ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลเจ้า Volk Tiguanคับ(ทำไมข้อมูลมันน๊อยน้อยย)  (อ่าน 10599 ครั้ง)

ออฟไลน์ Juniorx7

• Newbie
  • *
       ที่บ้านไม่เคยมีSUVมาก่อน เลยสนใจอยู่2รุ่นครับ Q5 & Tiguan  อยากจะสอบถามข้อมูลคร่่าวๆคับ
แล้วทั้ง2ตัวนั้นในอนาคตอันใกล้นี้จะมี minorหรือmodelchange เร็วๆนี้ไหมคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 06:26:45 โดย Juniorx7 »

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: สอบถามข้อมูลเจ้า Volk Tiguanคับ(ทำไมข้อมูลมันน๊อยน้อยย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 08:23:36 »
รถเปิดตัวในยุโรปปี 08 ทั้งคู่ ส่วนตัวคาดว่าปีหน้าครับ
แต่ Q5 ปีหน้าจะมีตัวไฮบริดครับ

ออฟไลน์ ArcHitECT-C2U

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
Re: สอบถามข้อมูลเจ้า Volk Tiguanคับ(ทำไมข้อมูลมันน๊อยน้อยย)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:35:44 »
ขอตอบในฐานะที่บ้านเป็นพวกสาวกของประชาชน(ใช้แต่ volk ) ถ้ามองหารถยี่ห้อนี้มันทั้งใช้ทนทาน และตอบทุกปัญหาที่เราต้องการ แต่อยากแนะนำ TOUAREG มากกว่า และตอนที่สนใจใหม่ๆ เค้าทดสอบเปรียบกับ Rang rover ใต่กำแพงได้ 45 องศาเชียว และรับรองเต่าไม่หงายท้องค่ะ สนุก และดี สำหรับการขับขี่ถ้าคุณ มี กระดาษในมือเหลือ(เงิน) และเผื่อใจสำหรับศูนย์ด้วยนะคะ อีกอย่าง 2 ตัวนี้ ราคาต่างกันไม่มากเลย ส่วนVW TIGUAN 2.0(ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ ก้อมี)สิ้นเปลืองน้ำมัน 13.3 กิโลเมตรต่อลิตร ถือว่าน้อยดีค่ะ แถม TDI แต่ไม่รู้ว่าเสียงดังเหมือนที่บ้านไหมนะ แต่ TOUAREGเป็น ฝาแฝดกับ PORSCHE CAYENNE ก็ว่าได้ค่ะพกม้าไว้ถึง 241 ตัว พร้อมลุย 4XMOTION Four Wheel Drive เลย ลองไปดูเลยค่ะ (ลองทั้ง 2 คัน เลยนะคะแล้วแต่ชอบ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:20:33 โดย volk_Patsat »
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:58:14 »
^
^
แฟน volk มาเองเลย ผมก็กำลังมอง MK VI เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ArcHitECT-C2U

• Newbie
  • *
  • ...ชื่อ ณค แปลกนักหรือไงยะ(ห้ามล้อนะ)..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:16:21 »
ชอบ Golf เหรอค่ะ ส่วนตัวเป็นแต่ Golf3 (มีเผลอใจให้ A3 อยู่พักนึงเพราะชอบมันหน้าเป็นห่วง) แต่ถ้าใจรักก็สู้ๆค่ะ (บอกได้อย่างเดียวถ้าคุณใจรัก คุณจะติดใจ Golf เลย รวมถึง VOLKSWAGEN  อื่นๆ เดี๋ยวไม่มองรถอื่นไม่รู้นะคะ) สไตล์ Golf ขับมัน แรง สนุก และเร้าใจ เลือกเครื่องรุ่นใหม่รับรองถึงใจชัวว์ แต่ Golf ตัวนี้ไม่ค่อยรู้ค่ะ (รู้แต่ตัวเก่า อยากได้ตัวใหม่เหมือนกัน แต่ตัดใจจากพัสสาทไม่ได้สักที)
!!!จะเปลี่ยนรถจาก VW นอกจาก Audi แล้วยังมีตัวอื่นให้เลือกไหมคะ!!!(อยากได้เต่าส้มมากๆ)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:34:43 »
ตอนนี้ตัวMinor ที่เมืองนอกออกแล้วครับ

PKS8

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 11:01:16 »
ชอบ Golf เหรอค่ะ ส่วนตัวเป็นแต่ Golf3 (มีเผลอใจให้ A3 อยู่พักนึงเพราะชอบมันหน้าเป็นห่วง) แต่ถ้าใจรักก็สู้ๆค่ะ (บอกได้อย่างเดียวถ้าคุณใจรัก คุณจะติดใจ Golf เลย รวมถึง VOLKSWAGEN  อื่นๆ เดี๋ยวไม่มองรถอื่นไม่รู้นะคะ) สไตล์ Golf ขับมัน แรง สนุก และเร้าใจ เลือกเครื่องรุ่นใหม่รับรองถึงใจชัวว์ แต่ Golf ตัวนี้ไม่ค่อยรู้ค่ะ (รู้แต่ตัวเก่า อยากได้ตัวใหม่เหมือนกัน แต่ตัดใจจากพัสสาทไม่ได้สักที)

Golf3 ลงเครื่องอะไรหรือเปล่าครับ ผมเคยไปลอง VR6 ของเพื่อนทีนึง บอกได้เลยครับว่าโคดมันส์ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 17:07:44 »
  ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ คุณVolk_patsat แฟนตัวยงของรถประชาชนจิงๆเลยคับ เรื่องเงินค่าซ่อมของทั้ง2รุ่นทำใจแล้วคับ(ก็มันหล่อทั้งคู่)
เพื่อนผมขับpatsatตัวก่อนCCหมดค่าซ่อมอีกนิดเดียวเฉียดล้าน แต่มันบอกรถใช้ดีมากใช้มาหลายปี เสียดายที่บริษัทแม่ไม่ยอมมาตั้งที่ไทยซะที

ส่วนตัวรู้สึกว่าTOUAREGจะดูบึกบึนและหายากกว่าTiguan ดูในเวปยังไม่มีเกรย์เจ้าไหนมีตัวTOUAREG ให้ดูคับ ที่บ้านมีToyota Alphardอยู่แล้ว
เลยอยากได้suvที่ไม่ใหญ่มาก กระชับ ขับในเมืองคล่องตัว แต่ว่าลองหาข้อมูลดูเสียงจากผู้ใช้แทบไม่มีเลยส่วนใหญ่เจอแต่Q5
ที่สนใจ2รุ่นนี้เพราะเครื่องเบนซินมันมีเทอร์โบมาให้และราคาจับต้องได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 18:15:52 »
I'll ask Thai yanyont about their demo vehicle on Monday.

HIGHSEA

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 20:17:11 »

เพิ่งสนใจไม่ไม่นานมานี้ ตอนที่อ่านรีวิวของคุณจิมมี่และคลิปวีดีโอของ MK VI หลังจากนั้นก็ไปลองรถดู ชอบมากๆครับเกือบจะใด้แล้วแต่บุญยังไม่ถึง มีคนเอาไปก่อนแล้ว ตอนนี้ก็เลยรอว่าศูนย์จะ
เอาตัว R มารึเปล่า

I'll ask Thai yanyont about their demo vehicle on Monday.

ขอให้คิวรถว่างด้วย.....สาธุ   อยากอ่านครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 22:20:15 »
ขอบคุณคุณจิมมี่มากคับ อยากให้บริษัทแม่มาไทยจังเลยเสียดายจิงๆ