ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประนามการกระทำและเตือนเพื่อนๆในบอร์ดไว้เป็นอุธาหรสำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น  (อ่าน 5779 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

• Full Member
วันนี้ วันอาทิตน์ที่ 6 กพ เวลา 2.20  เกือบจะเป็นวันสุดท้ายของผม  ผมกำลังขับรถกลับบ้าน อยู่เส้นบางนา ตราดขาเข้า เลนขวาสุด ประมาณ กมที่ 10

ที่ความเร็ว 120 กม ต่อ ชม

ทันใดนั้น  แสงไฟหน้ารถแบบฮาโลเจน  ก็ส่องเข้ามากระทบตาผม ???

อีก 1 วินาทีต่อมา หลังจากสมองผมได้ประมวลผลเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ก็สรุปความได้ว่า

มีรถไม่ใช่ซีตี้ ตัวปัจจุบัน ก็ ซีวิคตัวปัจจุบัน  ขับรถสวนเลน อยู่ในเลนขวาของผม !!!

ถ้าใครเคยวิ่งบางนา ตราด คงจะนึกภาพออกว่า พื้นที่ ระหว่างเลนขวาและ ขอบปูนนั้น มีขนาดแค่ให้มอเตอร์ไซ วิ่งได้เท่านั้นเอง

แปลว่า รถที่วิ่งสวนเลนคันนั้น กินเลนขวาผมมาทั้งเลน !!!

ทันใดนั้น ผมก็ ดริฟไฟ 3  ที ตามสัญชาตญาณ มองกระจกซ้าย และ เบนรถ ออกไปทางเลนกลาง  อย่างทันท่วงที

เมื่อรถไม่เสียอาการจากการเปลี่ยนเลนแล้ว ผมก็บีบแตร ด่าพ่อล่อแม่มมันไปทีนึง ก่อนที่รถคันนั้นจะสวนผ่านรถของผมไป  โดยเสมือนว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ไม่มีการเปิดไฟฉุกเฉิน กระพริบไฟ หรืออะไรทั้งสิ้น !!!

เหตุการณ์ทั้งหมด กินเวลาแค่ 2 วินาทีกว่าๆเท่านั้น  หลังจากผ่านพ้นเหตุการณ์นั้นไป ในใจผมมีทั้ง อาการงงงวย อารมโกรธ ซึ่งอย่างแรกดูจะมากกว่า

ผมไม่เคยคาดคิดว่าจะมีรถยนต์คันไหน วิ่งสวนเลน อยู่ในเลนขวาของผม ในถนนบางนาตราด ซึ่งก็ไม่รู้ว่า รถคันนั้น มาอยู่ที่เลนขวาของผมได้อย่างไร

เข้ามาจากทางไหน ก็สุดจะคิด ???

ซึ่งไม่อาจทราบได้ว่า เกิดจากอาการมึนเมาเหล้า หรือ ยาเสพติดใดๆ อกหักรักคุ๊ด อยากตาย เพื่อนท้าให้ลองเพื่อนพิสูจน์ความกล้า หรืออะไรก็แล้วแต่

ถ้าอยากตายนัก ก็ ไปตายคนเดียวเถอะครับ อย่าทำให้ความประสงค์ของคุณ ต้องทำให้ผู้บริสุทธิบนท้องถนนคนอื่นๆ ต้องมารับความเสี่ยง และ

รับเคราะห์จากการกระทำบ้าๆของคุณอันนี้

ถ้าในวินาทีนั้น ผมหลบไม่ทัน หรือหลบแล้วรถเสียอาการ หรือ วินาทีนั้น มีรถอยู่ทางเลนด้านซ้ายของผม   หรือเป็นช่วงที่ผมกำลังขึ้นคอสะพาน

ผมคงไม่ได้ว่านั่งพิมพ์เรื่องราว ให้เพื่อนๆในบอร์ดได้รับรู้หรอกครับ

จึงอยากจะยกเหตุการณนี้ไว้เป็นอุทาหรณ์เตือนใจเพื่อนๆ ว่ามีพวกสติไม่ปกติ บ้า ปัญญาอ่อน เมายา อยากลากคนอื่นไปตายกับมันด้วย

ใช้ถนนร่วมกับเรามากมาย

ใครจะคิดว่ามีเหตุการณ์รถยนต์สวนเลน และอยู่เลนขวา ที่ถนนบางนาตราดเกิดขึ้นได้วะ

คิดว่า มันคงไม่อยู่รอดปลอดภัยไปถึงชลบุรีหรอกครับ  คงโดนเสยเข้าชัวร์ และหวังว่า เพื่อนร่วมถนนที่ขับมาถูกต้องตามกม จะไม่ซวย  

ขอให้มันไปบี้กับ สิบแปดล้อ สาธุ  ถ้าใครทราบข่าวการตายของมันแล้ว มาโพสให้ผมรับทราบก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง

เมื่อใดที่เท้าอยู่ที่คันเร่ง และ มืออยู่หลังพวงมาลัย  จงมีสติ และอย่าได้ประมาทเด็ดขาดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 03:32:12 โดย Lecter the Ripper »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ถ้าภาคใต้มาขับเส้นเซาร์เทินด์ซีบอร์ด จะเจอพวกแบบนี้เยอะมากๆ แล้วรถที่วิ่งกัน ไม่ต่ำกว่า 160 ทั้งนั้น
ขนาดรถทัวร์ยังซิ่ง  คิดดูถ้าเกิดพวกย้อนศรมันเมาด้วยคงนรกแตก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
1. บางนาตราดกลับรถด้านในใด้มีที่ก.ม20เป็นต้นไป นอกนั้นใช้เกือกม้าทั้งหมด
2. ทำไมต้องวิ่งสวนเลนหว่าเลนอ่ืนยังพอทน ไม่เข้าใจ หรืออาจจะเกิดการพนัน
    กันขึ้นว่ากล้ารึเปล่า หรือประเภทว่าจะทำให้ดู
3. ตอนกลางคืนมักมีอะไรแปลกๆประจำเลย แถวบางนาเนี่ย

ปล. ขอบคุณ จขกท มากครับที่มาเล่าสู่กันฟัง บ้านผมก็บางนา

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าภาคใต้มาขับเส้นเซาร์เทินด์ซีบอร์ด จะเจอพวกแบบนี้เยอะมากๆ แล้วรถที่วิ่งกัน ไม่ต่ำกว่า 160 ทั้งนั้น
ขนาดรถทัวร์ยังซิ่ง  คิดดูถ้าเกิดพวกย้อนศรมันเมาด้วยคงนรกแตก

จริงๆๆ   รถทัวร์รี่แหละตัวดี แซงแม้กระทั่งทางโค้ง ไม่มีที่ให้เราเลย  พวกนี้ขับกันเป็นสันดานเลย >:(

เมื่อวานขับ นอกจากรถแล้ว ถนนเมืองไทยมันเป็นอะไรกันหมด เส้นถนนไม่สะท้อนแสงกันเลย ทุกคันก็มองไม่เห็น เปิดไฟสูงใส่กันเพราะมองไม่เห็น

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เส้นsouthernseaboard นี่พ่อผมเคยขับ160 จู่ๆมีมอไซค์บ้าจากไหนไม่รู้ปาดเข้ามาหน้ารถผมเลย เกือบชนตายเป็นผีเฝ้าถนนไปแล้วถ้าเบรคไม่ทัน

ออฟไลน์ TnP_PKt

เซาเทิร์นตอนขับ 170+ นิดๆ พ่อผมเคยเจอตำรวจ หุหุ มาได้ไงไม่รู้55

ออฟไลน์ Newhang

เซาเทิร์นตอนขับ 170+ นิดๆ พ่อผมเคยเจอตำรวจ หุหุ มาได้ไงไม่รู้55

เคยเจอเหมือนกันครับ 2ครั้งในชีวิต
ครั้งแรกนานมากแล้ว แต่ครั้งที่2เมื่อปีที่แล้ว เรียกแล้วบอกว่าแช่ขวา คุยไปคุยมาไม่รู้ทำไมไม่กล้าจับ ปล่อยไปซะงั้น ผมล่ะงง :-\

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Southern Seaboard นี่ถนนห้ามใจยากมากๆครับ ผมขับลงกระบี่ 2 ครั้ง กดไป 200นิดๆทั้งไปทั้งกลับ ยังไม่โดนจับ แต่ก็เสียวรถตัดหน้าเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ udis

เส้นนี้เค้ากำหนดให้วิ่ง 80 ใช่เปล่าครับ ผมวิ่ง 80 แซงกันไปหมดเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
นิก พี่ตั้งข้อสังเกตว่า พี่เคยเจอไอ้รถบ้านี่เหมือนกัน จำได้ว่า เป็น Civic รุ่นโบราณกาล น่าจะเป็นตัว EF
และมันขับสวนเลนมาแบบเดียวกันเลย เพียงแต่ครั้งที่เจอนั้น เกิดขึ้น ห่างจากจุดที่นิกเจอ 10 กว่ากิโลเมตร

ไม่รู้มันบ้าอะไร แต่เชื่อว่า ถ้ามันคิดในเชิง คะนอง ละก็
สักวันนึง มันจะได้เจอ คู่แท้ สมใจอยาก

(คู่แท้ที่ว่า คือ สิบล้อ พ่วงเทรลเลอร์)

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
แถวบ้านก็เคยเจอครับอันตรายมาก สดุ้งเลยทีเดียว

ขอเสริมไอ้พวกติดไปด้านหลังสว่างๆส่องกลับหลังด้วย ผมคิดว่าเม็น มอไซด์วิ่งสวนซะอีก  >:(