ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ครับ อยากทราบเรื่อง Captiva MC ครับ  (อ่าน 5504 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
พี่จิมมี่ครับ อยากทราบเรื่อง Captiva MC ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 00:31:49 »
ตอนนี้มีข่าว MC ว่าจะเปิดตัว เม.ย. นี้
แต่จากกระทู้รถใหม่ของพี่แจ้งว่ามา 2012
ก็เลย งงๆ น่ะครับพี่ พอดีที่บ้านรอออกอยู่น่ะครับ
(ผมไม่ค่อยเชื่อสื่ออื่นเท่าไหร่ นอกจากที่นี่น่าเชื่อถือที่สุดแล้วครับ)

ที่บ้านซื้อคงเป็นตัว เบนซิล ใหม่ ไว้ติดแก๊ส

พี่พอมีรายละเอียดไหมครับ ว่ามา เม.ย. นี้ จริงหรือเปล่า
แล้วมีอะไรเปลี่ยนไปมั่งครับ ทั้งภายนอกและภายใน

ป.ล.เครื่องเบนซิลตัวใหม่ที่เพิ่งเปลี่ยนไป
เป็นยังไงบ้างครับพี่ ได้ทดสอบหรือยังครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณพี่มากๆครับ  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: พี่จิมมี่ครับ อยากทราบเรื่อง Captiva MC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:41:18 »
มีลุ้นมั้งครับเพราะคนไปเจอวิ่งทดสอบที่ภาคเหนือ โดยที่มีแคปติว่ารุ่นเก่าประกบหน้าหลังอยู่ โดยที่ปิดโลโก้ และกระจังหน้าไว้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

Re: พี่จิมมี่ครับ อยากทราบเรื่อง Captiva MC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 06:42:58 »
2012 มัน Model change ไม่ใช่เหรอครับ
คนละอันกับ Minor change นะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:40:21 »
"เค้า" ว่าปลายมีนามีลุ้นครับ เปลี่ยนภายนอกอย่างเดียว ภายในเปลี่ยนพร้อมเครื่องดีเซลใหม่ปลายปีนี้

ออฟไลน์ tabak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:42:51 »
ผมว่าน่าจะเปลี่ยนพร้อมเครื่องใหม่สิ้นปีนี้
?????

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:23:51 »
ดังนั้นถ้าเป็น เบนซิ ก็คงไม่ได้ผลประโยชน์จากการเปลี่ยนแปลงมากนักมั้งครับ แต่ต้องดูรายละเอียดที่นอกจากเครื่องอีกที

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:58:51 »
ถ้ามาประมาณมีนา-เมษา ก็คงเป็นแค่ไมเนอร์เชนจ์ล่ะครับ
อาจะแค่แต่งหน้า ทาปาก นิดหน่อยแหละครับ

ออฟไลน์ pamungkas

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:01:02 »
ที่ได้ยินมาก็เหมือนทุกๆท่านแหละครับ
เปลี่ยนหน้าใหม่เดือนหน้า
แล้วเปลี่ยนเครื่องยนต์ดีเซลปลายปี/ต้นปีหน้า