ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับเพลง I'm Back ของมาร์ช่า นี่เพลงกระจกหกด้าน+โตโร่ ชัดๆ พร้อม MV สวย  (อ่าน 8764 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member

ส่วนเพลงสงสัยพี่มาช่าซื้อลิขสิทธิ์เพลง title จากคุณสุชาดี มณีวงศ์ เจ้าของรายการกระจกหกด้านแน่ ๆ เลยอ่ะ
และมันเหมือนเพลงโฆษณาโตโร่ด้วยแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:46:04 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ yod artstu

55555++
เพลงโฆษณาโตโร่ เกิดทันๆ
: )

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ข้าวโพดคั่วโตโร

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอดู MV ตัวนี้ เพียงครั้งนี้ครั้งเดียวพอ และจะขอไม่ดูอีกเลยนะครับ

MV สวยมาก แต่มันไม่ได้ช่วยให้เพลงห่วยๆ แป๊กๆ ฟังดูดีขึ้นได้เลย

มาช่าเอง เคยร้องเพลงไม่ถึงกับเก่ง แต่จัดอยู่ในเกณฑ์ใช้ได้
อย่างน้อย ผมเคยชอบเพลง ที่เธอร้องหลายเพลง

แต่ปัญหาของเพลงนี้คือ พยายามมากไป แถมไม่มีความเป็นศิลปะ
ธีมของดนตรี ยังไม่ใช่ปัญหาเท่ากับเนื้อเพลง ที่เหมือนเด็ก ป.6
ผ่านโลก ผ่านชีวิตมามาก แต่งให้ ซึ่งก็คงไม่อาจจะหาทำนองไพเราะ
ได้ง่ายนัก เพลงนี้ถึงมีเสียง ในแนวเดียว โทนเดียว และน่าเบื่อทั้งเพ

ซ้ำร้าย ท่อน I'm Back อันเป็นท่อน ที่คิดหวังว่าจะขาย กลับทำออกมาได้..น่าผิดหวังมากๆ
จริงๆอยากจะใช้คำแรงกว่านี้ แต่เห็นว่าไม่จำเป็น และคิดว่าคงมีคนอื่นเขียนกันไปเยอะมากแล้ว
ร้องอยู่ได้ I'm Back ๆๆๆๆ มันฟังเหมือนกับว่า "I'm แป๊กๆๆ" มากกว่า

และเชื่อขนมกินได้เลย เพลงนี้ มันจะ "แป๊ก" จริงๆ อย่างที่เธอร้องนั่นแหละ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
สงสาร Lincoln สีดำคันนั้น โดนมาช่าตกใส่ เดี๋ยวรถบุบ  :'(

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

Chariot

^
^
^
+100 กลัวรถบุบเหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
MV ภายสวยครับ ดูดีเลยทีเดียว
แต่เพลง... ฟังแล้วนึกว่าไปจ้างโปรดิวเซอร์สมัครเล่นที่ไหนมาช่วยทำเนี่ย
แล้วอีกอย่าง ผมงงกับเนื้อมากๆ ตกลงใครทิ้งใคร ใครจะกลับไปหาใคร
ถ้าออกจาก GMM แล้วทำเพลงเองได้... ขนาดนี้ กลับไปอยู่อย่างเดิมเหอะ

ปล. สงสัยเพลงของมาช่าที่ผมว่าผมฟังแล้วชอบมากที่สุดคงต้องเป็นเพลงนี้แล้วล่ะ

Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ XL_SiZe

ฟังจากข่าวบันเทิงทีแรก บอกมาช่ากลับมาแล้ว มาสนุกกับร๊อกเกอร์สาวคนเดิม
แต่ไหงกลับมาเป็นเทคโนแด๊นซ์ แนวนี้ไปได้

ผมว่าเพลงแนวนี้ไม่เหมาะกับคนน้ำเสียงอย่างเธอเลย
เสียงควรจะหนัก ๆ แน่น ๆ มากกว่า

ส่วนตัวผมว่าเธอเหมาะกับสไตล์คันทรี่ร๊อกมาก ๆ ดูเซอร์ ๆ ไม่ทิ้งลุกเก่าตัวเองมากนัก

น่าจะเอาแนว เทเลอร์ สวิฟท์ก็ยังได้เลย แถมแปลกแหวกแนวกว่าในยุคนี้ เพราะหาฟังยาก
เพราะเด็กใหม่ส่วนมากจะออกป๊อบแดนซ์ เทคโนแดนซ์ เทือกนี้อยู่แล้ว

เปิดตัวแบบนี้ น่าห่วงเธอจริง ๆ

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
ฟังแล้วแป๊กจริงๆ

ช่วงนี้ขอ กด Like ให้น้อง P.O.I ละกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

นอกจากจะเป็นอย่างที่มีการกล่าวไปข้างบนแล้ว ชื่อเพลงยังเลียนแบบ I'm Back ของ Eric Bischoff อีกครับ  :(

จะว่าไปมือ mix เพลงแนว trance เนี่ยในไทยเยอะมากนะ ฟังแล้วก็เก๋กว่าเพลงของมาช่า เยอะ

หรือให้เด็กมือใหม่ทำเพลงผ่านโปรแกรม FL Studio ติด VST synth ชื่อ nexus ก็เจ๋งแล้ว ซาวนด์ดี

ไม่รู้คุณมาช่า สั่งให้ลดความแรงลงมากลัวคนไทยจะรับไม่ได้ แต่ปัญหาอยู่ที่เนื้อ ทำนอง เสียงร้องมากกว่านะ

ออฟไลน์ H.

ชอบแบบเก่าๆมากกว่าเยอะเลย

H.

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
MV ดูดีครับ Theme คล้าย Lady Gaga ไปหน่อย
แต่เสียงร้องไม่เข้ากับเพลงเลย พลังเสียงไม่เหมาะกับเพลงนี้เลยครับ
เพลงสนุก แต่เสียงร้องมันดูกลวงๆ

ปล. เจ๊ช่ายังตึงอยู่เลยน่ะเนี่ย อิอิ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ฟังแล้วนึกถึงเพลงสมัยก่อนนน
แต่เอ็มวีภาพสวยดีนะ ;D

alzeto

เสียง แก เหมือน อัดโค๊ก แรงไปนิสสสสสสส  เสียงขี้นาสิก จน เป็น แอมแป๊ก หมดค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ผมว่าโอกว่าเพลงมาเลเซียนะครับเนี่ย
(เพลงเดียวจริงๆ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ผมว่าโอกว่าเพลงมาเลเซียนะครับเนี่ย
(เพลงเดียวจริงๆ)

black List แห่งปีเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Xtream@tom

ผมชอบทำนองนะ เหมือนกำลังเล่นDJMAXดี ;D

แต่เนื้อหา+เสียงนี่.....นะ ไม่เข้ากันเล้ยยยย

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
รับไม่ด้ายยยยยยย

ออฟไลน์ 2k

เหมือนการดัดแปลงเพลงธีม popcorn ที่เคยมีมาเมื่อหลายสิบปีก่อนหน้านี้เลย  :-X

อายุอานามมมากขนาดนี้แล้วจะทำอะไรน่าจะดูด้วยนะครับว่าสังขารตัวเองให้ไหม ไม่รู้โบะเครื่องสำอางค์หนาเท่าไหร่แฟนผมบอกเคยเห็นตัวจริงที่สนามบินบอกว่าตัวจริงเหี่ยวและดูแก่ชัดเจนมากครับ กรรมพันธ์ของฝรั่งที่แก่ง่ายกว่าคนเอเซียมาก
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ The Coup Channel

เชื่อดิ เดี๋ยวติดหู

ออฟไลน์ Ohmmypp

ทำนองมันก็ติดหูง่ายดีนะ  แต่ไม่ไหวกับท่อน I'm back เลยจริงๆ
JC TU #54