ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ แวะมายืนยันให้ว่า ข่าวเรื่อง VIGO เป็นเรื่องจริง ครับ /*-*/  (อ่าน 8615 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=457:toyota-hilux-vigo-2014&catid=48:spyshot&Itemid=55

Homy ข่าวไว ตามเคย

สรุป และเสริมข่าวให้ ครับว่า

- IMV-2 เลื่อนเปิดตัวไปไกล 2014
- ระหว่างนั้น 2011 Big Minorchange!! <---- จับตาให้ดี!
- ส่วน Vigo 2.5 VN Turbo อัพแรงม้า เจอกัน เกินกว่า 4 เดือนหลังจากนี้ครับ อาจต้องมีถึง ตุลาคม เพราะไม่น่าจะทัน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ขอบคุณที่ช่วยตั้งกระทู้ดันเด้อ

ทำให้เราต้องสืบเรื่อง Roadmap ของ TMT กันยกใหญ่เลยแฮะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไว้รอให้นิ่งกว่านี้ก่อน แล้วค่อย เมคชัร์ดีกว่ามั้ง

ตอนนี้ ปรับ เลื่อน กันกระจายเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
นานขนาด

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
แล้ว fortuner ก้อต้องเลื่อนๆ ไปเหมือน vigo ป่ะครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
แล้ว fortuner ก้อต้องเลื่อนๆ ไปเหมือน vigo ป่ะครับ

แน่นอนครับ และน่าจะมี Big Minorchange เหมือนกันด้วยนะ

ออฟไลน์ ichamz

แน่นอนครับ และน่าจะมี Big Minorchange เหมือนกันด้วยนะ

พอจะรู้าจามีซักช่วงไหนอ่ะ คือ กำลังจะออก อีกซัก เดือน สองเดือนนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ 380Z

ราคาคงแรงเหมือนเครื่องตามเคย

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
เหอ ๆ ๆ ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ  ;D

ข่าวอัพเดทเร็วดีจัง ;)

ออฟไลน์ Air_graphic

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดข่าวครับ เฮ่อ...ค่อยยังชั่วมีเวลาทำใจอีกพัก นึกว่าจะตกรุ่นซะเร็ววันนี้ละ

ออฟไลน์ gatasila

รบกวนถามนิดนึงครับ ช่วงล่างวีโก้รุ่นปัจจุบันทำดีกว่าตัวเก่ารึยังครับ ระบบเบรค การเข้าโค้งอะไรพวกนนี้น่ะครับ เห็นรุ่นเก่าหลายคนว่าเบลคไม่ค่อยอยู่ หลุดโค้ง จริงรึปล่าวครับ

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ว่าจะทำ IMV + CNG มาด้วยรึเปล่าไหนๆก็เปลี่ยนแปลงแล้วจะได้ไม่ต้องทำหลายครั้ง

ออฟไลน์ Air_graphic

รบกวนถามนิดนึงครับ ช่วงล่างวีโก้รุ่นปัจจุบันทำดีกว่าตัวเก่ารึยังครับ ระบบเบรค การเข้าโค้งอะไรพวกนนี้น่ะครับ เห็นรุ่นเก่าหลายคนว่าเบลคไม่ค่อยอยู่ หลุดโค้ง จริงรึปล่าวครับ

เหมือนกับว่าคุณJIMMY ได้เคยรีวิวฟอร์จูนเนอร์เอาไว้ว่าระยะเบรคตัวใหม่สั้นกว่าPJS (ในตัวท็อป) สำหรับผมใช้VIGO D-Cab  4x4 3.0รุ่นG วิ่งต่างจังหวัดครับ ระยะเบรคผมรู้สึกได้ว่าเบรคได้ดีมาก(ผมไม่เคยขับตัวเดิมนะครับ) เบรคไม่มีหัวทิ่มเนื่องจากมีEBD+BA โดยรวมเรื่องเบรคยังไม่เจอที่ติครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

วีโก้ ระบบช่วงล่างและเบรค เปลี่ยนเฉพาะรุ่น G ครับ
รุ่นขายดีอย่าง E และรุ่นล่างอย่าง J เหมือนเดิมทุกประการ

ส่วนฟอร์จูนเนอร์ก็เปลี่ยนแต่ตัวท๊อปอย่างเดียวเช่นกัน

;)

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
วีโก้ ระบบช่วงล่างและเบรค เปลี่ยนเฉพาะรุ่น G ครับ
รุ่นขายดีอย่าง E และรุ่นล่างอย่าง J เหมือนเดิมทุกประการ

ส่วนฟอร์จูนเนอร์ก็เปลี่ยนแต่ตัวท๊อปอย่างเดียวเช่นกัน

;)

Fortuner ไม่ใช่แค่ตัวท็อปนะ  เปลี่ยน 3 รุ่นบน 3.0V ขับ 2 , 3.0V ขับ 4 , 3.0V Navi

ส่วน 3.0G เกียร์ธรรมดา และ 2.7V ขับ 2 เหมือนเดิม