ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่องนิดนึง)จะจีบ หญิงสมัยนี้ ต้องมีรถใหม่ๆ ขับจริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 29719 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEACHI

• Newbie
  • *
คงไม่จริงมั้ง แฟนคนปัจจุบันนี้คบกันมา 7 ปี ตั้งแต่เรายังไม่มีรถ ยังไม่มีงาน ทุกวันนี้ก็ยังคบกันอยู่เลย ไปไหนก็ WAVE ตลอด ^^
ปล.ทุกวันนี้ก็ยังมัวแต่เรียนต่อ ยังไม่มีงานและเงินเลย ???

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
วัตถุนิยมกันเหลือเกิน

ผมว่าแทนที่จะคุณจะเสียใจ ลองคิดใหม่ดีกว่า
คุณก็คงไม่อยากได้สาวสาวมาเกาะแกะคุณเพียงเพราะเงินทองหรอกนะครับ
พวกเธออยู่กับเราได้ ด้วยวัตถุและสิ่งปรนเปรอเท่านั้น แทนที่จะเป็นความรักความห่วงใย

ถ้าเป็นแบบนั้น ผมยอมตายโดยไม่มีคู่ครองดีกว่า

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
เรื่องนี้ไม่สันทัด มาแอบอ่าน

แต่ความเห็นส่วนตัว เกี่ยวครับ.  แต่ แต่กับบ้างคนครับ บ้างคนอยากได้ความมั้นคงกับตัวเองก็แล้วแต่กับบ้างคนอยากได้ความเข้าใจ
เรื่องนี้แล้วแต่การมอง สังคมทุกวันนี้เป็นสังคมทุนนิยม อย่างแรงงงงง. ไม่แปลกที่จะมีการคุยกันเรื่องนี้ อย่าไปคิดมากครับ

อ้อ. จงเชื่อว่าท่านอยากได้อะไรกับใครจงให้สิ่งนั้นกับเขาครับ. หรือท่านให้อะไรกับใครท่านจะใด้สิ่งนั้นกลับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 23:21:13 โดย nuvolarix »

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าวัตถุนิยมเลยครับ ตอนผม 17 ก็มีแฟน นั่งรถเมล์นี่แหละ

แต่ถ้า 17 แล้วขับรถเหมือนจะผิด (ไม่เกี่ยวกับความรัก) ครับ

ออฟไลน์ MoLee

วัตถุนิยมกันเหลือเกิน

ผมว่าแทนที่จะคุณจะเสียใจ ลองคิดใหม่ดีกว่า
คุณก็คงไม่อยากได้สาวสาวมาเกาะแกะคุณเพียงเพราะเงินทองหรอกนะครับ
พวกเธออยู่กับเราได้ ด้วยวัตถุและสิ่งปรนเปรอเท่านั้น แทนที่จะเป็นความรักความห่วงใย

ถ้าเป็นแบบนั้น ผมยอมตายโดยไม่มีคู่ครองดีกว่า

+1เห็นด้วยกับพี่เนยครับ

ส่วนตัว No comment !  รักตัวเองและครอบครัวดีกว่าครับ

ออนไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ไม่จริงงง!!!

ตอนนี้ผู้หญิงมองเราว่า "จะเลี้ยงเรารอดไหมเน้อ แต่งกันไปมีตังให้ใ้ช้ไหม"

อยู่ตัวคนเดียวแล้วมีสุข กับ ชีวิตคู่นรกทะเลาะกันทุกวัน

เลือกอะัไรก็เพื่่อความสุขของตัวเองและไม่สร้างเดือดร้อนให้แก่ผู้มีพระคุณก็พอ     
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ toptaro

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ เฮียหลี

ถ้าจะจีบผู้หญิงสวยๆ สมัยนี้ต้องมีรถอ่ะครับ
ไอ้เเบบที่รักกันจริง ยอมมาร่วมทุกร่วมสุข มันคงไม่มีเเล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าจะจีบผู้หญิงสวยๆ สมัยนี้ต้องมีรถอ่ะครับ
ไอ้เเบบที่รักกันจริง ยอมมาร่วมทุกร่วมสุข มันคงไม่มีเเล้ว

อย่างนี้ผมยอมไม่มีดีกว่า

แต่ว่าจะจีบสาว w203 ก็เอาใจช่วยหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ 2k

ผู้หญิงที่เลือกค่ชีวิตด้วยการมองแค่เพียงเปลือกภายนอกผมกล้าพูดได้เลยว่าไม่ใช่ผู้หญิงที่ดีและคนที่ได้ผู้หญิงพวกนี้ไปคิดจนตัวตายแน่นอน อย่าปล่อยให้ค่านิยมต่ำช้าของคนบางกลุ่มมาทำให้จิตใจคุณไขว้เขวครับ คนเราต้องมองกันที่เนื้อแท้และนิสัยใจคอมันถึงจะอยู่กันได้ยาวๆ ยังไม่มีแฟนล่ะสิท่าเลยมาถามแบบนี้ฮ่าๆๆๆๆ  ;D

จำไว้อย่างนะครับสมัยนี้สัดส่วนผู้หญิงมีมากกว่าผู้ชายเยอะมากๆๆๆ ไหนจะหักลบจากพวกมีแฟนแล้ว แต่งงานแล้ว ไม่สนใจผู้หญิง เป็นเกย์ เป็นกระเทย เป็นเสือไบอีก มีแต่ผู้หญิงเค้าต้องดูแล้วดูอีกว่าไอ้ที่สนใจอยู่น่ะมันชายแท้ไหมไม่ใช่ต้องมานั่งซ็งอารมณ์ทีหลังตอนแต๋วแตก ไม่ต้องรีบร้อนครับไม่ต้องรีบๆ อยู่นิ่งๆวางมาดดีๆคิดเรื่องดีๆทำตัวดีๆจากข้างใน ทำได้ตามนี้เดี๋ยวมีสาวๆมารุมแย่งคุณเอง อย่าเผลอหื่นตอนมีสาวๆมาสนก่อนก็แล้วกัน ฟันธงฉัวะๆๆๆๆๆๆ เพราะว่าชายแท้และดีมันหายาก ขนาดตัวเอกในนิยายหรือละครหลังข่าวยังเป็นคนเลวซะมากเลย ข่มขืนก่อนทำให้รักอะไรยังเงี้ย คุณจะต้องนั่งกุมหัวเลยเชียวกรูจะเลือกใครดีวะคนนี้ก็สวยคม คนโน้นก็ยังเด็กเนือ้หวาน คนนั้นก็ขาวน่ากินแทบจะอยากแยกร่างตัวเองเหมาทุกคนเลยเชียว เชื่อผ้มๆๆ    :D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ghmhm

• Newbie
  • *
มีส่วนจริง
เป็นการคัดกรองแบบหยาบๆ ก่อน
ถ้าผ่านแล้วค่อยไปดูรายละเอียดอีกที
แบบความประทับใจแรกพบ?

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมว่ามันเป็นเพียงใบเบิกทางเท่านั้นแหละครับเหมือนเราอยากจะจีบคนสวยๆดูดีนั่นแหละครับสุดท้ายแล้วเป็นเพียงปัจจัยย่อยแค่นั้นเองครับ

ถ้าต้องการแค่คู่ควงแค่นี้ก็พอแต่ถ้าต้องการคู่ครองเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย

ตอนผมจีบแฟนก็ยังไม่ค่อยมีตังหรอกครับ เพิ่งซื้อทาวน์เฮาส์ ขับมอไซด์มือสองไปกินข้าวกันส่วนใหญ่แฟนจะจ่ายด้วยซ้ำ พอเริ่มมีตังก็ซื้อรถมือสองมาขับ โตโยต้าสามห่วงมาใช้ แฟนไม่ได้เรียกร้องอะไร แต่สงสารแฟน ไปไหนมาไหนต้องตากแดด ตากฝน จนตอนนี้แต่งงานกันแล้ว พอเริ่มมีตังอีกหน่อยก็เอาเงินไปลงทุนซื้อคอนโดปล่อยให้เช่า เลยทำให้ต้องขับคันเก่าต่อไปแฟนก็ไม่ได้ว่าอะไรที่ผมให้เหตุผลว่าทำเพื่ออนาคต เพราะเธอคือคู่ครองของผมที่จะอยู่กันไปตลอดชีวิต ไม่ใช่คู่ควงที่เอาไว้เพียงออกหน้าออกตา

อยากให้ลองอ่านประวัติของคนที่ประสบความสำเร็จดูสิครับว่าเค้าทำกันยังไง พวกมีรถใช้ มือถือดีดีเป็นพวกใช้ทางลัดเท่านั้นแหละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ maggie

มันก็มีส่วนจริงอยู่บ้างครับว่า มนุษย์เราก้อยากได้สิ่งที่ดีที่สุดกับตัวเอง ถูกมั้ย เล่าหน่อยนะ ตอนผมได้รถมาขับครั้งแรกผมได้รถเก่าที่บ้านมาอายุมากกว่ารถคุณอีก รถผมอายุ27ปีนะตอนนั้น แต่ผมดูแลอย่างดีไม่เคยไปเสียกลางทางให้ขายหน้าแบบเพื่อนผมที่มีรถสวยแต่ก็เสียบ่อยๆ ที่สำคัญรถผมแอร์เย็นมากๆๆๆ แล้วก็ไม่เหม็นด้วย 5 5 5 พูดเรื่องจีบสาว ผมก็มีมาตลอดไม่เคยขาดนะ (สมัยเรียนนะ) ผมไม่ได้หล่อ ขาว ตี๋ เลย แต่กลับหน้าตารูปร่างไทยๆดั้งเดิมๆ ไม่ใช่แนวสมัยนิยมสักนิด ญ ที่ผมมี ผมมั่นใจนะว่าระดับดาวมหาลัยทั้งนั้น ผมไม่ได้อวดนะ คือถ้าไม่สวยไม่เด่น ผมไม่เอาหรอก สารภาพว่าตอนนั้นมันห้าวอะ ผมว่าเรีองผู้หญฺิงเนี่ย มันหลายองค์ประกอบครับ เอาซัก สี่อย่างก่อน
อันแรกเลยคือ ญ เค้าต้องมีใจก่อน ไม่อย่างนั้นหล่อ รวย ยังไงเค้าก็ไม่สน ฉะนั้นตอนไปทำความรู้จักตอนแรกก็พยายามสังเกตหน่อยว่าเค้ามีใจบ้างป่าว จะได้ไม่เสียเวลา

อย่างต่อมาผมว่า คารม ต้องดีครับ หน้าตาดี มีตัง แต่ปากหมา ใครๆก็เมิน ผู้หญิงชอบเรื่องตลกและคนตลกครับ หล่อแต่ขี้เก็กก็คงไม่ไหว แนะนำอ่านหนังสือเยอะๆ ดูข่าวเยอะๅจะได้มีเรื่องไปชวนเธอคุย ที่สำคัญหัดเล่าเรื่องให้น่าสนใจ น้ำเสียง จังหวะอะไรแบบนั้น แนะนำว่าไปลองหัดเล่าให้พี่สาวน้องสาว เพื่อนสาวๆฟังหากพวกเธอชอบ ok คุณผ่าน

อย่างที่สาม ปัจจัยหรือเงิน เงินมันก็ต้องมีกันบ้างแบบว่าให้เค้ารู้ว่าเราดูแลเค้าได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าต้องเลี้ยงเค้าตลอดนะ ไม่อย่างนั้น คุณอยากให้เค้ารักเราที่เงิน หรือตัวเรา

อย่างที่สี่ คุณต้องมีความมั่นใจในตัวเองสูงพอควรเลย จะไปจีบเค้าทำกล้าๆกลัวๆ มันไม่แมน ต้องไปแบบ Pro Pro หน่อยเดินเข้าไปทักแบบหงอ หงอ มันไม่น่าสนใจ ดูไม่สง่า จะพูดจาอะไรต้องดังฟังชัด อย่าพูดรัว หากอยู่ต่อหน้าเพื่อนเธอ ก็นิ่งๆไว้อย่าโชว์มากเดี๋ยวเธอจะเข้าใจว่าเราจีบเพื่อนเธอด้วย

อย่างสุดท้ายผมคิดว่า คุณต้องเป็นคนดีครับ คนดีในที่นี้ผมไม่ได้หมายถึงเหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบจะเป็นคนดีนะ คนดีที่ผมพูดคือจริยธรรม มโนธรรม กาลเทศะ ขยัน อะไรแบบนั้น การเป็น "คนดี" มันดีทั้งนั้นแหละครับ ใครๆก็ชอบคนดี

เชื่อผมเถอะ อย่าไปคิดมากใครไม่ชอบเรา ก็คิดซะว่า บุญเค้าไม่ถึง สวรรค์ยังไม่ได้เปิดตาเค้าที่จะได้มาคบ "คนดีๆ" แบบเรา 5 5 5

ออฟไลน์ CoolBanana

• Newbie
  • *
เหมือนที่ผู้ชายเราไม่สนใจผู้หญิงไม่สวย ไม่X นั่นแหละครับ
คงประมาณเดียวกัน
ของแบบนี้ว่ากันไม่ได้ ไม่ใช่เรื่องผิดไม่ใช่เรื่องแปลก
ธรรมชาติของมนุษย์อ่ะมั้ง

ออฟไลน์ tozmania

แอบมาอ่าน อิอิ :o

ออฟไลน์ Northbridge

สำหรับผมเรื่องพวกนี้ผมว่า ฉาบฉวยน่ะ

แค่ทำให้มีโอกาสสนุกมากขึ้น เท่านั้นแหละ 555

ถ้าเอาแบบของจริง ไม่ใช่แค่รถหรอกครับ มันมากกว่านั้น !!

ไม่ได้หมายถึงวัตถุนะ หมายถึงข้างในตัวคุณแหละ เจ๋งแค่ไหน สำหรับผู้หญิงคนหนึ่งคนเดียว  ;)

ออฟไลน์ Fly to dream

มาดูคนอกหัก อิอิ   ผมจีบใครไม่เป็นทำไงดีเนี่ย อีกหนึ่งปัญหาของคน รักข้างเดียว อิอิ
ที่จริงก็จีบๆ นางฟ้าคนนึงอยู่นะครับ  แต่นางฟ้าคนนี้เค้ามีคนชอบมากเหลือเกิน  และที่สำคัญ :'( :'( :'(
เค้าเป็นคนดัง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เรื่องนี้ อย่าว่าแต่ผู้หญิงเลยครับ
เกย์ เอง ก็มีคนคิดในลักษณะนี้!!
สรุปว่า เรื่องนี้ เป็นเหมือนกันหมด คือ

1. คนทุกคน อยากได้แต่ของดี
2. คนจำนวนไม่น้อย เลือกจะเจียมเนื้อเจียมตัว มีวิิธีคิดที่ดี และพวกนี้ ส่่วนมา จะได้คนดีๆ อย่างที่ตนต้องการ โดยไม่รู้ตัว
3. คนจำนวนไม่มาก แต่คนอืนมองว่าเจ๋ง บางคนมีนิสัยวัตถุนิยม แน่นอน ได้คนมาควงด้วยมาก แต่ที่จะชอบและรักกันจริงหนะ ไม่มี

ทั้งหลายทั้งปวง มันจบตรงที่ว่า คุณ คิด และมองสังคมแบบไหน มองหาคนแบบไหนมาคบ คุณก็จะได้อย่างนั้น นั่นละครับ

ไม่มีอะไรในกอไผ่

ที่สำคัญที่สุดคือ นอกจากจะทำตัวเองให้เป็นคนดีแล้ว ก็ควรจะปรับปรุงนิสัย แก้ข้อบกพร่องแย่ๆของเราด้วย
ไม่ใช่แต่จะเอามานั่งพร่ำเพ้อพรรณนาอย่างเดียว ว่าทำไม ไม่มีหญิง/ชาย มาจีบ ซะที มันก็ไม่ถูก

เอาง่ายๆ เหมือนรถนั่นละ

Mitsubishi กั Ford

คนมองว่า ไม่ใช่รถตลาด ศูนย์ฯห่วยๆเยอะมาก จบเลย คนทั่วไปจะไม่เลือก
แต่คนที่เล่นรถ จะรู้ว่า 2 ยี่ห้อนี้ บทจะทำรถดี ก็ดีได้เหมือนกัน
คำถามมีเพียงแต่ว่า เราจะเปิดใจ เปิดโอกาส ให้เขมาอยู่ในชีวิตไหม
และต้องทำใจยอมรับให้ได้ในข้อเสียของเขาตั้งแต่วันแรกที่เอามาอยู่ด้วย

แค่นั้นเลย

ออฟไลน์ joufo

ถ้ายิ่งขับรถแพง ก็จะเป็นแม่เหล็กดึงดูดสาวๆ เข้ามาครับ

ถ้าไม่คัด ไม่เรื่องมาก ผมว่า การขับรถใหม่ๆ และรถแพงๆ จะทำให้จีบหญิงได้ง่ายขึ้นครับ

แต่ถ้าคบกันนานๆ แล้วฝ่ายหญิงเริ่มรู้ว่าเรารวยไม่จริง
เช่นรถก็ผ่อน แถมยังหาค่าผ่อนรถไม่ค่อยพอ
ใช้เงินเดือนชนเดือนตลอด ไม่มีเงินเก็บ
บัตรเครดิตใช้เต็มวงเงินตลอด แถมจ่ายขั้นต่ำอยู่ตลอด

อันนี้ขับรถแพงๆ ใหม่ๆ ก็ช่วยไม่ค่อยได้หรอกครับ

ออฟไลน์ numtik2005

สำหรับคนหน้าตาพอไปวัดไปวาได้อย่างผม จำเป็นครับ

สำหรับผมช่วงเวลาดีๆเกิดขึ้นในรถเยอะครับ โดยเฉพาะตอนพาไปเที่ยวต่างจังหวัด(ไม่ติดเรทน่ะครับ  ;D)

ออฟไลน์ PAN

อยู่ที่หัวใจครับ :D บางทีถ้าเราทำตัวเป็นคนดีเกินไปแบบperfectหมดทุกอย่างเนี่ย ก็จะไม่มีใครกล้าที่จะไปทำความรู้จักด้วย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
มีผลต่อความสบายในการจีบ แต่ไม่มีผลต่อการเลือกคนที่จะมาแต่งงานใช้ชีวิตคู่กันไปตลอดชีวิตครับ
เพราะถ้าใครที่เลือกคู่ด้วย Option ภายนอก นั่นหมายความว่าเค้าไม่ได้รักเราที่ตัว...แต่รักที่เงิน เจอแบบนี้อย่าคบต่อดีกว่าครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Armo

เงิน รถ มันก็เป็นแค่ปัจจัยหนึ่งที่ทำผู้หญิงเห็นว่าผู้ชายคนนั้น "ดี" ครับ มันยังมีอีกหลายปัจจัยที่จะทำให้ผู้ชายดูดีครับ เช่น การพูดจา บุคลิก หน้าตา นิสัย ความขยัน ความเก่ง ความจริงใจ แต่สุดท้ายแล้วมันก็ขึ้นอยู่กับผู้หญิงแหละครับ แต่ละคนเค้าก็มีเกณฑ์ในการเลือกไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นเราเป็นคนดีก็พอแล้วครับ เดี๋ยวก็เจอคนที่เค้าเห็นความดีในตัวเราเอง ;D

ออฟไลน์ vellcap

คือ สำหรับผมไม่จำเป็นครับ ขอแค่รักกันจริง ยอมรับและเข้าใจกันก็พอแล้วครับ
แต่ อิจฉาคนมีแฟนง่า ฮือๆ ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยมีแฟนเลยคร๊าบบบบ  :'(

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ความรักขึ้นอยู่กับคนสองคนที่จะรัก
ถ้าเขาชอบที่รถก็ไปแต่งงานกับรถสิ จบ ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

ผมว่ามันไม่จริงเสมอไปนะครับ บ้างคนขับมอไซค์โทรมๆ แต่แฟนน่ารักมากกกก

บ้างคนขับรถป้ายแดงแทบทุกปี ไม่เห็นจะมีใครมาสนใจบ้างเลย......

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกคนครับ สำหรับความเห็นดีๆที่ให้มาประทับใจมากๆสุดๆ ;)

ออฟไลน์ phatkung

แหมกระทู้นี้กลายเป็นแนวดราม่าไปซะแล้วนะเนี่ย มาเต็มอารมณ์ล้วนๆ 555++

ผมว่าจะจีบผู้หญิงซักคนเนี่ยไม่จำเป็นต้องมีรถหรอกแค่ฐานะพอประมาณ

เทคแคร์ให้พอเหมาะและนิสัยเข้ากันได้ก็โอเคอาจจะไปต่อได้

แต่หลังจากนั้นสิครับยากกว่า....ตรงที่เราจะรักษาความรักนั้นให้มันยั่งยืนต่อไปได้อย่างไร

คือต้องปรับตัวเข้าหากันครับคอยเตือนกันในสิ่งที่ผิดและสนับสนุนในสิ่งที่ถูกต้องและมีผลต่ออนาคต

เช่น ไม่งี้เง่าถ้าเราห่างกันไกลเพื่ออนาคตที่มั่นคงของครอบครัว แค่นี้ชีวิตคู่ก็น่าจะไปได้สวยแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ของแบบนี้มันขึ้นกับ Demand vs Supply ครับ

ถ้าคนสวยขาดแคลน เธอก็มีสิทธิ์เลือกสิ่งที่เธอว่าดีที่สุด เพราะแมลงวันรุมกันตอมอยู่จุดเดียว

ถ้าคนสวยเกลื่อนเมือง แต่หนุ่มๆมีอยู่น้อย เธอคงเลือกยาก ใครหลงมา ก็ต้องคว้าไว้ก่อนแล้วหล่ะ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
อ่านไปก็ฮาไป ดราม่าจริงๆ ไม่คิดว่าจิมมี่จะเข้ามาตอบ และรอ ท่านผู้เกินเข้ามาตอบ ขานั้น แม่งมีรถตั้งหลายคัน ยังไม่ได้หญิงสักคนเลยนะ 5 5 5
อยากรออ่านของแพนนะ ตอบน้องๆเขาหน่อยเหอะ

สำหรับผมนะ เรื่องออฟชั่นมันก็มีองค์ประกอบนะ แต่ของผมมาแปลกหน่อย คือผมเริ่มมีแฟนตั้งแต่อนุบาลครับ....ตอนนั้นมันคงไม่มีอะไร
แต่หลังจากนั้นมาก็เริ่มประถม และ มัธยม ก็จีบใครไม่เคยติดเลยยยยย ให้ตายดิ คือก็คนทั่วไป ตอนเย็นมีคนขับรถมารับบ้างอะไรเงี๊ยครับ
(น้องเรียนที่เดียวกันอีกสองคน คุณพ่อเลยให้คนรถมารับตอนเย็นพร้อมกัน)
แต่ตอน ม.ปลายก็กลับรถเมล์กลับบ้านเอง หญิงก็ไม่มี คือพูดง่ายๆมันไม่ใช่วัยที่จะมีแฟนมั๊งครับ

แต่พอเข้ามหาลัย เหมือนชีวิตก็เปลี่ยนไปอีก ผมก็ได้แฟนคนแรกจากการไปเรียนลีลาศครับ....ไม่ผิดเลย ลีลาศนี่ตัวดีเลย ผมโคตรชอบ
เหตุผลนะคือ หญิงแม่งเยอะจัดๆ แต่ผู้ชายที่จะไปเรียนมีน้อยมาก ฉะนั้นเปอเซ็นต์หญิงต่อชายนี่ประมาณ 6 ต่อ 1 ยังไงยังงั้น ทั้งโอบทั้งกอด จับมือ
อู๊ยยยยยยยยยย สุดตีนครับพี่น้อง คิดดูผมเรียนเทอมแรก พอเทอมสองเพื่อนแม่งไปเรียนกันเพียบจนอาจารย์ขอให้ผมไปช่วยสอนเพื่อนผมเลยว่างั้นเหอะ
ปล.หลังจากคอร์สลีลาศนี่ตัวผมอบอวลไปด้วยกลิ่นน้ำหอมสาวๆครับ

แฟนคนแรกผมก็ได้จากวิชานี่แหละเป็นเด็กเทคนิคการแพทย์รังสิต เราก็ไม่ได้ฐานะดีอะไรหรอก เขาก็อยู่หอ ผมก็นั่งรถเมล์ไปกลับบ้านครับ
แต่สักพักเริ่มเอารถตู้ที่บ้านมาใช้งาน มันแปลกไง....เรียนรังสิต ขับรถตู้ หลายคนคิดว่าวิน ที่ไหนได้ รถตู้นักศึกษานี่แหละ แต่แปลกมั๊ย..ว่า
ผมกลับมีหญิงเยอะ้เข้าไปอีกทั้งแฟน เพื่อนแฟน พี่แฟน หญิงทั้งนั้น เต็มรถเลย แม่งอย่างกับฮาเร็มเคลื่อนที่ยังไงยังงั้น ไปไหนมีแต่หนุ่มศิลปกรรมอิจฉา
ว่าไอ้อาร์ตแม่งบ้า ไปจีบสาวตึกสี่ เด็กสาววิทย์ทั้งนั้น.....

ชีวิตรักมาล่มเอาตอนผมโดนโกงไปหกแสน ต้นเหตุหลักๆคือเลิกกับแฟนคนนี้แล้วก็กลับไปคืนดีกัน ส่วนรายละเอียดจริงๆไม่เกี่ยวกับแฟนเลย แต่
มันเกี่ยวกับคนในคณะเข้า ผมเลยถูกที่บ้าน สั่งเลิกคบเลย ผมหนีไปบวชเดือนหนึ่ง พร้อมกับตอนนั้นเสียใจเพราะต้องขาย โคโรน่าเอ็กซิเออร์ใช้หนี้....

หลังจากนั้นผมก็มีสาวๆผ่านเข้ามาในชีวิตพอสมควร วัดใจด้วยกระบะมาสด้าไฟเตอร์ครับ...ผมขับมาสด้าไฟเตอร์ไปจีบเด็ก ป.ตรี กับ ป.โท จุฬาครับ
พูดตรงๆช่วงนั้นเหี้ยมาก คือจีบเด็ก ม.เดียวกันสองคนแต่ดีที่สองคนอยู่คนละฝั่ง....แต่สุดท้ายก็เลิกหมดครับ เหตุผลหลักๆไม่ใ่ช่ออฟชั่นแต่นิสัยมันไปกันไม่ได้

สุดท้ายคู่ชีวิตผมคนที่ผมแต่งงานด้วยนี่ก็มาแปลกนะ...เพราะจริงๆ ช่วงนั้นผมคบกับสาวคนหนึ่งน่ารักขาวหมวยเลย และผมไปวันเกิดของน้องเขาแล้วเจอก้อย(เมีย) สรุปผมเลิกกับน้องเขาแล้วมาคบก้อย....แล้วก็แต่งงานมีชีวิตคู่กันถึงทุกวันนี้ วันที่ 25 เดือนนี้ก็อีกไม่นาน จะครบรอบแต่งงานขึ้นปีที่ 4 ที่แต่งกันมาครับ

ผมว่าการมีออฟชั่น จริงๆ มันอาจจะไม่ได้เกี่ยวกับผู้หญิงโดยตรงครับ แต่เกี่ยวกับครอบครัวผู้หญิง....เพราะพ่อแม่ฝ่ายหญิงเขาจะมองว่าเราดูแลลูกสาวเขาได้มั๊ย
ไม่ใช่ว่าแต่งไปแล้วอยู่ด้วยกันต้องกัดก้อนเกลือกินอะไรทำนองนั้น มันก็คงไม่ดีใช่มั๊ยครับ

ฉะนั้นเงินไม่ใช่สิ่งสำคัญในชีวิต แต่ ชีิวิตก็ขาดเงินไม่ได้ครับ แต่แปลกอย่างนะ ต้องผมคบกับแฟนแรกๆ ผมเอา SAAB9000 ไป พ่อตาซึ่งหวงลูกสาวมาก
แต่ที่บ้านแกดันมี SAAB9000 รุ่นแรกนะ เลยกลับกลายเป็นว่า ผมมาถูกทางซะงั้น ซี้กับพ่อตาไปเลย ซึ่งแฟนผมยังงงเลยว่าไหงกลายเป็นว่า ลูกเขยทำอะไร
พ่อตาก็ชอบ แต่ลูกสาวตัวเองทำตัวไม่ดี โดนดุตลอด เป็นงั้นไป

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ครับ แต่ถ้าขยันตั้งใจ ส่วนมากก็ได้ดีทั้งนั้นนะ ส่วนหญิงบางทีเรียกว่าทุกขลาภนะครับ....บางครั้งได้มาอย่าดีใจเกินไป อิอิ

ปล.ความมั่นคงไม่ได้แปลว่ามีรถขับ มีบ้านใหญ่หรอกครับ สำหรับผมสิ่งที่มั่นคงที่สุดคือ จิตใจอย่างเดียวเลย
ปล.สอง เรื่องรถผมไม่ยึิดติดนะ จะใหม่จะเก่า ขอให้อย่าเกเรเป็นพอครับ และสำคัญแอร์ต้องเย็น รถต้องสะอาด หญิงไม่ชอบร้อนเดี๋ยวต้องโบ๊ะบ่อยๆ....
ปล.สาม ถ้าฉาบฉวย อย่าทำครับ....อย่าใช้สโลแกนว่า ทุ่มเท ทิ่มแทง ทำแท้ง ทอดทิ้งนะครับ

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011