ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อนๆท่านใด ออก Audi Q5 มาไหมครับ ออกจากที่ไหนกันบ้างครับผม เข้าศูนย์Audi?  (อ่าน 14786 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ถ้าผมจะซื้อ Audi Q5 2.0TFSI S-Line  กับเกรย์แล้วจะเข้าศูนย์ AudiThailand ยนตรกิจได้ จะต้องซื้อกับเจ้าไหนหรอครับ
ส่วนตัวสนใจเป็นตัว Top สุดเลยอะครับ  เพราะ XC90 ที่บ้านผมเริ่มซ่อมเยอะแล้ว เลยมีโครงการเปลี่ยน ราคาประมาณ 3.5x-4.5 ล้านบาท อะครับ

มีท่านใดใช้อยู่ไหมครับผม อยากทราบราคาอ้าครับผม เพราะตอนนี้ผมไม่มีเวลาไปดูที่ศูนย์เกรย์เลยอะครับ มันเยอะมากมาย ^^

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ออกที่WIZ AUTOค่ะ เข้าศูนย์ที่WIZได้เลยค่ะยังไม่เจอปัญหาอะไร
แต่ราคาถูกสุดแนะนำF1Auto ค่ะ
ดิฉันออกที่WIZเพราะต้องการรุ่น Q5 ABTเลยไม่ได้ซ้ือกับF1Auto
สงสัยอะไรถามได้เลยค่ะ  :)
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
นึกว่าจะออก cayenne diesel  ::)

555 สู้ราคาไม่ไหวครับ มันต่างกันตั้ง2เท่า แล้วก็คุณแม่ชอบQ5มากกว่าครับ ^^

ออฟไลน์ prai

ของอนุญาติเจ้าของกระทู้ถามคุณ Yinglek นะครับ
ว่า ถ้าสมมุติเราจะสั่งพิเศษอะไรอย่างนี้นอกเหนือจากที่เขามีอยู่ เขาจะนำเข้าให้เรามั้ยครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 16:48:43 โดย prai »

รบกวนหน่อยครับผม WiZ กับ F1 เป็นยังไงบ้างอ้าครับราคา แล้วก็ศูนย์บริการกับการรับประกันอ้าครับ  ขอบคุณครับผม ^^

ออฟไลน์ V221

คุณเเม่อายุเท่าไหร่ครับ อยากเเนะนำให้มองตัวอื่นบ้างครับ น้าชายผมอายุ60ก็เพิ่งขายQ5หลังจากซื้อกับWizมาใช้เพราะทนความกระเด้งไม่ไหว น้าผมบอกว่่ารถใช้ดีมาก เครื่องเเรง เกาะถนนสุดๆเเต่รับไม่ไหวกับช่วงล่างที่กระด้างครับ ไปลองขับก่อนตัดสินใจก็จะดีนะครับ
BMW 750E M SPORT

คุณเเม่อายุเท่าไหร่ครับ อยากเเนะนำให้มองตัวอื่นบ้างครับ น้าชายผมอายุ60ก็เพิ่งขายQ5หลังจากซื้อกับWizมาใช้เพราะทนความกระเด้งไม่ไหว น้าผมบอกว่่ารถใช้ดีมาก เครื่องเเรง เกาะถนนสุดๆเเต่รับไม่ไหวกับช่วงล่างที่กระด้างครับ ไปลองขับก่อนตัดสินใจก็จะดีนะครับ

คุณแม่ผม 40กว่าๆอะครับ 555    แต่ตอนนี้มี Q5  กับ  newX3  ที่เป็น Choice อยู่อะครับ  ไปต่างจังหวัดบ่อยอะครับ ขึ้นเขาอะไรเช่นนี้  เพราะส่วนตัวชอบ XC90 มากเลยครับเพราะนิ่มดี  แต่พอขับเร็วปั๊บมันชักไม่นิ่งอะครับ  โยนตัวมากจนน่ากลัว   เลยคิดจะหารถที่ช่วงล่างดีๆที่ไม่แพงมากจนเกินไป  ตอนแรกเจอ Cayenne Hybrid / Diesel ก็น่าสนแต่ถ้าซื้อกับเกรย์คงซ่อมแพง+หนักแน่ๆ ศูนย์ก็แพงๆทั้งงั้น เหอะๆ  x5 ML  Range Rover RX  XC60 คุณพ่อก็ไม่ชอบแหะ  Q7 ก็น่าสนแต่มันออกมานานแล้ว  แล้วเค้าวิจารณ์ว่าขับสู้ Q5 ยังไม่ได้เลย  เลยไม่ค่อยเหลือchoiceแล้วแหละครับ ^^

ปล. ถ้าเลือกมี options    Drive Selection  กับ แมกซ์แค่ 18-19 นิ้ว น่าจะช่วยได้ไหมอ้าครับ
ปล.Cayenne มีผมกับน้องผมที่ชอบมากๆ แต่ดูเหมือนจะแพงไปสำหรับที่บ้านมั้งครับ

ของอนุญาติเจ้าของกระทู้ถ้าคุณ Yinglek นะครับ
ว่า ถ้าสมมุติเราจะสั่งพิเศษอะไรอย่างนี้นอกเหนือจากที่เขามีอยู่ เขาจะนำเข้าให้เรามั้ยครับ?
สามารถสั่งได้เลยค่ะ เขาอยากขายจะตายไปค่ะ แค่รอหน่อยเท่านั้นเองค่ะ

รบกวนหน่อยครับผม WiZ กับ F1 เป็นยังไงบ้างอ้าครับราคา แล้วก็ศูนย์บริการกับการรับประกันอ้าครับ  ขอบคุณครับผม ^^
เช็คราคาทางF1AUTO 3,290,000 สีดำตัวS-lineค่ะ ส่วนทางWIZราคาจะแพงกว่ากันราวสองแสนบาทค่ะ
ทางWIZมีวารันตีให้2ปีค่ะ แต่ทางF1ไม่ได้ถามมาให้ค่ะ
ส่วนเรื่องการบริการขอตอบที่WIZก็แล้วกันนะค่ะ บริการดี รอไม่นาน ราคาไม่แพง
เอาไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องและเซอร์วิสครบ10,000โล จ่ายไป4,200บาทค่ะ ถือว่าไม่แพงค่ะ

แนะนำเลยค่ะว่าใช้แล้วจะชอบใจ คุณพ่ออายุ72ปีท่านชอบขับบอกว่ามันส์ดี(เพราะABTโมเครื่องมาให้แรงได้ใจเลยค่ะ)
เกาะถนนมากๆๆ นั่งด้านหลังท่านบอกว่าเบาะรับกับหลังพอดี นั่งสบายไม่เมื่อย ไม่เห็นท่านบ่นว่าแข็งกระด้างนะค่ะ
ขับพาคุณพ่อคุณแม่ไปเขาใหญ่เกือบทุกเดือน สรุปว่าพอใจค่ะที่ลงทุนซื้อรถคันนี้มา

รบกวนหน่อยครับ คุณหญิงเล็ก มีอะไรเกียวข้องกับน้ำตาลรึเปล่าครับ?  ::)

รบกวนหน่อยครับ คุณหญิงเล็ก มีอะไรเกียวข้องกับน้ำตาลรึเปล่าครับ?  ::)
ไม่รู้จักคนชื่อน้ำตาลค่ะ ::)  สวัสดีค่ะคุณGamo นอนดึกเหมือนกันนะค่ะ
ดิฉันกะว่ารอเบื่อQ5จะลองถอยคาเยนน์แบบคุณGamoมาใช้บ้างค่ะ
แต่รู้สึกมันยังไม่ค่อยเหมาะกับผู้หญิงสักเท่าไร :)

โทษทีครับ สงสัยจะทักผิดคน  ;D

นอนดึก เพราะเพิ่งเดินทางกลับมาครับ มึนๆ เวลาไปบ้างครับ

Cayenne ดีนะครับ แต่ก็ดูมันบึกบึนไปหน่อย แต่ยังไงผมว่าต้องเหมาะกับคุณหญิงเล็กแน่ๆ ครับ

น้าผมซื้อกับWizเเล้วให้เซลล์ใส่ล้อS Line 19นิ้วนี่เเหละครับ ผมเตือนเเล้วว่าล้อ19จะกระด้างท่านก็ไม่ฟัง สุดท้ายก็ไปเเลกเป็นW212ครับ XC90ผมว่าเเน่นดีนะครับเเต่พอใช้ไปหลายปีจะพบปัญหาเรื่องเกียร์เสียเพราะOil Coolerค่อนข้างเล็กเเละเกียร์มุมเสียทั้งที่ใช้ไปไม่กี่หมื่นโลครับเเละคันที่น้องสาวเคยใช้ก็เคยสตาร์ทไม่ได้ที่นครปฐมขนาดDealerก็เเก้ไม่ได้ ต้องSlideกลับกทม.ครับ รถราคาขนาดนี้ไปลองก่อนดีกว่าครับเพราะAudiเป็นรถที่มีช่วงล่างออกเเนวสปอร์ทอยู่เเล้วผู้ใหญ่บางท่านอาจจะไม่ถูกใจได้ครับ

น้าผมซื้อกับWizเเล้วให้เซลล์ใส่ล้อS Line 19นิ้วนี่เเหละครับ ผมเตือนเเล้วว่าล้อ19จะกระด้างท่านก็ไม่ฟัง สุดท้ายก็ไปเเลกเป็นW212ครับ XC90ผมว่าเเน่นดีนะครับเเต่พอใช้ไปหลายปีจะพบปัญหาเรื่องเกียร์เสียเพราะOil Coolerค่อนข้างเล็กเเละเกียร์มุมเสียทั้งที่ใช้ไปไม่กี่หมื่นโลครับเเละคันที่น้องสาวเคยใช้ก็เคยสตาร์ทไม่ได้ที่นครปฐมขนาดDealerก็เเก้ไม่ได้ ต้องSlideกลับกทม.ครับ รถราคาขนาดนี้ไปลองก่อนดีกว่าครับเพราะAudiเป็นรถที่มีช่วงล่างออกเเนวสปอร์ทอยู่เเล้วผู้ใหญ่บางท่านอาจจะไม่ถูกใจได้ครับ

เห็นด้วยค่ะ ควรลองก่อนพาครอบครัวไปด้วยจะได้ตัดสินใจ ขอให้ได้รถที่ถูกใจค่ะ
และขอชมคุณV221เท่าที่อ่านหายกระทู้ที่คุณตอบมา คุณเป็นคนที่ข้อมูลแน่นดี รู้จริง ;Dเพราะจะเป็นประโยชน์กับคนอ่านอย่างดิฉันเป็นต้น
ขอแอบแซวหน่อยว่า ที่คุณอาเปลี่ยนรถเป็นW212 ท่านอาจจะเป็นเหมือนดิฉันก็ได้นะค่ะคือเวลาได้ใช้รถใหม่สัก6เดือนก็ชักเริ่มมองคันใหม่อีกแล้ว
จนที่บ้านรู้ทันว่าเดี๋ยวก็จะมีคันใหม่มาแทนที่ ...กิเลสล้วนๆเลยค่ะ ;D

ขอบคุณครับ ก็เอาประสบการณ์ที่พบมากับตัวเองหรือจากญาติๆมาเล่าสู่กันฟังตามประสาคนชอบรถครับ ผมเองก็คิดแบบคุณหญิงเล็กเหมือนกันครับว่าน้าชายคงหาข้ออ้างเปลี่ยนรถมากกว่าเพราะท่านใช้รถไม่เคยได้นานเลย จะมีก็แต่Jaguar S Typeที่ใช้ยาวถึง7ปี ท่านอยากได้XJแต่เสียดายกะตังครับ
Cayenneก็เหมาะกับผู้หญิงนะครับ :D

X6ก็สวย

ของอนุญาติเจ้าของกระทู้ถ้าคุณ Yinglek นะครับ
สามารถสั่งได้เลยค่ะ เขาอยากขายจะตายไปค่ะ แค่รอหน่อยเท่านั้นเองค่ะ
แม่นแล้วครับ สั่งได้เเน่นอนครับ ดูตัวอย่างS500Lที่ตอนแรกผมจะสั่งให้ปะป๊าผมตามสเปคนี้สิครับ

เสียดายท่านบอกว่า สิ้นเปลือง  :P