ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่องนิดนึง)จะจีบ หญิงสมัยนี้ ต้องมีรถใหม่ๆ ขับจริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 29573 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
 >:(มีคนที่รู้จักกันบอกว่า ผู้ชายขับรถเก่าๆแบบผม(หน้าตาไม่ดี) กับ ผู้ชายหล่อแต่ไม่มีรถขับ

บางคนคงไม่เลือกทั้ง 2 แบบ แต่คงเลือกชายที่ขับรถใหม่ๆ หน่อยมากกว่า
หรือถ้าให้เลือกระหว่าง 2 คน คนหล่อก็ได้เปรียบ

ฟังแบบนี้ก็เศร้าใจมากๆ เราขับรถเก่าๆ อายุ 17 ปี มันเป็นเรื่องผิดมากๆเลยหรือ
การที่จะชอบใครสักคนสมัยนี้ต้องวัดที่การมีรถใหม่ๆ
การมี BB I-phone notebook แพงๆ แล้วหรือ

คนจนๆหน้าตาไม่ดีแบบเรา (ขับรถเก่าๆ(แต่เครื่องไม่เน่า ไม่แต่งรถ)
โทรศัพท์เครื่องละ 1,000 netbook 1 ตัว)นี่มีเอาไว้วัด
rating การมีคนมาจีบ กับเอาไว้ เมาส์กัน ใช่ไหม

ขอ Drama นิดๆ แต่ก็รู้สึกน้อยใจนะ เคยเจอคนพูดแบบนี้
คนเราไม่ดูที่ศักยภาพในการทำงานหาเงิน และใจกันบ้างเลยหรือ

คิดกันยังไง ขอถามความเห็นครับ :(
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
สเป๊กสาวมหาลัย
"ขาว ตี๋ มีรถ" จัดปายครับ

เรียนหนังสือเก่ง : ความหล่อ + 20%
รถสวย : ความหล่อ + 20%
โทรศัพท์แพง : ความหล่อ + 20%
โน๊ตบุ๊คสวย : ความหล่อ + 20%

ออฟไลน์ hamylee

• Jr. Member
  • **
ถ้าจีบในวัยทำงาน ส่วนมากอาจจะใช่

แต่ถ้าในวัยเรียนก็ไม่จำเป็นหรอก

ออฟไลน์ prai

ผู้หญิงมันก็มีหลายแบบครับ ตัดสินไม่ได้เหมือนกัน
บางคนก็สนใจของพวกนี้ แต่จำไว้ว่ามันไม่จริงใจ
บางคนรวยมากจนเบื่อของพวกนี้ ก็มี

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
มันไม่จำเป็นเสมอไปหรอกครับ  

ขี่Wave110 มีแฟนสวยยังมีเลย
ของแบบนี้มันอยู่จังหวะและความกล้ามากกว่าครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

methus zaa

พี่ครับ จะไม่มีหรือไม่มีอยู่ที่นิสัยครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

ผมว่าไม่นะเป็นแค่บางคนแค่นั้นแหละ ขนาดผมตอนจีบกับแฟนผม ตอนนั้นยังขับpreludeอยู่เลยครับ ไม่มีอะไรเกี่ยวข้อง จนตอนนี้เอาAltis 1.8 G ของแม่มาใช้ผมก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเช่นกัน^^ ผมว่าของแบบนี้อยู่ที่จิตใจของแต่ละคนแล้วแหละครับ BB iPhone หรือต่อให้เวอร์ทูมา ถ้าทำตัวแย่มันก็แค่นั้นนะ ผู้หญิงแต่ละคนจิตใจก็ต่างกันเนอะ 55555
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ IncarRus

เอาแบบมีสาระบ้างนะครับ  ;D

มนุษย์เรา ก็มีสัญชาตญาณ ในการสืบพันธุ์เหมือนกันครับ  ;)

อย่างสัตว์ ตัวเมีย หรือตัวผู้ ก็จะหาคู่ที่ลักษณะดี แข็งแรง
จะได้มีลูกที่สุขภาพดี แข็งแรง ลักษณะดี ครับ

คนเราก็เหมือนกัน ผู้ชาย ก็จะชอบผู้ ญ หน้าตาดี
นมใหญ่ (จะได้มีน้ำนมเลี้ยงลูก) สะโพกผาย (คลอดลูกง่าย)

ผู้ ญ ก็อยากได้ ผู้ชายที่ฐานะดี ครอบครัวจะได้ไม่ลำบาก

ภายนอกดูดี รถสวย โทรศัพท์หรู มันก็มีความเป็นไปได้สูงครับ
ที่ฐานะทางบ้านจะดี ครอบครัวจะไม่ขาดแคลนในอนาคต

ในทาง ชีววิทยา จะบอกว่า "สิ่งมีชีวิต เกิดมาเพื่อ สืบพันธุ์"
ส่วนผม ขอแนะนำว่า "ดิ้นต่อยท้อง ร้องต่อยปาก" ครับ

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• **

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ไม่จริง บางครั้ง
- ขี่คุรุสภายังได้แฟนงาม
- ขับช้างเหยียบได้(หน้าตาเหมือน)นางสาวไทยมาเลย

ก็มี
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
มองคนที่ฉาบฉวย ก็จะได้คนแบบฉาบฉวย
มองคนด้วยปัญญา   ปัญญาจะทำให้เรามีสติ คิดได้เองว่า
หญิงที่มองเราเพียงแค่วัตถุ จะมีคุณค่าพอที่จะเป็นเพื่อนคู่คิดเรา เป็นคู่ครองเรา หรือเป็นแม่ของลูกเราได้ หรือไม่?

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เจอหัวข้อนี้แล้วยิ่งท้อเข้าไปใหญ่
:(

ออฟไลน์ shando

ไม่จริงครับ ยิ่งถ้ายังเรียนอยู่ด้วยผมว่ายิ่งไม่เลย

ตอนผมจีบสาวผมก้ไม่ได้ขับรถ นั่งรถไฟฟ้ารถตู้ไปส่งตลอด ไม่เคยแสดงความรวย (นอกจากเลี้ยงบ้างตามโอกาสสมควร)

ผมว่ามันแล้วแต่ผู้หญิงมากกว่า

ผู้ชาย คารมอันดับ1ครับ หน้าตาอันดับ2

แต่ที่สำคัญทีสุดต้อง"จริงใจ" และ"ทุ่มเท" ครับ

ไม่ใช่จีบไปทั่ว ได้คนไหนเอาคนนั้น แบบนี้อยู่แปปๆก้เลิกครับ

ที่สำคัญ ขับรถมีใบขับขี่แล้วเหรอครับ ถ้ายังรถใหม่ขนาดไหนก้ไม่มีสาวไหนนั่งหรอกครับ ชนทีเรื่องยาว

ออฟไลน์ YenChar

ผู้หญิงคนนึงมีคนขับ BMW มาจีบ

แต่เธอเลือกคนขับวีออส(คนนี้)ครับ...

ออฟไลน์ Sunnook

สำหรับแฟนผมแล้วไม่จริงครับ

ตอนรักกันใหม่ๆ ผมใช้ Nokia 5610 ตอนนี้มันพังแล้ว เปลี่ยนมาใช้ N86  (กล้องมันละเอียดดี)

iPhone  BB ไม่เคยใช้ แต่สน iPhone 4 อยู่เหมือนกัน รอ 5 เลยดีไหม

ขับรถ Mz3 พกตังในกระเป๋าวันละ 200 บาท

ขอกราบแฟนเลยว่าจริงใจและรักผมมาก จะโกรธกันแค่ไหน ไม่เคยหลุดปากออกมาเลยว่า "เราเลิกกัน"

ออฟไลน์ Nanfa

• **
ไม่เกี่ยวหรอกครับ ความรักอยู่ที่จิตใจ

รักกันชอบกัน มันอยู่ที่ความรู้สึกมากกว่า

ความรักมันอยู่ในใจ

ออฟไลน์ udis

ไม่น่าเกี่ยว ดูจากคนรอบข้างแล้ว ขี่มอไซต์ รถเก่า นั่งรถเมล์ มีแฟนกันทั้งนั้นครับ
 ;D ;D ;D

ส่วนมีรถใหม่ตอนสร้างตัวกันแล้วดูจะดีกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ H.

ผมใช้ SS One ก็ยังมีแฟนได้เลย แต่มีแค่คนเดียวนะ อาจจะไม่ได้ควงเยอะ ควงทิ้ง ควงเล่นเหมือนที่หลายคนเขาทำ
H.

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่ามีส่วนนะครับ เพราะผมเองปัจจุบันกับอดีตเราก็ผ่านมาทุกรูปแบบแล้ว

เมื่อก่อนเราไม่มีเงิน เวลาใช้จ่ายเราก็ประหยัด(คนมองว่าเราขี้เหนียว) มือถือใช้สมเหตุสมผล รถไม่มีใช้ บางครั้งจิ๊กรถเก่าๆที่บ้านมาบ้าง(ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเอามาใช้หรอกจะเรียกว่าไม่มีก็ได้)
สาวเมินเลยครับ ไม่ใช่ว่าไม่มีคนมาชอบนะแต่ว่าชอบเฉยๆไม่ได้คิดมาเป็นแฟนกับเรา

เดี๋ยวนี้ก็ไม่เป็นอย่างนั้น เงินคล่องมือขึ้น ใช้จ่ายสัดส่วนเดิมแหละ แต่จำนวนเยอะขึ้น กล้ายเป็นคนสปอท์ในสายตาหลายๆคน รู้สึกเลยว่าถ้าจะจีบใครมันไม่ยากเหมือนเมื่อก่อน

ไม่ได้ดูถูกผู้หญิงว่าดูที่เงินนะครับ แต่ผมว่าบุคลิกมันดูดีขึ้นมากกว่าดูใจกว้าง สปอร์ท ชิลๆ ประมาณนั้น ซึ่งผู้หญิงทั่วๆไปส่วนใหญ่มักจะชอบ
ถ้าเป็นเมื่อก่อนเราเป็นผู้ชายที่ใช้จ่ายเป็น ประหยัด อดออมเพื่ออนาคต ผู้หญิงมองไม่ค่อยเห็นหรอก กลายเป็นคนขี้ตืดในสายตาคนทั่วไปไป 

ถ้าอยากจะจีบสาว100ทั้ง100ต้องลงทุนครับ ;D  ไม่ต้องกับรถมือถือหรอก ให้กับคนที่จะจีบดีกว่า

ออฟไลน์ Nuttie

ถ้าหมายถึงความรัก ทุกอย่างที่กล่าวมา ไม่มีความเกี่ยวข้องเลยครับ  8)

ออฟไลน์ vollgas

• **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
เร็วจนความรักตามไม่ทัน=Golf GTi 

ขำๆครับอย่าเครียดผมก็ไม่มีแฟน :D
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

HIGHSEA

อย่าคิดมากครับ รักคนที่เขารับเราใด้และเราก็รับเขาใด้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
ก็ไม่รู้สินะแต่ดูกระทู๋นี้แล้วนึกถึงกลอนบทหนึ่งที่ว่า.........

"ขับรถคลาสสิกหน้ามนคงไม่มอง ขับรถมือสองนวลน้องคงไม่สน
จะให้พี่ขี่รถใหญ่ก็อับจน               อย่ามาสนคนอย่างพี่
                                  ขี่เคเอสอาร์"

จากพี่คนหนึ่งใน ksrthailand.com ครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ =TUM=

เป็นปกติครับที่คนเราอยากจะเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้แก่ตัวเอง และหลายคนอยากสบาย อยากเป็นที่อิจฉาของเพื่อนฝูง อยากอยู่ในสังคมที่ดีกว่าเดิม แต่ผมก็ไม่เห็นด้วยที่ผู้หญิงจะตัดสินผู้ชายที่วัตถุ โดยที่ไม่ได้มองว่า เค้าคนนั้นเป็นคนดีหรือไม่นะครับ ทุกวันนี้ผมเจอผู้หญิงแบบที่มองแต่วัตถุเยอะมากในมหาลัยของตัวเอง ทั้งเพื่อนมาเล่าให้ฟังว่า แค่ไม่มีรถไปรับไปส่งก็ไม่สานต่อความสัมพันธ์แล้ว ผมว่าผู้หญิงพวกนี้ช่วงมหาวิทยาลัยเป็นมากที่สุดนะครับ เพราะยังถือว่าวัยรุ่น หุ่นดี ยังเลือกได้อยู่ ผิดกับวัยทำงาน โดยเฉพาะผู้หญิง ถ้าอายุ 25 แล้วยังไม่มีแฟนหลายคนบอกผมว่า ถึงเวลานั้นกูไม่เลือกมากแล้ว ทำให้ผมคิดว่า ถ้าผมเจอผู้หญิงแบบที่เห็นแต่วัตถุแล้วเขาไม่เอาผม ผมถือว่าผมโชคดีนะ ไม่มีผู้ชายดีๆคนไหนอยากให้แฟนตัวเองลำบากหรอก แต่อยากเจอคนสวยแบบติดดินอะ มีมั้ย คนที่ทำตัวง่ายๆ ไม่ฟุ้มเฟื้อในเรื่องที่ไม่จำเป็น อาทิเช่น ถ้าไม่มีรถขึ้นรถเมล์ได้ แต่เมื่อไรที่เรามีรถเราจะไม่ทำให้เธอลำบากแน่นอน ผมว่าถ้าเจอคนที่ยอมร่วมทุกข์ร่วมสุขกับเรา สักวันเราประสบความสำเร็จคู่นั้นจะรักกันมากกว่าทั่วไปนะ เพราะถ้าไม่มีเธอวันนั้น วันนี้ก็ไม่มีเรา

อย่าไปน้อยใจเลยครับ ผมว่าสักวันนึงคุณก็ต้องเจอคนที่เข้าใจและรักในแบบที่คุณเป็น เพราะผมเชื่อในพรหมลิขิตนะครับ ผมก็เหมือนกันครับ บ้านไม่ได้รวย ไม่ได้มีรถโก้ๆขับ ใช้มือถือ E63 ธรรมดาๆ แต่ผมก็เจอคนที่รับในแบบที่ผมเป็นได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 21:45:17 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ 6162002

ผมเป็นแฟนกันตั้งแต่ยังไม่เคยเห็นรถกันด้วยซ้ำครับ ก็แค่นั่ง รถเมล์ด้วยกันนั่นแหละ - - 

ออฟไลน์ gauygeng

• **
กระทู้นี้โดนใจอย่างแรง !!

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ผมว่ามันเปนแค่ปัจจัยหนึ่งมากกว่านะครับ
การที่มีรถขับ มีมือถือแพงๆใช้ มันก็บงบอกไดว่าเจ้าของนั้น "อาจ" มีฐานะมั่นคง(อาจมีพวกคนไม่รวยแต่ทำตัวรวย)
เพราะถ้าเลือกได้ นิสัยดีเหมือนกัน  แต่ฐานะดีกว่า ยังไงคนที่มีฐานะดีกว่า ก็มีเครดิตมากกว่าอยู๋แล้วแหละครับ
แต่คนที่มีอันจะกิน แต่ใช้รถธรรมดาๆ มือถือเครื่องละ 1000 มันก็มี(พวกนี้เปนคนรอย ที่ทำตัวไม่รวย)

ผมยังเชื่อว่า รถ มือถือ และ ฐานะ มันไม่ใช่ปัจจัยหลักครับ ยังไง ถ้ามองกันยาวๆ
นิสัยที่เข้ากันได้ อยู๋ด้วยกันแล้วมีความสุข มันมั่นคงกว่าเยอะครับ

ที่มหาลัยเคยมีโพลครับ
เวลาผู้หญิงเลือกแฟน ฐานะ และหน้าตา มีปัจจัยสูงกว่าตอนที่เขาเลือกคนที่จะมาเป็นสามี
ซึ่งตอนนั้นนิสัย และการศึกษา ขึ้นมามีผลมากกว่าครับ

ออฟไลน์ printpi

• **
ขึ้นอยู่กับฐานะ ของ Chanee นางนั้นๆ
พวกนั้นขอบเอา ฐานะตัวเอง เป็นบรรทัดฐาน
แล้วหาผู้ชายที่คุ้มกะลาหัวได้

ขออภัยที่เรียกแบบนั้น
แต่ ผู้ญ จริงๆเขา ขอแค่เอาใจใส่เราและเป็นคนดีค่ะ

เบาๆ

ออฟไลน์ CRO

เราไม่มีรถ ก็จีบสาวๆมีรถสิครับ
เรามีรถเก่าก็จีบสาวๆมีรถใหม่ๆ :P
อย่าไปซีเรียสเลยครับ สมัยผมเรียนนั่งรถเมย์ไปจีบยังไม่เห็นสาวๆเขาจะว่ายังไง รถมันก็แค่ปัจจัยหนึ่ง
แต่ถ้าตัวคุณเองมีอะไรดีๆกว่ารถใหม่หนึ่งคันมันก็น่าสนอยู่เหมือนกันนะ ;)

GreenG

ขอบคุณทุกคนครับ ;)