราะพันทิพไม่มีค่าแก่การที่จะไปโพสท์ข้อความในนั้น

โพสท์ไม่สร้างสรรค์ โดนด่า
โพสท์ดีสร้างสรรค์ มันยังหาเรื่องด่า

ปล่อยให้บรรดาเทวดาในพันทิพเขาคุยกันของเขาเองเถอะครับ อย่าเอาข้อความของเราไปให้เทวดาในนั้้นมันอ่าน เพราะเปล่าประโยชน์
อืม ผมคิดประมาณนี้แหละครับ  ;D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Nut_K

ขอเพิ่มอีกนิด เกี่ยวกับผู้ดูแลเว็บ

ไอ้กระทู้ที่ควรลบดันไม่ลบ ปล่อยให้โชว์หราเลย ( ห้องราชดำเนิน )

เช่น ข้อความหมิ่นเบื้องสูง บางประโยคถึงเขียนอ้อมๆแต่แปลความได้ว่าเป็นการหมิ่นก็ไม่เข้าไปจัดการอะไร

ทั้งๆที่กฏบอกชัดเจนว่าห้าม post ข้อความหมิ่นเบื้องสูง

แต่กลับนั่งบื้อ ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2009, 19:36:06 โดย integra »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอให้เข้าใจว่าในเวปพันทิพมันเลวร้ายเกินกว่าที่เราจะคาดถึงแล้วครับ

-บัตรผ่านเกรียน
-อมยิ้มก็เกรียน
-ผู้ดูแลยังเกรียนอีก
-แอดมินไม่ใส่ใจ ก็ไม่ต่างอะไรกับการให้ท้ายผู้ดูแลหัวใจเกรียน

ตอนนี้ ผมแค่ไปอ่านอย่างเดียว เพราะพันทิพไม่มีค่าแก่การที่จะไปโพสท์ข้อความในนั้น

โพสท์ไม่สร้างสรรค์ โดนด่า
โพสท์ดีสร้างสรรค์ มันยังหาเรื่องด่า

ปล่อยให้บรรดาเทวดาในพันทิพเขาคุยกันของเขาเองเถอะครับ อย่าเอาข้อความของเราไปให้เทวดาในนั้้นมันอ่าน เพราะเปล่าประโยชน์
อืม ผมคิดประมาณนี้แหละครับ  ;D

เห็นด้วย มันแย่ลงมากครับ

บางกระทู้ไม่มีสาระอะไรเลย บางคนเป็นพวกเรียกร้องความสนใจ เข้าไปอ่านไม่มีสาระอะไรเลย
และบางทีเขียนอะไรไม่พอใจก็ด่าใส่เราก็มีครับ ด่าแบบแรงๆด้วยโดยเฉพาะพวกบัตรผ่านครับ

ผมก็เลิก post ไปแล้วครับ ไม่มีอะไรให้อ่านเลยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2009, 21:41:53 โดย GreenG »

ออฟไลน์ slimbabe

• Newbie
  • *
เห็นด้วย
 ;D

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
คุณ N@OW มันบาปนะครับ หาเรื่องให้คนอื่นทะเลาะกัน
เวรกรรมมีจริงนะ ที่จริงมันก็เหมือนกฎหมายบ้านเมืองแหละครับ
จะอ้างว่าไม่รู้นั้นไม่ได้ ศาลไม่รับฟังครับ ถ้ากฎแค่นี้คุณยอมรับไม่ได้
คนที่นี่(ผมหมายถึงลูกบ้านอย่างพวกผมนะครับ) ก็ไม่มีใครเค้าต้อนรับคุณครับ.......ไป๊ ......ชิ่ว ชิ่ว

ปล. เมื่อไหร่กระทู้เจ้าปัญหาใน pantip จะโดนลบออกไปซะทีครับ
ทีอย่างเงี้ย webmaster ไม่ยอมลบ เพราะเผื่อว่าจะได้มีคนมาอ่านพฤติกรรมที่เค้าเขียนว่าคนอื่นไว้เยอะๆ
ทีก่อนหน้านี้บางคนแค่พิมพ์คำว่า headlightmag ทังโดนลบกระทู้ ทั้งโดนแบน Login

............18 มาตรฐานครับ

ออฟไลน์ 2k

เวลาเข้าเว็บนี้น่าจะใส่หน้าต่างป๊อปบอัพตัวแดงๆโตๆ แล้วก็ให้กดตกลงทุกครั้ง ไปเลยนะครับ คนที่ไม่รู้เรื่องจะได้ระวังตัวเอาไว้  :-X 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ไม่จำเป็นต้องใส่ครับ

เพาะถ้าเข้ามา แล้วเจอป็อปอัพแบบนั้น คุณเองก็รำคาญ ผมเองก็รำคาญ

ผมเื่องเชื่อว่า ด้วยสามัญสำนึกของผู้เล่นเรา ค่อนข้างดีพอที่จะรู้ว่าอะไรควรทำไม่ควรทำครับ

อีกอย่างหนึ่ง ในหน้าเว็บบอร์ด กฎนี้ก็ปักอยู่ด้านบนสุดของบอร์ดอยู่แล้ว เห็นกันทิ่มตาขนาดนั้น

ออฟไลน์ Still Loving You

• Newbie
  • *
รับทราบครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ขอโทษก็แล้วครับ ไม่อยากทำอย่างนี้จริงๆ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
^
ผมว่าหากคุณเข้าใจเหตุผลในความเป็นไปต่างๆ คนที่นี่ยินดีให้อภัยให้คุณสมอครับ

ส่วนตัวเลิกเข้าไปในพันทิบมาเป็นปีแล้วครับ ยกเว้นต้องการไปถามอะไรบางอย่างกับคนในนั้น ส่วนตัวรู้สีกว่านับวันยิ่งมั่วซั่ว โดยเฉพาะรัชดา ราชดำเนิน
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011