ผู้เขียน หัวข้อ: "ที่สุดของแจ้" ทางเว็บน่าจะจัดกิจกรรม "แจกรางวัล" ดีไหมครับ?  (อ่าน 5465 ครั้ง)

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
ไหนๆเว็บ Headlightmag.com ก็ใกล้เข้าสู่ 10,000,000 Hits แล้ว
แถมยังมีคอลัมน์ "ที่สุดของแจ้" มาอีก

ผมอยากเสนอว่า ทางเว็บน่าจะจัดกิจกรรมเพื่อให้สมาชิกได้ร่วมสนุกกับ
"เว็บทดสอบรถยนต์ที่พวกเขารัก" ที่สุดในเมืองไทย

เช่น
ใครทายว่า "ที่สุดของแจ้อันดับที่ 1" ได้ถูกต้อง
รับรางวัล คือ ได้ทดลองขับฟรี 1 วัน
ดีไหมครับ?

ปล.ผมพูดเล่นๆนะครับ ช่วยเป็นไอเดียเฉยๆ

สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
ยากครับ  ต้องทำเรื่องขอยืมรถจากบริษัท อีก

แต่ถ้าทำได้  ก็ดีเลยครับ ;D

ปล.แต่อยากให้ทำแบบ งานประกาศรางวัลมากกว่าอ่ะครับ ถ้าทำได้นะสุดยอดเลย :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

น่าสนครับ คงต้องตั้งใจวิเคราะห์รถกับทีมงานให้ดีทีเดียวล่ะ

ออฟไลน์ POPROCK

555+
ไม่เป็นไรครับ
ผมพูดเล่นๆ อย่าซีเรียส
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Northbridge

รถเช่าล่ะ ??

ผมคิดเล่นๆน๊าา  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น่าสนใจครับ แต่ผมว่าคงยากไปหน่อยสำหรับวิธีการ

ออฟไลน์ Sappe!

อะไรก็ได้ที่ได้จาก HLM ก็ดีใจแล้วครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
รับรางวัล คือ ได้ทดลองขับฟรี 1 วัน

8) 8) 8)

ออฟไลน์ 2k

เอาเป็นอ้อมกอดจากทีมงานคนละหนึ่งอั่กดีกว่า   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ watanachai19

• Jr. Member
  • **
ไอเดียดีครับ แต่คงยากนะผมว่า
ผมว่าควรจะทายผล แล้วประกาศผล
โดยคนทายถูกมีของรางวัลคือการเลื่อนตำแหน่งในเว็ปนี้ 1 ขั้นก็พอครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ผมว่า แจกโบร์ชัวร์รถ (ญี่ปุ่น) ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ผมว่า  Meet and Great ตามติด ชีวิตพี่จิมมี่และทีมงาน  เป็นเวลา1วัน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เรื่องยืมรถมาให้เทสต์หนึ่งวันคงยากครับ เพราะบริษัทรถยนต์คงไม่เห็นด้วยนัก
โดยเฉพาะสมมติว่ามันเป็นรถคันละหลายล้าน..และเรียนตามตรงว่าจัดทริปกันสองครั้ง
พวกเราบางท่านสาธิตวิธีการขับขี่รถทดลองขับได้..น่าหวาดกลัวมาก

ส่วนในด้านของรางวัลและการทายผลนั้นเดี๋ยวผมขอหารือกับทีมก่อนนะครับว่า
เราจะทำอะไรได้บ้าง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Fly to dream

เรื่องยืมรถมาให้เทสต์หนึ่งวันคงยากครับ เพราะบริษัทรถยนต์คงไม่เห็นด้วยนัก
โดยเฉพาะสมมติว่ามันเป็นรถคันละหลายล้าน..และเรียนตามตรงว่าจัดทริปกันสองครั้ง
พวกเราบางท่านสาธิตวิธีการขับขี่รถทดลองขับได้..น่าหวาดกลัวมาก

ส่วนในด้านของรางวัลและการทายผลนั้นเดี๋ยวผมขอหารือกับทีมก่อนนะครับว่า
เราจะทำอะไรได้บ้าง

เอาเป็นงานวันเกิดดีกว่าครับเช่นทายคำถามจากทีมงาน แล้วรับของเล็กๆจากบริษัทรถยนต์พอมั้ง จะได้หลายรางวัลหน่อย  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อยากได้รถโมเดลครับหรือไม่ก็แคตตาล็อครถญี่ปุ่นหรือฝรั่งก้ได้ อิอิ ;D

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
เสนอ เอาเฮีนแพน กะ เฮียจิมมี่ไปนอนกอดเล่นได้1คืน

หรือเป็นน้องกล้วย กับ เพื่อนทีี่ทำ The Coup ได้ 2 คืนดี

อิอิอิ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ