ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda 2 เปิดตัว พรีเซ็นเตอร์ น้องใหม่ เพิมจากเป้ อีกคนนึงแล้ว เขาคือ...//  (อ่าน 19756 ครั้ง)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
โห,,, โฆษณา ทำออกมา ดูดีมากมาย
ไม่เลิศหรู แต่ชาวบ้านเข้าใจง่ายมากครับ
ปล. ท่าน ned หล่อไม่แคร์สื่อจริงๆ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ผมเริ่มชอบ2ซีดานแล้วสิ แต่ติดเรื่องอัตราเร่งเกียร์ออโต้นี่แหละครับ

ออฟไลน์ apinui

มาสด้า2 ผมว่าดีจะตาย .....

มันนุ่ม กว่ามาสด้า 3  ขับแล้วรู้สึกคล่องตัว ดีนะ ....

แต่ที่รู้ๆ พ่อผมอายุ 60ปี ชอบมากอะ ....

พ่อผมชอบ ผมก็ OK แล้ว ...อิอิ 

ออฟไลน์ XL_SiZe

ค่าตัวเค้างานละ 120,000 เชียวนา

แต่งานนี้คงคิดเป็นหลายงานแน่ ๆ รับเละ ๆ ๆ ๆ ๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมว่า คุณ ned ไม่ได้ใช้คำที่แรงอะไรเลยในครั้งนี้
ยกเว้นว่าจะตั้งแง่ไว้ตั้งแต่แรก จึงจะหยิบยกมาเป็นประเด็นกัน

ส่วนคุณ​ bass ผมว่าน่าจะติดทัณฑ์บนหนที่ 1
พูดหาเรื่องกันแบบนี้ ไม่สร้างสรรค์ครับ เราเปิดกว้างให้การถกเถียง วิพากษ์และวิจารณ์
แต่ไม่ยอมรับการด่ากันไปมา หรือใช้คำพูดเชิงหาเรื่องผู้อื่น
หวังว่าจะไม่มีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นอีกนะครับ

คุณ bass ด่าผมเป็นกระทู้แรกของคุณเลย คุณจะใช้ชื่อ bass นี่ต่อไปเรื่อยๆ
หรือว่า คุณสมัครชื่อนี้เพื่อด่าผมหนึ่งกระทู้เนี่ยนะ
555+ จริงของท่าน ned นะ อาจจะเจอสมัครเฉพาะกิจแล้วหละ ;D
ที่จริง น่าจะเช็คเลข IP ได้นะครับ (หรือเลขอะไร ผมไม่ค่อยมีความรู้)
เดี๋ยวก็รู้ ว่าเป็นใคร

ถึงจะไม่มากมาย แต่ก็น่าจะคาดโทษกันไว้สักหน่อยนะครับ
เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่าง ในภายหลัง
ลูกผู้ชาย ทำไร ทำซึ่งหน้าได้ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ชอบโฆษณาตัวใหม่มากครับ
ดูแล้วเข้าใจง่าย ทำให้อยากใช้ อยากลองขึ้นมาแบบไม่รู้ตัว
:)

ออฟไลน์ pithakh

• Jr. Member
  • **
ดูแล้ว อยากลองขับเลยครับ พลังของพรีเซ็นเตอร์มีผลมากจริงๆ บางคนไม่ค่อยรู้เรื่องรถ แต่ด้วยภาพลักษณ์ของ
พรีเซ็นเตอร์ ทำให้คิดว่ารถบุคลิกมันต้องเหมือนคนนี้ ชาวบ้านเข้าใจง่ายขึ้น

สนับสนุน Mazda ครับที่ลงทุนตรงนี้ครับ

ปล. มิตซู ทำแบบนี้บ้างนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เช็คไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ เลข ip เนี่ย มันอยู่ที่สามัญสำนึกของคน
ถ้าคนมันไม่ดี ยังไง ก็เป็นคนไม่ดี และยากจะทำให้เป็นคนดี

ออฟไลน์ tarm

• Newbie
  • *
ผมเป็นตัวแทนของทีมทำโฆษณาเรื่องนี้ ขอมาบอกว่าดีใจที่ชอบหนังกันครับ :)
แล้วเดี๋ยวจะเอา Behind the scene มาฝากครับ

ออฟไลน์ 2k

แต่ผมเห็นด้วยนะว่าโฆษณาชิ้นนี้ของมาสด้าเหมือนเป็นการตบหน้าฟอร์ดอย่างแรงที่ไปเน้นอะไรไม่รู้บ้าๆบอๆไร้สาระ น้ำท่วมทุ่งแต่ไม่ได้อะไรเลยชื่อเสียงของตัวเองก็ยังไม่แข็งแล้วยังไม่เอาข้อดีมาใช้ เหล็กโบรอนทำไมไม่พูด เกียร์มีดียังไงทำไมไม่บอก การเกาะถนนที่ดีกว่ามาสด้าทำไมต้องให้ถาม มีของดีแต่ไม่รู้จักขายให้เป้นแบบนี้น่าสงสารเฟียสต้าครับ ราคาขายต่อมาสด้าตอนนี้เป็นรองเจ้าตลาดแต่ในอนาคตไม่แน่แล้วนะครับ 

จุดสังเกตุอีกจุดหนึ่งที่น่าสนใจก็คือคำพูดที่ว่า "ช่วงล่างแบบมาสด้า" นี่แหละ งานชิ้นนี้เหมือนมีความพยายามสร้างจุดขายแบบถาวรให้กับมาสด้าขึ้นมาในตัวทางหนึ่ง ในสังคมภายนอกกับคนที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวเกี่ยวกับรถไม่รู้จักบททดสอบอะไรเลย ถ้าพูดถึงยี่ห้ออื่นๆเอ่ยชื่อโตโยต้ามาคือความทนทาน ฮอนด้าคือเครื่องที่แรงที่สุด และต่อไปมาสด้าก็จะเป็นตัวแทนของช่วงล่างที่ดีที่สุดในกลุ่ม ต่อไปไม่ต้องมีคนถามแล้ว"ทำไมถึงซื้อมาสด้าล่ะ?" แต่จะกลายเป็น "ซื้อมาสด้างี้ซิ่งนี่หว่าเป็นไงมันส์มากไหม" แทน แค่เอ่ยชื่อขึ้นมาก็รู้แล้วว่ายี่ห้อนี้มีดีอะไร ไม่ต้องไปคอยอธิบายให้เสียยืดยาวว่ามันดียังงี้ๆๆๆๆนะ

น่าทึ่งจริงๆ ผมจำได้ว่าตอนมาสด้า3เปิดตัวแรกๆมีแต่คนพากันรังเกียจเดียดฉันท์มีแต่คำครหาในตัวยี่ห้อมันทั้งนั้นเลย ภายในเวลาไม่กี่ปีนี้เองกลับกระโดดพัฒนาตัวเองมาได้ถึงขนาดนี้ราวกับไปติดเทอร์โบของ mazda speed มา ขอให้ท่าน tarm และทีมงานคนอื่นๆผลิตผลงานดีๆอย่างนี้ออกมาอีกบ่อยๆนะครับ มาสด้า3รุ่นใหม่เอาให้สะเทือนวงการไปเลย ตัวรถก็ดีอยู่แล้วฝ่ายการตลาดก็ร้ายกาจไม่แพ้กัน ผมเอาใจช่วยอยู่คร้าบบบบ   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แบร์รี่ของผม หล่อมากก ผู้หญิงก็สวยมาก ดูดีมากครับ โฆษณา

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ตัวรถ ดีไม่ดีตรงไหน ผมพอรู้อยู่บ้างแล้วล่ะ และ 2 Sedan M/T ยังเป็นรถที่ผมชอบ
ถ้าจะต้องลงเงินซื้อใช้จริงๆ แต่คงหาทางทำอะไรกับเครื่องยนต์ให้มันแรงกว่านี้
เพราะผมชอบรถดึงๆ และคงทำอะไรสักอย่างกับคลัทช์เพื่อให้จังหวะจับมัน "ซิ่ง" กว่านี้

แต่หันมาพูดกันในเรื่องโฆษณา เป้าหมายของมันคือการสร้างภาพลักษณ์ที่ผู้ชม
เห็นแล้วสนใจ เห็นแล้วมีทัศนคติในแง่ดีกับตัวผลิตภัณฑ์ โดยไม่ส่งผลกระทบ
ด้านลบต่อผู้ที่รักใคร่ในแบรนด์นั้นๆมานาน

ในโฆษณานี้ ผมมองว่าสามารถตอบโจทย์ได้ 95% เหมาะสมกับกลุ่มเป้าหมาย
สลับวิธีการสื่อสารที่เข้าใจง่าย เหมาะกับคนไทย แต่ทิ้งคำว่า "ช่วงล่าง Mazda"
ให้เป็นจุดคิด สำหรับคนที่ไม่เล่นรถ และไม่เคยขับ Mazda จะไม่เข้าใจความหมาย
แต่คนที่รักใน Mazda มาตลอด จะมีความรู้สึกดี และภูมิใจกับคำสั้นๆคำนี้

ที่สำคัญที่สุด

ผมชอบ costume นางเอกมากถึงมากที่สุด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ดูเบื้องหลังแล้ว ชอบตอนสั่งหมาเนี่ยแหละ ....

ออฟไลน์ Satanic za'

ถ้าที่บ้านทีมงานฟอร์ดเค้ามีเงินซื้อโทรทัศน์ดูกัน น่าจะมีก้นร้อนกันมั่งล่ะเนอะ?!?!

หรือไม่หว่า 5555+

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าที่บ้านทีมงานฟอร์ดเค้ามีเงินซื้อโทรทัศน์ดูกัน น่าจะมีก้นร้อนกันมั่งล่ะเนอะ?!?!

หรือไม่หว่า 5555+

อยากส่ง E-mail ไปหา Alan Mulally มากๆเลยถ้าใครแม่นอังกฤษมากๆช่วยหน่อย จะได้ไปตั้งกระทู้ในคลับเฟียสต้าช่วยลงชื่อ เอาให้ทีมบริหารชุดเดิมที่ไม่ทำอะไรเลยร่วงไปให้หมด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ชอบจังเลย อิอิ ;D

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
ยุคสงครามชิง Presenter 

ผมคนนึงแหล่ะที่ไม่เคยซื้อรถเพราะ Presenter
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

• Newbie
  • *
เอารูปน้องเมย์มาฝากคุณแพนเพิ่มครับ

ส่วนนี่รูปณเดชน์มาฝากสาว ๆ ครับ

และขวัญใจประจำกองถ่าย เจ้าอั่งเปา ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 21:06:08 โดย tarm »

ออฟไลน์ vellcap

หุหุ นึกว่าใครซะอีก
แต่น้องหมาน่ารักน่ากอดที่สุดเลยครับ

งานนี้พี่ตามมาเองเลย

ออฟไลน์ PREM

หมาน่ารักมาาาาาาาาาากเลยครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

อ้น ศรีพรรณ เขาบอกว่า

อั่งเปา แสดงหนัง โคตรโหดกระโดดไปมา ฮ่าๆ

Jack Russel น่ารักมากกกกกกก

ขอบคุณพี่ tarm ครับ
ผมปลาบปลื้มปิติเกษมยิ่งนัก

มีอีกไหมครับ
เดี๋ยวผมขับรถเอา Thumb ไปเสียบเลย

คนอะไรน่ารัก
 Costume ก็ชนะเลิศ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• Newbie
  • *
ถ้าคุณแพนอยากได้ มีรูปน้องเมย์ Raw File รูปละ 7-8 เมก อีกเพียบที่ออฟฟิศ อ่ะครับ ไฟล์ละเอียดขนาดเอาไปทำฝาบ้านได้เลยครับ

ทำฝาบ้าน..

ไอเดียเจ๋ง

ผมจะสร้างบ้านใหม่เร็วๆนี้แหละครับ

ไอเดียเจ๋ง จริงๆ หึหึหึ ฝาบ้านน้องเมย์

เดี๋ยวผมหาทางติดต่อพี่ tarm ผ่านตาจิมแล้วกันครับ

คนก็สวย ถ่ายรูปก็สวย .... ดีไปหมดเลย ... .อิอิ

ชอบๆ ...

ผู้การเรา หลงรักนางแบบซะแล้ว

ผู้หญิงยิ้มสวยคือสิ่งที่น่ารัก