ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกร้าวครับ รบกวนดูให้หน่อยว่าซ่อมได้มั้ย  (อ่าน 5414 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่รู้โดนอะไร แต่ยาวเป็นแนวเลย กำลังงงๆ อยู่ อยากถามว่าซ่อมได้มั้ย ราคาเท่าไร แล้วถ้าไม่ได้ กระจกเปลี่ยนนี่หายังไงครับ เพราะรถมันเก่ามาก (Galant GLSi) ไม่รู้จะหาได้มั้ย แล้วถ้าไม่ซ่อมโอกาสแตกเยอะมั้ยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: กระจกร้าวครับ รบกวนดูให้หน่อยว่าซ่อมได้มั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:07:57 »
ยาวขนาดนี้เป็นผมผมไม่ซ่อมแล้วครับ

ผมจะซ่อมก็ต่อเมื่อมันแตกเป็นจุดๆเล็กๆขนาดเท่าหัวไม้ขีด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ udis

Re: กระจกร้าวครับ รบกวนดูให้หน่อยว่าซ่อมได้มั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:10:41 »
เปลี่ยนครับ เรื่องกระจกไปร้านกระจกครับ เดี๋ยวเค้าสั่งมาให้ได้ครับ ไม่น่าิมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 23:13:55 »
มอเตอร์เอ็กซ์โป หรือโชว์ เห็นมีร้านซ่อมกระจกมาแสดงบ่อยๆด้วยวิธีที่ดูมหัศจรรย์น่ะครับ แต่ดูแล้วด่วนน่าดูเลย เอาแน่นอนร้านเปลี่ยนก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 00:13:45 »
ขอบคุณครับ แล้วปกติ กระจกที่เปลี่ยนเนี่ย เขาสั่งทำเอาเหรอครับ? แล้วต้องดูมั้ยครับ ว่าแหล่งผลิตมาจากไหน แล้วจะเจอมั้ยครับ ประเภทเอากระจกธรรมดา มาหลอกว่าเป็น safety glass

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:01:02 »
กระจกตามร้านมี มอก ครับ คงสบายใจได้

แต่.........แต่ - -"

มีประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง

ผมใช้Jazz กระจกบานใหญ่มาก

กระจกที่มากับรถ มันเป็นลอยเหมือนแมวขวน เยอะจนรำคาญสายตา

ผมเลยไปทำเรื่องเครมกับประกัน เปลี่ยนใหม่ แต่ใช้ ซ่อมอู่ เลยไปเปลี่ยนกระจกตามร้านทั่วไป

เชื่อหรือไม่ พอเปลี่ยนมา โดนหินดีด นิดเดียว ร้าวเลย - -" ใน 1 เดือน ผมโดนหินดีด ไป 3ครั้ง

เปลี่ยนจนเจ้าของร้านยังงงว่าไอ้นี้มาอีกแล้ว เปลี่ยนครั้งที่3 พร้อมประกันหมด ผมเปลี่ยนประกัน เป็นซ่อมศูนย์

พอเปลี่ยนประกันปุ๊บ งานเค้าทันที ในอีก 1 อาทิตย์ กระจกโดนหินอีกแล้วเป็นครั้งที่ 4 - -"

ได้ฤกเข้าศูนย์เปลี่ยนกระจกทันที อย่างเซ็ง แต่ พอเปลี่ยนเป็นของ honda แล้ว ใช้มา 7 เดือนยังปกติดี โดนหินก็หลายแต่ไม่ยักร้าว

ผมยังงงว่า ทำไม วะ มันร้าวง่ายจัง

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 13:22:40 »
โห.....เปลี่ยนเถอะครับ...ยาวซะขนาดนั้นอันตราย...
ผมเคยขับรถชนโดนเศษกระจกกระเด็นเข้าตา.....หลับตาไม่ได้อยู่3-4วัน(อย่าหวังงว่าจะได้นอน)..น้ำตาไหลตลอดเวลาเส้นเลือดในตาแตก
ไม่รู้จะอธิบายยังไงเลยว่ารู้สึกแบบไหน....พอนึกถึงแล้วน้ำตาไหลเลยอะ...

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:29:56 »
กลัวหาอะไหล่ยาก แล้วลองถามดูแล้วว่าถ้าเบิกห้าง 20000 ผมเลยซ่อมไปก่อนแล้ว ผมคงขอดูสักพักว่ามันลามมั้ย ถ้าไม่ดีก็คงต้องเปลี่ยนครับ อาจจะหาร้านข้างนอกเอาสัก 5000

ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นครับ อ้อ แล้วถ้าท่านไหน มีร้านแนะนำแถวขอนแก่น รบกวนด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 20:35:43 โดย yimyont »