ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่องนิดนึง)จะจีบ หญิงสมัยนี้ ต้องมีรถใหม่ๆ ขับจริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 29690 ครั้ง)

ออฟไลน์ Adios

• Newbie
  • *
อยู่ที่ใจครับ

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
มันก็มีส่วนบ้างครับ แต่ผมว่าสิ่งสำคัญที่สุด ทัศนคติที่ดีต่อตัวเอง แล้วก็จุดยืน

ตราบใดที่เรามองว่าตัวเราเองมีค่า เราก็จะมีค่า ถ้าเรามองตัวเราว่าด้อยกว่าคนอื่น คนอื่นก็จะมองเราว่าด้อยไปด้วย

มีจุดยืนเป็นตัวของตัวเอง และสุดท้ายเป็นคนดี ผมว่ายังไงก็มีคนมารักมาชื่นชมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
นั่งอ่าน เลิฟสตอรี ของตาอาร์ตแล้ว ขำกลิ้ง ลิงเป็นหมา ไปเลย
เพิ่งนั่งคุยเรื่องนี้กันเมื่อวานเย็นบนโต๊ะอาหารด้วยกันกับเจ้าตัวแท้ๆ
ไม่นึกว่ามันจะกล้ามาเล่าที่นี่

ปล. บรรทัดแรกหนะ ระวังคุณเจ้าท่าน มันจะงอนตุ๊ปป่อง นะเว้ย คริคริ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

มีรุ่นพี่ที่เป็นสจ๊วตเล่าให้ฟังเรื่องนึง

เพื่อนเค้าเป็นแอร์สาวสวยมีคนจีบมากมาย
เวลาไปเที่ยวจะมีแต่หนุ่มมาอาสาพาไปส่งบ้าน
เธอคนนี้ก้อจะถามเสมอว่าใช้รถยี่ห้ออะไร
ถ้ายี่ห้อไม่ใช่รถยุโรปจะไม่ยอมให้ไปส่ง

วันนั้นมีผู้ชายหน้าตาดีมา2คน
คนนึงบอกใช้โตโยต้า อีกคนใช้บีเอ็ม
แหงล่ะ เธอเลือกกลับกะบีเอ็ม

ตอนผับเลิกเธอมารอหน้าผับ
โตโยต้าของคนที่เธอไม่ไปคือ Supra (เรื่องเล่านี้10ปีมาแล้วนะ)
ส่วนบีเอ็มที่เธอรอคือ E30

เธอคนนี้ยังโดนเพื่อนๆในหมู่แอร์ฯล้อจนถึงทุกวันนี้  :P

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่ามันก็อยู่ที่ฝ่าย ญ แหละครับว่า มองคนแค่ภายนอก หรือภายใน

อย่างผมตอนจีบแฟนใหม่ (ปัจจุบันคือภรรยา) เพิ่งเข้ามหาลัยปี1นี้แหละ ปีแรกผมไม่เอารถไปกลัวคนหมั่นไส้ จึงออกรถpop (มอไชด์คันเล็กๆ แค่คนขับตัวใหญ่อย่างควายเลย สูง188) หน้าตาสมัยนั้นก็แย่ เพราะจบ ปวช. มาใหม่ๆแต่สอบตรงเข้ามหาลัย หัวเกรียนๆ สีทองมาเลยแหละ

แฟนผมเป็นดาวคณะ คนจีบเยอะแยะ เอารถมาอวดกันเพียบ ไอพวกนี้จีบแฟนผมก่อนตั้งครึ่งเทอม แต่จีบไม่ติด ผมนี้แหละขับรถpop คนเดียวแต่จีบติด

จากการสอบสัมภาษณ์แฟนหลังจากจีบติดแล้วว่า ทำไมไม่สนพวกที่มาจีบก่อนหน้านี้เลย ทั้งๆที่มีรถมาอวดร่ำอวดรวย คอยซื้อน้ำซื้อขนมมารอมาให้ที่คณะ

เค้าบอกว่า เค้าเกลียดพวกมาคอยตามเอาใจ ทำกับเรายังกะเป็นคุณหนู เค้ามีมือ มีเท้า ทำเองเป็น ไม่จำเป็นต้องมาอาสาทำอะไรให้เค้า ยิ่งมีคนหนึ่งอาการหนัก แค่บอกว่าจะไปซุ้ม รีบควักกระเป๋าตังยื่นเงินให้ บอกอะเอาไปซื้อขนมไป แทบอยากจะกรี๊ดใส่หน้าด่าไปว่า กรุรวยกว่าเมิงอีก ไม่ต้องโชว์ขนาดนี้ก็ได้

อย่างผมตอนจีบกัน และหลังจากจีบติดแล้วก็ตาม เชื่อไหมครับว่าเวลาไปกินข้าว หาร2 ตลอด มีผมขอเลี้ยงเองตามเทศกาลบ้าง ว่างก็เจอ ไม่ว่างบอกไม่ว่างจะไปกับเพื่อน

คล้ายๆผู้หญิงชอบ badboy ซะส่วนมาก
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ BRiGHT<

• **
เกี่ยวสิครับ

ทีผู้ชายจีบผู้หญิงยังเลือกที่ขาว สวย น่ารัก หรือ นิสัยดี เลย

ผู้หญิงจะเลือกผู้ชายที่ความรวย หรือ หน้าตาก็ควรเป็นเรื่องธรรมดานิครับ

แต่มันก็ไม่เสมอไปหรอก บางทีเขาจะเลือกเราที่นิสัย แต่ถึงอย่างไรเหล่านี้มันก็เป็นปัจจัยในการเลือกทั้งหมดแหละครับ

จะไปว่าที่เขาเลือกแต่คนรวยก็คงไม่ถูกในเมื่อเรายังเลือกแต่คนสวยๆเลย (ถ้าเลือกได้นะ)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
สำหรับบางคนมันก้มีส่วนนะครับ แฟนผมสมัยจีบกันใหม่ๆเชื้อไหนครับว่าเจอกันเพราะไปเปงเด็กวัดด้วยกัน(คล้ายๆเยาวชนอาสาไรประมาณนี้ครับ)ไปช่วยงานคุมค่ายปฎิบัตธรรมของวัดแล้วก้อาศัยวัดอยู่ช่วยงานด้วย ซึ่งตอนนั้นต่างคนก้สภาพไม่ต่างจากเด็กวัดเราดีๆนี่เอง (จริงๆแล้วก้ลูกคนมีกะตังทั้งคู่แหละครับ แต่เบื่อโลกภายนอกกับเรื่องกินๆเที่ยวๆทั้งหลาย) แล้วมาคบกันตอนออกมาผมก้ไม่ได้แสดงออกเรื่องฐานะอะไร เพราะผมไม่ใช่คนชอบอวด ทำตัวติดดินตลอด ขี่รถเก่าๆหน่อย แล้วก้ไม่ได้พาแฟนมาบ้านด้วย เวลาไปกินข้าวหรือไปเที่ยวด้วยกันนี้ก้หารสองตลอด จะเลี้ยงบ้างก้บางโอกาส แล้วผมก้ไม่ได้คอยออดอ้อนเอาใจเหมือนพวกอวดเบ่งอวดรวยคนอื่นที่มาจีบด้วย ร่วมทุกร่วมสุขกันมาตลอด จนปัจจุบันนี้ก้คบกันมาปีกว่าๆแล้วครับ ก้อสุขใจดี :D

###ถ้าเราอยากได้ความรักที่อบอุ่นและจริงใจก้อย่าไปยึดติดกับเรื่องพวกนี้ครับ อย่าให้มันมาเป็นกำแพงกั้นเรากับคนๆนั้น แค่เป็นตัวของตัวเองก้พอครับ ให้เขารักในสิ่งที่เราเป็นดีว่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:29:46 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ champ1234

• **
มันก็เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจ แต่ไม่ใช่ทั้งหมด