ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง...คิดยังไงกับข่าวนี้ครับ จับเจ้าของเว็บบิท Torrentmove.com  (อ่าน 16090 ครั้ง)

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
เอางี้ล่ะกัน พยายามอุดหนุนของไทยแล้วกันเนาะ ของนอกก็แล้วแต่จะพิจารณา  ;)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
เรื่องงานเพลง ... คนที่โหลดมา อาจจะว่าเลวก็ได้ แต่ผมจำได้ว่า

เมื่อก่อน ซื้อเทป ตลับละ 85-90 บาท ... มีเพลงที่ฟังได้จริงๆ 2-3 เพลงไม่เกินนั้น นอกนั้นทั้งเนื่อหา ทำนอง ทำออกมาแบบส่งๆแค่ให้มันครบ 10เพลงเท่านั้น .....

พอวันดีคืนดี ก็เอาเพลงพิเศษมาใส่ 1-2เพลง รวมกับเพลงเก่า 10 เพลง โดยอ้างฉลองครบล้านตลับ แล้วก็ขาย 85-90 บาทเหมือนเดิม โดย10เพลง เป็นเพลงเดิมจากอัลบัมที่แล้ว .... !!

คนซื้อ อยากพังแค่เพลงใหม่ที่เพิ่มมา แต่เค้าดันสวมขายราคาเต็ม 10 เพลงเดิมนั้นก็เป็นขยะ หลอกแดกกันซะง่ายๆ ....

ทำไมไม่ขายเฉพาะเพลงใหม่ 2 เพลงแล้วขายสัก 40-50บาท ก็ได้ ... หรือไม่ก็ออกอัลบัมใหม่ไปเลย ......

ค่ายเพลงหลอกกินลักษณะนี้มาเท่าไรแล้วครับ ....

ลองคิดดู .....

ถึงเวลาเอาคืนบ้างแล้วล่ะ ....อิอิ

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
โอ้ว หลายหลายความคิดเห็นมาก

ขอบคุณสำหรับมุมมองของทุกท่านมากครับ

ว่าแล้วก็ไปโหลด 18+ ต่อดีกว่า 555+

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member

torrentmove เว็บบิท อันดับ 1 ของสยามประเทศเลยนะนั่น

บิทเนี่ยกระทบแวมไพร์เต็มๆ

อัพไฟล์แวมไพร์แผ่นนึง คนโหลดหลายพันคน

แล้วเว็บบิทมีกี่เว็บ

โหลดเส็รจแจกเพื่อนอีก

อากู๋ เฮียฮ้อ เองก็รู้ว่าเจ้าของแวมไพร์เร็คคอร์ด คือใคร

แต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะแบ็คใหญ่คับแผ่นดิน

Torrentmove อันดับ4ครับ 3 อันดับแรก คือ สยามบิท  บิทไทยแลนด์ และ ......(ที่เป็นเว็บปิดโคตรๆ)  ครับ

โดยส่วนตัวผมว่า ก็สมควรแล้วล่ะเอิ๊ก   โดนข้อหาปั๊มแผ่นเต็มๆ  *-* 

แต่ผมก็โหลดนะ  ไว้ไทยมีระบบแบบต่างประเทศ จ่ายเงินเลือกโหลดได้หมดเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน
ทุกวันนี้มี แต่โหลดได้เฉพาะของบางค่าย (แล้วผมก็ไม่ค่อยรู้ด้วยว่าเพลงที่อยากได้มันของค่ายไหน อะไรยังไง)