ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันไหน รุ่นอะไรที่ท่านใช้มากที่สุดใน 1 อาทิตย์ครับ คันเดียวพอ  (อ่าน 18268 ครั้ง)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
NX Coupe เป็นหลักคับ  ;D
505 พ่อยึดไปขับเองตนเดียวไม่แบ่ง  :P

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ udis

5 วันทำงานขับไปกลับ 12 กิโลเมตร Lancer EX

ออฟไลน์ vellcap

ยังไม่มีรถเป็นของตัวเองครับ
ก็เลยวนอยู่แค่ Honda CRV กับ Honda Accord นี่ล่ะครับ ว่างคันไหนตะครุบคันนั้น(ถ้าว่างทั้งคู่เลือก CRV)

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ของผมวนกันใช้ระหว่าง E240 W211 กับ Accord 2.4 G8 ครับ

ส่วน 2 คันข้างใต้นี่นานๆจะเอามาใช้บ้าง

ออฟไลน์ udis

ของผมวนกันใช้ระหว่าง E240 W211 กับ Accord 2.4 G8 ครับ

ส่วน 2 คันข้างใต้นี่นานๆจะเอามาใช้บ้าง

อ้าว ทำไมอย่างนั้นล่ะครับ สองคันข้างใต้ดูเป็นรถที่ใช้คล่องตัวดีออกครับ
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Eddy5659

ตอนนี้ยังเป็น Camry 2.0G Extremo ครับ ใช้ทุกวัน วิ่งมาสี่เดือนนิดๆ ตอนนี้ 11xxx กโลแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Tonaka

Mitsu triton plus ครับ

ใช้แบบ....  บ้าน(โคราช) - หอพัก - มหาลัย - คอนโด - เที่ยว - กิจกรรม

ใช้มา 22 เดือน กับอีก 57xxx กิโลเมตร  ฮ่าๆๆๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
Spark 135 ครับ  เพราะไม่ได้ไปไหนไกล  คันอื่นใช้ตามโอกาสและความจำเป็นครับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
ส่วนใหญ่ใช้คันนี้ครับ ไปกลับที่ทำงาน 3 กม. แล้วก็สนามกีฬา 6 กม. ต่อวันครับ 

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ Ruksadindan

Spacewagonครับ รักมากเลยคันนี้

คล้ายสเปซวาก้อนที่พ่อผมไปเทิร์นมาเลยครับ จากสีดำเป็นสีนี้แหละเพราะเหมือนจะดูแลง่ายกว่า แล้วเจ้าของเก่าเขาก็อยู่ในคลับด้วยนะครับ เห็นคำว่า Es ไม่รู้ใช่ชื่อเขาหรือเปล่า พอรู้จักไหมครับ

ออฟไลน์ V221

ใช้คันนี้ทุกวันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ V221

ชอบใช้Night Viewด้วย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
เจ้านี่ครับ...ใช้อยู่คันเดียว  ;D ;D ;D
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ใช้คันนี้ตลอด วิ่งมาหมื่นสี่แล้ว เริ่มคันๆ เดี๋ยวคงต้องหาทางเพิ่มพลังหน่อยหล่ะครับ 1500 cc. ไม่มีเทอร์โบนี่โดนรังแกบ่อย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ใช้คันนี้ตลอด วิ่งมาหมื่นสี่แล้ว เริ่มคันๆ เดี๋ยวคงต้องหาทางเพิ่มพลังหน่อยหล่ะครับ 1500 cc. ไม่มีเทอร์โบนี่โดนรังแกบ่อย

ถือโอกาสถามในที่นี้ 1.5 กับ 2.0 มี ESP (แบบไม่มีปุ่มปิด) หรือเปล่าครับพี่อาร์ท

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Spacewagonครับ รักมากเลยคันนี้

คล้ายสเปซวาก้อนที่พ่อผมไปเทิร์นมาเลยครับ จากสีดำเป็นสีนี้แหละเพราะเหมือนจะดูแลง่ายกว่า แล้วเจ้าของเก่าเขาก็อยู่ในคลับด้วยนะครับ เห็นคำว่า Es ไม่รู้ใช่ชื่อเขาหรือเปล่า พอรู้จักไหมครับ

อ้อ ตอนนี้พี่แกออก Toyota Alphard แล้วครับ เพราะลูกแกเยอะ แต่ยังขับ Alphard มาร่วมคลับประจำ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ JIRATH

หันมาใช้ Passat CC แล้วครับ วิ่งทุกวันเลยประหยัดน้ำมันกว่าเจ้า CX9 ถ้าใช้ CX9 นี่เริ่มจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหวแล้ว
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ fLexaz

• Newbie
  • *
ใช้ Toyota corolla AE-92GTi สีแดงครับ

ออฟไลน์ webbie

• Newbie
  • *
 ;D  รุ่นไหนก็ได้ ขอสีขาวคับชอบ

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
มีรถเก่าๆ คันเดียวขับทุกวัน ไปทำงานไปเที่ยว รวมถึงไปซ่อมอีกด้วย ขับจนเสียบนทางด่วนก็เคยมาแล้ว
ทั้งรักทั้งเกลียด รักตอนมันไม่เกเร เกลียดตอนจ่ายตังค์ซ่อมมัน

ออฟไลน์ Skyforce

Suzuki Smash ครับที่พักกับที่ทำงาน 2 กิโลเอง ไม่รู้จะใช้รถยนต์ทำไม
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Toyota Corolla 1994 ครับ อาทิตย์ละ 100 กิโล

ออฟไลน์ Gamo

คันนี้ครับใช้ระหว่างอาทิตย์

ส่วน ส - อา ใช้ Z4 สลับ กับ คันที่กุญแจอยู่ในรูปครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ใช้ Sunny Neo 1.6 ครับ เพราะมันขับง่ายที่สุดในบ้านแล้ว ซอกแซกง่ายดี แต่อืดโคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร !!

อ้อ ตอนนี้พี่แกออก Toyota Alphard แล้วครับ เพราะลูกแกเยอะ แต่ยังขับ Alphard มาร่วมคลับประจำ

โลกกลมดีจังครับ เอาอัลพาร์ดไปทีนี่เด่นเลยสิ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ใช้ Galant 2.0 GLSi ครับ เพราะมีคันเดียว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

อ้าว ทำไมอย่างนั้นล่ะครับ สองคันข้างใต้ดูเป็นรถที่ใช้คล่องตัวดีออกครับ
 :-\ :-\ :-\

แทบทุกครั้ง เพื่อนๆจะติดรถผมไปเที่ยวต่อหลังเลิกเรียนที่คณะอ่ะครับ เลยใช้รถใหญ่ดีกว่า ขนเพื่อนได้เยอะดี นั่งกันสบายๆ  ;D