ผู้เขียน หัวข้อ: PS By Tsingtho : แต่งหน้า VIGO ใหม่ จากภาพหลุดของ กันชน และ กระจังหน้า  (อ่าน 10958 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsingtho

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาตลบก่อนครับ

เดี๋ยวโดนอุ้ม  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 20:52:22 โดย tsingtho »

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
แหล่มเลยคร้าบถ้ามาแบบนี้จริงก็คงสกัดยอดค่ายอื่นตอน modelchange ได้บ้างหละนา

ออฟไลน์ YenChar

สวยขึ้นมากๆครับ

อยากทราบว่าถ้าเป็นสีพื้นๆทั่วๆไป(สีเงิน สีทอง)
จะออกมาสวยเท่าสีดำมั้ย

ออฟไลน์ tsingtho

• Jr. Member
  • **
กระจังหน้ามาแล้วครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,10355.0.html

โอ้..ขอบคุณครับ เดี๋ยวเย็นนี้ มาใส่กระจังหน้า  ;D ;D

ออฟไลน์ pongsaat

• Newbie
  • *
จะรอติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สวยดีๆๆครับ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มารอชมอีกรูปครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ sunatee

• Newbie
  • *
สวยดีครับ ;D ;D

รอชมภาคต่อครับ ;D

ออฟไลน์ fotodunk

• Newbie
  • *
แจ๋ม มากเรย
รอติดตามครับ

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
รอลุ้นชิ้นส่วนต่อไป ยังกะแฟรงเก้นสไตล์

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ป้าดดดดด โอเคเลยนะเนี่ย
เหลือแค่ออปชั่น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nut_K

สวยดีครับ

แต่ดูแล้วหน้าหวานอะ

ออฟไลน์ Stp

สรุปปี 2011 - 2012 Toyota จะทำกระจังหน้าเป็นเส้นโครเมียมเส้นตรงแบบนี้ยกแผงทุกรุ่นเลยใช่ไหมเนี่ย ผมว่าโครเมียมหนักๆ แบบนี้เหมาะกับพวกรถหรูมากกว่า แนวกระบะ SUV ผมว่ามันเยอะเกิน ทำให้ภาพลักษณ์ดู Soft แปลกๆ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รูปที่มีกระจังหน้าใหม่แล้ว ดูจะเป็นกระบะรายแรกเลยครับ ที่รถดูลิเกกันตั้งแต่โรงงานเลย  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ kritphakhin

ดูดีขึ้นนิดนึง

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
กระจังที่คู่กับกันชนหน้าแบบ sport หน่อย จะเป็นกระจังอันล่างที่ดูสวยกว่าอันบนครับ
คุณ poonshop น่าจะจับคู่ผิด เพราะขอบกันชนมันไม่ match กันครับ

สรุปคือ กันชนหน้าที่เป็นแบบ Land Cruiser จะคู่กับกระจังหน้าที่ดูเรียบๆ แบบที่
คุณ สิงโต เอามาใส่ให้ Hilux ในรูปข้างบนนี้ (ตามที่คุณ poonshop ระบุผิด)

ส่วน กันชนหน้าที่เป็นปากยิ้ม จะคู่กับกระจังหน้าอีกตัวนึงซึ่งถ้าดูในรูปของคุณ
poonshop จะเป็นตัวล่าง ซึ่งดูสวยกว่าอันบนแฮะ (อาจจะพูดได้ว่า หน้าตาแบบ
Land cruiser ที่จะเอามาใส่ให้ Fortuner จะได้กระจังหน้าที่ดูเรียบหรูมากกว่า ส่วน
ตัวผมชอบกระจังหน้าอันล่างที่ดูมีรายละเอียดมากกว่า และดูท่าทางว่า Hilux จะได้
กระจังหน้าตัวที่ดูสวยกว่าไป)

ลองดูดีๆ ที่ขอบกันชนด้านบนแล้วจะเห็นเหมือนๆ กันทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 22:03:29 โดย ned »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ดูดีครับ ผมว่าไม่แน่ของจริงอาจจะอย่างนี้เลยก็ได้นะเนี่ย!

ออฟไลน์ Fly to dream

มันจะเปลี่ยนขนาดแปรงหน้าได้มั้ยเนี่ย  ถ้าพอแปรงหน้าได้ก็จะเอาฟอร์จูนเนอร์ไปแปรงบ้าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ The Coup Channel

กลายเป็นกระบะหน้า alphard ไปแระ

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
จินตนาการหลากหลายทีเดียวครับ ;)
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
กลายเป็นกระบะหน้า alphard ไปแระ
ใช่เลยครับพี่ตอย 555