ผู้เขียน หัวข้อ: ford จะนำรถรุ่นขนาดเดียวกันกับแคมรี่มาขายหรือเปล่าครับ  (อ่าน 6751 ครั้ง)

ออฟไลน์ novic

• Jr. Member
  • **
มันเป็นรุ่นไหนครับ เห็นว่าจะนำเข้าจาก aus  ถ้างั้นก็ได้รับการยกเว้น
ภาษีหรือเปล่าครับ :)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
คงเป็นรุ่นใหม่ไปเลยมั้งครับ รอไปก่อน คาดว่าเป็นรุ่นฟอลค่อน  หรือลุ้นเอามอนเดโอ้ มาประกอยไทยดีกว่านะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อาจจะเป็น Falcon กับ Mondeo มีความเป็นไปได้สูงมากทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ IncarRus

อาจจะเป็น Falcon กับ Mondeo มีความเป็นไปได้สูงมากทั้งคู่ครับ
เร็วๆ นี้หลอครับ
หรือรอโรงงานใหม่ หลัง New Focus นู่นเลย  :-\

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
อยากเห็นตัวนี้ มาขาย

ออฟไลน์ 2k

ข่าวที่มีเมื่อปีที่แล้วจะรอตั้งโรงงานประกอบพร้อมโฟกัสใหม่เลยนะครับ ใจเย็นๆไม่ต้องรีบ ถ้าเอามอนเดโออีโคบูส2000มาขายล่ะก็มันส์แน่ๆ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้า Mondeo มาผมว่าได้ยอดเยอะแน่ ( ราคาสมเหตุสมผลด้วยนะ )

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม ไม่มีใครพูดถึง Fusion บ้างเหรอ?? เห็นหลังๆ รถพิกัดนี้ บ้านเราชอบอิงจาก USDM ver. นี่นา

แต่ถ้า Mondeo มาก็ดีครับ กระทัดรัดดี

Falcon จะทำราคาสู้กับพวก Camry/Accord 2.0 ได้หรือ??
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ IncarRus

Mondeo มา ผมว่าคงจะอีกหรอบเดียวกับ Focus อะครับ
รถจะเทพให้ตายยังไง เค้าก็ไม่ซื้อกัน เอาแต่ Altis กะ Civic

Mondeo มา ผมว่าก็เสร็จ Camry + Accord อยู่ดี

เอาพวกที่ตลาดเปิดกว้างหน่อยน่าจะดีกว่า
Kuga + C-Max น่าจะมีลุ้น "เกิด" มากกว่าไม่น้อยนะครับ

ออฟไลน์ rincivil

• **
KUKA สวย

ออฟไลน์ JC vihicle

• **
คูก้า  สวยดึ

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ผมว่า ก็ไม่แน่หรอกนะครับ ว่าจะขายได้น้อยเหมือน โฟกัส ตัวปัจจุบันน่ะ
ผมว่าส่วนหนึ่งที่ยอดขายฟอร์ดช่วง 4-5 ปี ที่ผ่านมานี้ หงอย ๆ ซึม ๆ นี่เป็นเพราะว่าหน้าตาและดีไซน์ของตัวรถ มันยังไม่โดนใจตลาดด้วยอ่ะครับ
พอเริ่มเอารถที่ออกแบบสไตล์ Kinetic Design อย่าง Fiesta เข้ามาขาย ตลาดก็ตอบรับดีมากเหมือนกัน ตอนนี้เห็นบ่อยมาก ๆ เลย บนท้องถนน
โฟกัส ตัวถัดไป ก็เห็นคนรอให้มาขายในปีหน้าเหมือนกัน

ส่วน Mondeo ตัวปัจจุบันเนี่ย ถ้ามาก็คงขายได้แบบเอื่อย ๆ อ่ะครับ เพราะดีไซน์ยังก้ำกึ่ง ๆ ระหว่าง Kinetic Design กับ ดีไซน์ของฟอร์ดยุคก่อน
แต่ คิดว่า Mondeo ตัวใหม่น่าจะสวยมากกกกก แน่นอน (ดูจากฟอร์มของ 2012 Focus และ Vertrek concept)

ผมเองก็อยากให้ Ford และ Chevrolet นำรถ Segment นี้ เข้ามาทำตลาดในบ้านเราเหมือนกัน
ปัจจุบันนี้ ตัวเลือกสำหรับตลาดไทย มีน้อยมากกกกกก แค่สามรุ่นเอง น่าเบื่อ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมว่า ก็ไม่แน่หรอกนะครับ ว่าจะขายได้น้อยเหมือน โฟกัส ตัวปัจจุบันน่ะ
ผมว่าส่วนหนึ่งที่ยอดขายฟอร์ดช่วง 4-5 ปี ที่ผ่านมานี้ หงอย ๆ ซึม ๆ นี่เป็นเพราะว่าหน้าตาและดีไซน์ของตัวรถ มันยังไม่โดนใจตลาดด้วยอ่ะครับ
พอเริ่มเอารถที่ออกแบบสไตล์ Kinetic Design อย่าง Fiesta เข้ามาขาย ตลาดก็ตอบรับดีมากเหมือนกัน ตอนนี้เห็นบ่อยมาก ๆ เลย บนท้องถนน
โฟกัส ตัวถัดไป ก็เห็นคนรอให้มาขายในปีหน้าเหมือนกัน

ส่วน Mondeo ตัวปัจจุบันเนี่ย ถ้ามาก็คงขายได้แบบเอื่อย ๆ อ่ะครับ เพราะดีไซน์ยังก้ำกึ่ง ๆ ระหว่าง Kinetic Design กับ ดีไซน์ของฟอร์ดยุคก่อน
แต่ คิดว่า Mondeo ตัวใหม่น่าจะสวยมากกกกก แน่นอน (ดูจากฟอร์มของ 2012 Focus และ Vertrek concept)

ผมเองก็อยากให้ Ford และ Chevrolet นำรถ Segment นี้ เข้ามาทำตลาดในบ้านเราเหมือนกัน
ปัจจุบันนี้ ตัวเลือกสำหรับตลาดไทย มีน้อยมากกกกกก แค่สามรุ่นเอง น่าเบื่อ

D- Segment บ้านเราส่วนแบ่งทางการตลาดมันน้อย ขนาดแคมรี่ที่ขายดีที่สุดได้ยอดเฉลี่ยแค่เดือนละ 1,500 คันเอง แอคคอร์ดกับเทียน่าก็พอๆกันคือ 500 คัน/เดือน ถามว่าถ้าฟอร์ดกับเชฟโรเลตเอารถชั้นนี้มาขายจริงๆ คุณคิดว่ายอดขายต่อเดือนมันจะได้ซักกี่คันครับ C-Segment ได้ยอดเฉลี่ยต่อเดือนเกิน 1,000 คันก็แทบจะจุดพลุฉลองกันแล้ว

ออฟไลน์ kritphakhin

KUGA สวยดีนะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Chev เคยมี Lumina มาขายแต่แป๊ก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อะไรก็ได้เอามาขายเถอะครับ
เบื่อพวก Toyota,Honda และ Nissan แล้ว
ปล.KUGA สวยมากครับ :)

ออฟไลน์ 2k

ปัญหาที่ใหญ่ที่สุดของฟอร์ดคือการบริหารครับไม่ใช่สินค้า ถ้ายังทำงานบรหารกันงี่เง่าแบบนี้อีก20ปีก็ขายได้น้อยเหมือนเดิม ดูอย่างนิสสันสิก่อนหน้านี้ใครๆก็ยี้แต่เจอมาร์ชทำการตลาดดีตั้งราคาดีเข้าไปขายดีมากๆๆๆ ส่วนฮอนด้าฟรีดต่อให้เป้นยี่ห้อเจ้าตลาดแต่ตั้งราคาเกินตัวก็ขายไม่ได้ ตัวสินค้าฟอร์ดมีดีอยู่แล้วบุญเท่าไหร่แล้วที่เฟียสต้าขายได้ด้วยตัวของมันเองขนาดนี้
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
หวังว่ารุ่นรสนมอมๆเคี้ยวๆจะมาขายบ้างนะ

ออฟไลน์ The Coup Channel

เอ่อ Mondeo โฉมนี้ เป็นรุ่นแรกที่ใช้ Kinetic Design นะครับ

ส่วนตัวคิดว่า รอให้ฟอร์ดพร้อมมากกว่านี้ก่อนดีกว่า ระหว่างปี-2ปีนี้ก็ให้ Ranger ใหม่ ปูทาง สร้างฐานความมั่นใจ
ในตัวแบรนด์มากกว่านี้ก่อนดีกว่าครับ เพราะที่ผ่านมา หลายๆคนยังประสบกับความแย่ของศูนย์บริการ (ส่วนตัวก็เจอเอง)
ถ้าไม่รักจริง คนไม่ใช้นะเนี่ยยี่ห้อนี้ 555555