ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงมั่งครับกับการทีรัฐฯจะแจง บีบี ให้แก่นายอำเภอทั่วประเทศฟรี  (อ่าน 7841 ครั้ง)

ออฟไลน์ buggaboo

• Newbie
  • *
 1 เม.ย. นี้ รัฐบาลจะแจก บีบี ให้แก่นายอำเภอทั่วประเทศใช้ฟรี  โดยกระทรวงมหาดไทยอ้างว่า ไม่ได้ใช้เงินซื้อแต่อย่างใด เป็นการสนับสนุนเครื่องจากทาง เอไอเอส  แล้วค่า airtime ล่ะฟรีด้วยหรือเปล่า มหาดไทยก็ไม่บอกไม่พูด   

เอไอเอสนี่เข้าเล่นนะครับ  สงสัยรายได้หด ลูกค้าหาย รายได้ไม่เข้าเป้าหรืออย่างไร เลยดอดมาพบอภิสิทธิ์ เมื่อสองสามวันก่อน แล้ววันนี้มหาดไทยก็แถลงออกมาว่าจะแจก บีบี ให้นายอำเภอ เพื่อเป็นอีกหนึ่งช่องทางในการติดต่อสื่อสาร  เอารายได้จากการเสียภาษีของประชาชนแปลงเป็นรายได้ของเอกชนอย่างเนียนๆ

จำได้ว่า บีบี ในหลายๆประเทศเขาไม่ให้เจ้าหน้่าที่หน่วยงานรัฐใช้่ไม่ใช่้เหรอครับ เพราะข้อมูลสามารถรั่วไหลได้  หรือว่าของไทยรั่วไหลจนเป็นเรืองปกติ เลยหาอีกช่องทางหนึ่งให้มันได้รั่วไหลกันทั่วถึง

ออฟไลน์ worapong072

• Jr. Member
  • **
เนี่ยแหละ รัฐบาาาาน อับปีรย์ สิทธิ์ เสียของไปเลือกทั้งครอบครัวจริงๆ ส่วนพรรคเพื่อใคร แต่ละคนก็ไม่ไหวจะเคลียร์

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
เบาๆ กันหน่อยครับท่านทั้งสอง

จะชอบ จะเกลียดก็นิดๆ ครับ สังคมเน้นการพูดคุยเรื่องรถยนต์ และพูดคุยกันแบบสุภาพครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
อาจทำให้ BB ขาดตลาดได้ครับ ทำให้ BB ราคาสูงเพราะ พอเห็นเจ้านายใช้ลูกน้องก็อยากมีใช้ตามครับเจ้านายยยยยยย ;D ;D

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป

จะชอบ จะเกลียดก็นิดๆ ครับ สังคมเน้นการพูดคุยเรื่องรถยนต์ และพูดคุยกันแบบสุภาพครับ

ออฟไลน์ toui71

• Newbie
  • *
อืม ภาษีเราจ่าย

ทำไม ไม่เลือกพัฒนาคุณภาพชีวิตคนไทย ปัญหาเยาวชน เงินที่เสียไป ถึงจะได้มีประโยชน์

คิดภาพเอา นักการเมือง นั่งก้มหน้าก้มตา กด BB เห็นที่อ๊อฟฟิส ก็ยังรำคาญตาพออยู่ละ

มาทำอะไร ที่สาระหามีไม่ ยังงี้.... เห้อ

ออฟไลน์ Nut_K

webboard รถยนต์ครับ ไม่ใช่การเมือง

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำอะไรโง่ๆอีกแล้ว คิดได้ไงวะเนี่ย (รัฐบาลไหนก็ด่านะถ้าคิดอะไรโง่ๆแบบนี้) นึกถึงนายอำเภอเดินกดบีบี ทุเรศสายตา
แค่เดินในกรุงเทพฯเห็นคนเดินพิมพ์บีบีแล้วไม่สนอย่างอื่นเลยก็พอแล้วข้ามถนนยังเล่น รถติดก็เล่น อย่าลามไปให้ถึงคนที่เค้าทำงานเลยขอร้อง

แต่จะว่าไปนี่ผิดกฏบอร์ดนี่ครับห้ามการเมือง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ udis

เว็บบอร์ดรถยนต์ แบบเซ็งครับ สำหรับหัวข้อแบบนี้ครับ
 :'( :'( :'(

ออฟไลน์ FyGI

เห้อ...................

ถึงเงินภาษีเราค้านไปก็เท่านั้น

ก็คนมันจะทำอะ

ปล. รถผมต้องเข้าไปเคลมเปลี่ยนสปริงวาล์ว (ขอมีเรื่องรถนิดนึง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

+1 รอดูว่าเจาะข่าวตื้นจะพูดอย่างไรกับข่าวนี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ระวังกระทู้ด้วยครับ เดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่นะครับ

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th

+1 รอดูว่าเจาะข่าวตื้นจะพูดอย่างไรกับข่าวนี้

กระทืบ ขยี้ ถล่ม Like ไปเลย
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ TTL

ก็เป็นเว็บบอร์ด รถยนต์นะครับ ไม่ควรที่จะเอาเรื่องการเมืองมาพูดแบบว่่าบ้างครั้งก็เซ็งเพราะว่าหนีจากการเมืองมารถยนต์ก็ดัีนมาเจออีกคือไม่ใช่ว่าเคืองอะไรหรอกแ่ต่ว่าเห็นข่าวที่พวกนักการเมืิองมันเอาเงินเราไปทิ้้งแล้วมันขึ้นครับ 

แต่ยังไงก็ไม่ควรเอามาพูดแหละครับ กฎของบอร์ดเขียนไว้อย่างชัดเจนนะครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ชิชะ hTC ก็แชทได้ฟระ

งอน อะไรอะไรก็ บีบีๆๆๆๆ   >:( >:(

ออฟไลน์ 6162002

ชิชะ hTC ก็แชทได้ฟระ

งอน อะไรอะไรก็ บีบีๆๆๆๆ   >:( >:(
นั่นสิ ไม่สนับสนุนพวก Google Talk อะไรก็ได้ ที่มันฟรี (เราจะได้แชทมั่ง ใช้แอนดรอยด์อิอิ)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผมล่ะเสียวตัวแดงๆ จัง หึหึ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปล. รถผมต้องเข้าไปเคลมเปลี่ยนสปริงวาล์ว (ขอมีเรื่องรถนิดนึง)

เป็นคนกอบกู้กระทู้เลยนะครับเนี่ย

เห็นมีคำตอบว่าเอไอเอสแจกเครื่องให้ ไม่ใช่เงินรัฐก็ไม่เป็นไรครับ
และคิดว่าถ้าใช้ถูกทางมันจะช่วยเสริมประสิทธิภาพงานด้วย

เพราะอย่าง Federal Home Loan Bank Boston เขาก็แจกให้อาผมฟรีเครื่องนึง
ซึ่งจริงๆแล้วมันช่วยในการประสานงาน เพิ่มศักยภาพผลผลิตได้ แต่ใรกรณีนี้ไม่แน่ครับ

ออนไลน์ shando

ยอมรับว่าเซ็งเหมือนกัน แต่หยุดแค่นี้เถอะครับ :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถือว่าได้บอกกันแล้วว่า ที่นี่ ไม่ให้พูดคุยเรื่องการเมือง

เตือนครั้งที่ 1 เจ้าของกระทู้

ส่วนคุณ worapong072 เตือนครั้งที่ 1 เช่นกัน สมัครล็อกอินมาปุ๊บ ก็กักขฬะกันเลยทีเดียว
ถ้าไม่สามารถอดทน และเลือกใช้ถ้อยคำสุภาพในการแสดงความคิดเห็นที่นี่ได้
ก็ออกไปเถอะครับ ที่นี่ไม่ต้อนรับ

ถ้าจะอยู่พูดคุยกันที่นี่ กรุณาใช้ภาษาให้มันสุภาพด้วย เรายินดีต้อนรับคนที่เข้าใจโลก
เข้าใจธรรม พูดคุยกันดีๆ คนที่นี่เข้าใจ ไม่โง่ และที่นี่ก็ไม่ใช่สถานที่สำหรับระบายอารมณ์ของคุณหรือของใคร แม้แต่ตัวผมเอง

อยู่ในโลกอินเตอร์เน็ต ระวังข่าวลือ ระวังกระแสพวกมากลากไป ระวังความคิดตัวคุณเอง
ต้องระวังมากกว่าที่คุณคิดมากมาย ใช้วิจารณญาณให้จงหนักนะครับ

ขออนุญาต ล็อกกระทู้นี้ไว้แค่นี้

---------------------------------------