ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ คิดยังไงกับพวกที่ชอบขับช้าแล้วแช่ขวาครับ -*- (กระทู้บ่นยามเช้า)  (อ่าน 11268 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member

แต่ถ้าช้า ต่ำว่า 80 ผมก็ซ้ายไปแหละ

แต่ถ้ามันช้ากว่าถูกต้องก็ต้องจัดปาดให้หน่อยล่ะครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
ทำป้ายติดท้ายรถไว้ว่า "ขับช้ากรุณาอย่าแช่ขวา" แล้วแซงไปให้เค้าอ่าน

ไม่ก็ถ้ารำคาญมากๆก็หาทางแซงให้ได้ แล้วไปขับให้ช้ากว่าข้างหน้าเค้า เผื่ือจะทำให้เค้ารู้ตัวว่าทำให้คนอื่นรำคาญ
(วิธีนี้ต้องใช้ความอดทนมาก และต้องเป็นวันที่ไม่รีบจริงๆนะครับ  ;D )
เคยทำแล้วสุดท้ายเค้าก็ทนไม่ได้ต้องแซงซ้ายผมไป พอจะแซงก็ค่อยเร่งขึ้นมา <--- รู้ว่ากวนตีน แต่วันนั้นสะใจสุดๆเลยง่ะ  ::)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ 5ume7h

ที่เบื่อกว่าคือ จะกลับรถแต่ไม่เปิดไฟเลี้ยว
บอกซะหน่อย จะได้เปลี่ยนไปเลนซ้ายซะตั้งแต่เนิ่นๆ

ออฟไลน์ #PETH#

อยากจะขับรถแบบใน Death Race เก็บกวาดพวกนี้ให้หมดไป

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
รำคาญมากครับพวกนี้ ยิ่งบ้างครั้งเจอหนักมากๆ เวลาขับรถขึ้นทางด่วนเส้นพระราม 4-พระรามเก้า จะเจอพวกเจ๊ๆ ขับกันช้ามากๆอยู่เลนขวาประมาณว่าเจ๊ ขับยังงี
ไปนอนอยู่บ้านดีกว่าไม  แล้วก็อีกประเภท เวลาออก ตจว. จะมีรถแช่ขวาแล้วไม่ยอมหลบให้ ยิ่งกว่านั้นจะเจอ6-10ล้อแว่นวิ่งกันเลนขวา ....แบบว่า เบื่อมากๆกับ
คนพวกนี้ถ้าช้าแล้วอยู่ขวา แล้วหลบให้พอจะให้อภัยได้แต่พวก นี้โรคจิตช้าแล้วไม่ยอมหลบให้อีก >:(

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
วันนี้ผมเจอกรณีนี้ แต่หนักกว่า

ผมวิ่งอยู่บนเส้นราชพฤกษ์ ด้านหน้าสุดเป็นแท๊กซีสีแดง ขับช้าๆ อยู่ช่องขวา มีแคมรี่คั่นอยู่คนหนึ่งก่อนถึงผม (แคมรี่ไม่ได้ขับช้า ผมขับตามเค้ามาหลาย กม. จนมาติดแท๊กซี่คันนี้แหละ)

พอถึงตรงที่จะเลี้ยวออกบรมราชชนนี พระเจ้าช่วย แท๊กซี่อยู่ดีๆ ท่านเบรคกึกหยุดรถเลยครับ!! เนื่องจากเลนกลางและซ้ายมันเบียดเข้าไม่ได้เพราะมีรถวิ่ง เลยหยุดมันดื้อๆ งั้นแหละแล้วพยายามจะเบียดออกซ้าย

แคมรี่กับผมเบรคกันจ๊ากเลย ยังดีที่เค้าไม่ได้ไปขับจี้มันและผมก็เว้นระยะพอสมควร เลยเบรคกันทันประกอบกับข้างหลังผมไม่มีรถ ไม่งั้นผมคงโดนเสยแล้วกลายเป็นชนกัน 3-4 คันแน่ๆ

แท๊กซี่เหมือนจะรู้ตัวว่าทำอะไรแย่ๆ รีบออกตัววิ่งต่อไปเลย ไม่เข้าซ้ายแล้ว คาดว่าคงคิดว่าด้านหลังอาจจะชนกัน แล้วกลัวจะโดนให้เรียกไปชดใช้ เลยรีบขับหนีไป

พูดไม่ออกกับคนพวกนี้จริงๆ  :-[