ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้เคยใช้ หรือใช้รถ เชฟโรเลต  (อ่าน 8658 ครั้ง)

ออฟไลน์ somoles

• Newbie
  • *
สอบถามผู้เคยใช้ หรือใช้รถ เชฟโรเลต
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 16:00:18 »
 ;D เรื่องของเรื่อง คือ ชอบครูซ แต่ไม่แน่ใจเรื่องความทนทานของเครื่องยนต์หรือระบบต่าง ๆ (ไม่ค่อยรู้คะ)
อยากถามผู้เคยใช้ หรือผู้ที่ใช้อยู่ว่า ดีหรือไม่ ส่วนตัวที่บ้านอยากให้ซื้อรถตลาด เพราะซ่อมง่าย
กะจะใช้งานระยะยาวเลยคะ

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
Re: สอบถามผู้เคยใช้ หรือใช้รถ เชฟโรเลต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 16:16:13 »
ผมเพื่งรับรถมาได้4วันแล้ว ผมว่าพวกอะไหล่สิ้นเปลื่องหาง่ายครับ แต่พวกอะไหล่ตัวถังจะต้องรอหน่อย
ที่บ้านมี อันติด1.8ตัวใหม่ของแม่พอมาจับคันนี้แล้วลืมคันเก่าไปแล้ว ของผมเป็นรุ่น 1.8 ltz ครับ
อีกอย่างหาล้อแม็กยากครับ แต่ทุกอย่าง ok หมด

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
Re: สอบถามผู้เคยใช้ หรือใช้รถ เชฟโรเลต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 16:24:04 »
คงไม่มีปัญหาอะไรมั้งครับ ยกเว้น 0 บริการเอิ๊กๆ เคยใช้คันนึงขายทิ้งละ และถึงชอบเชฟขนาดไหนก็ขอบายละครับ ไม่ชอบ 0 บริการเอามากมาก

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 18:58:39 »
คงไม่มีปัญหาอะไรมั้งครับ ยกเว้น 0 บริการเอิ๊กๆ เคยใช้คันนึงขายทิ้งละ และถึงชอบเชฟขนาดไหนก็ขอบายละครับ ไม่ชอบ 0 บริการเอามากมาก

ไงแง่ไหนครับ?

บริการ หรือราคา หรือมารยาทพนักงานครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Tongkutsu

• Newbie
  • *
  • Moving Forward
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 19:24:04 »
โดยส่วนตัวแล้วสำหรับเชฟโรเลตถือว่าเป็นรถที่มีสมรรถนะดีมากนะครับเมื่อเทียบกับยี่ห้อยอดฮิตของคนไทย
เพราะปัจจุบันผมใช้รุ่น Zafira 2.2 อยู่ครับต้องบอกว่าดีมาก สำหรับอะไหล่นั้นก็เป็นไปตามมาตรฐานของรถยุโรปนะ ราคาอาจจะสูงไปบ้าง
แต่ถ้าเรารู้จักเลือกซื้ออะไหล่เป็น และก็ไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์บริการเสมอไปครับ มันจะช่วยลดภาระในกระเป๋าได้เป็นอย่างดีเลย
และเดือนนี้ผมก็กำลังรอเจ้า Cruze เนี่ยครับเป็นคันที่2ของผมและ..ถ้าไม่ติดในเรื่องยี่ห้อยอดฮิตซึ่ง(ตัวรถไม่ได้ดีเสมอไป) ก็แนะนำว่าให้เล่นยี่ห้อนี้ได้เลยครับ
รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอน

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 20:55:13 »
ผมคิดว่า Chevrolet ไม่ใช่รถที่เห่ยๆ นะครับ
ไม่งั้น Zafira จะประสบความสำเร็จในตลาด MPV เหรอครับ
สมัยนี้ผมยังเห็นวิ่งประปรายอยู่เลย

ผมว่า Chevrolet ก็มีสมรรถนะดีเหมือนกันนะครับ
ส่วนถ้าจะเอา Cruze ก็ลองไปอ่าน 2011-2014 ของพี่จิมมี่
เห็นบอกว่าจะมีเครื่อง 2.2 Diesel แล้วนี่ครับ แล้วจะเอา 2.0 Diesel ทิ้งไป

ออฟไลน์ pamungkas

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:00:26 »
เคยใช้เจ้าโด้อยู่ เรื่องศูนย์บริการ ผมรู้สึกโอเคนะครับ
ความเอาใจใส่ของพนักงาน ฝีมือ(เคยซ่อมตัวถังเยอะด้วย)
ระยะเวลาการรออะไหล่ ราคา ไม่ได้ด้อยไปกว่ารถเจ้าตลาดเลยครับ

ออฟไลน์ tvc597

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 21:38:50 »
ใช้ Zafira Sport 2.2 อยู่อีกคันตัวรถดีครับมีจุกจิกบ้างเป็นบางเรื่อง ศูนย์บริการที่ผมเคยเข้ามา ศรีนครินทร์ เคยเปลี่ยน Compressor air 2 ลูกใน 1 ปีต้องรออะหลั่บ Com air 1 เดือนครับจะบ้าตายแค่ Com air รอ 1 เดือนตอนนั้นต้องรอเพราะเปลี่ยนลูกแรกไปเลย 6 เดือนไปนิดหน่อยต่อรองให้ลดราคาให้ 30 หรือ 40% จำไม่ได้แล้วครับแล้วก็แก้ปัญหาไม่ตกวิ่งไปเข้าพัฒนาการ มีเฮสายไฟเข้า Com หลวมเลยสงสัยว่าที่เปลี่ยนไป 2 ลูกตกลงมันเสียหรือเปล่าเนี่ย ลูกละหมื่น ลูกหลังเลย 6 เดือนไปหน่อยเลยมีส่วนลดพิเศษจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่แต่หลังจากที่แก้ไขจากศูนย์ พัฒนาการ แล้ว 3 ปีมาแล้วก็ไม่เป็นอะไรเลย ตกลงขณะนี้ไม่เคยเข้าศูนย์อีกเลยมีอู่ที่ทำเฉพาะ Chevrolet อยู่มีอะหลั่ยเกือบจะเหมือนเชียงกงเลยครับเคยเห็นหัวตัดของ Captiva diesel ยังมีเลย ทุกวันนี้เลยยังไม่ได้ขายแม่บ้านใช้อยู่ถึงแม้จะกินน้ำมันไปบ้างแต่ถ้าซ่อมไม่แพงอย่างอื่น OK ครับตอนนี้ผ้าบุหลังคาร่อนอยู่ยังไม่ได้ไปเปลี่ยนเลยครับแต่รุ่นใหม่ไม่ทราบนะครับเพราะแม่บ้านบอกห้ามซื้ออีกเลยจริงๆอยากจะได้ Captiva diesel อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ hollow

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 16:34:39 »
ศูนย์ดีๆก็มีครับ หาไม่ยาก

อู่นอกฝีมือดีก็มีหลายครับ   

ผมใช้ optra อยู่

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 00:32:23 »
รถยี่ห้อนี้คุณภาพดีครับ

แต่ service ยังต้องปรับอีกครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0