ผู้เขียน หัวข้อ: // 2 ปีที่แล้ว ในคืนนี้ คืนแรกที่ Headlightmag.com เริ่มเปิดตัว //  (อ่าน 28444 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
2 ปีแล้วสินะ จากวันที่เราต้องเลือกทางเดินใหม่

2 ปีแล้ว ที่ผมกับแพน และน้องๆ ที่สนิทกัน ตัดสินใจ ขับรถจอดแวะพักกลางทาง หลังจากผ่านมรสุมลูกใหญ่
จากผู้ที่สุดท้ายต้องมากลายเป็นศัตรูกันตลอดไป

ตลอดเส้นทางขับรถของเรา มีเรื่องราวมากมาย ทั้งดีและร้ายปะปนกันไป มีทั้งเสียงหัวเราะ เสียงร้องไห้
ไปจนถึงเสียงแห่งความสะใจ ในหลายๆเป้าหมายที่ทำสำเร็จ แม้แต่ความสะใจ จากการแพ้ภัยตัวเอง
ของศัตรูเก่า

มีหลายเรื่อง ที่อยากเขียนเล่าให้อ่าน อยากชี้แจง แต่นาทีสุดท้าย ผมเลือกที่จะเก็บ
ต้นฉบับทั้งหมด เอาไปไว้กับ Harddisk ของผม

ไว้ถึงเวลา จะทั้งเล่า ทั้งแฉเรื่องราวต่างๆให้ฟัง (ถ้าคุณอยากฟังจริงๆ)

ปีนี้จะเป็นปีที่เราก้าวขึ้นปีที่ 3  เราพยายามจะพัฒนาให้เว็บของเรา เป็นเว็บรถยนต์อันดับ 1 ในใจ
ของทุกคนจริงๆ เราหวังเอาไว้เช่นนั้น

ขอบคุณที่สนับสนุนกันมาตลอด 2 ปีครับ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
Re: // 2 ปีที่แล้ว ในคืนนี้ คืนแรกที่ Headlightmag.com เริ่มเปิดตัว //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 05:06:52 »
สุขสันต์วันเกิดนะ Headlightmag

ขอให้คุณจิมมี่, คุณแพนและทีมงาน นำเสนองานดีๆแบบนี้ตลอดไป

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: // 2 ปีที่แล้ว ในคืนนี้ คืนแรกที่ Headlightmag.com เริ่มเปิดตัว //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 05:14:04 »

HBD HLM  ถ้าจะพูดจริงๆคือผมสมัครเว็บนี้ตั้งแต่ ปีแรก ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่มาลึกซึ้งในปีก่อนนี้นี่เองที่ผมโพสบ้าฟอร์ดไปเยอะจนพี่จิมมี่ต้องมาเตือนๆ  ;D ;D ;D จนคิดว่าเข้าใจแล้ว  ตอนนี้ รักเว็บนี้ครับ  ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 06:49:42 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 05:18:55 »
HBD HLM

อยู่กันนานๆ

HLM จงเจริญ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ musashidasg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 05:21:28 »
ผมเพิ่งมาร่วมได้6เดือนเองครับ ชอบวิธีการเขียนบทความของพี่มาก ผิดว่าผิด ถูกว่าถูก ชอบหรือไม่ชอบบอกกันไปเลย ไม่มีใครมาขวางกั้นอิสระทางความคิดของเราได้ครับ จะถูกหรือไม่ถูกใจใคร เราพูดด้วยเหตุผลครับ
ผมขอให้headlightmag.com ผลิตบทความดีๆตรงไปตรงมาแบบนี่และอยู่คู่กับวงการรถยนต์ไทยตลอดไปนะครับ  ;D

ขอถามพี่จิมมี่นิดนึงครับ ที่บ้านมี Benz A170 "05 อยู่ครับ แต่กำลังจะเปลี่ยน ดูไปดูมาหลายคันก็คาดว่าจะเอาC250 CGI หรือไม่ก็ MINI Countryman แต่ตอนนี้ไปสะดุด CT200h นะครับ พี่จิมมี่มีความคิดเห็นยังไงถ้าจะโดดจากเบนซิลยุโรป ไปเป็นญี่ปุ่นhybrid ครับ
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ Pomy

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 05:34:29 »
อยากฟังรายการแฉครับ
1เสียง  ;D

ออฟไลน์ CRMA57

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 05:41:30 »
อดีตเป็นบทเรียนที่ดี จะทำให้เราไม่พลาดซ้ำสองอีก..

ชอบศึกษาอดีตครับ เข้ามารอฟังด้วยคนครับ
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ Pegasus

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 06:01:42 »
ขอแสดงความยินดีกับเวปที่เติบโตได้อย่างต่อเนื่อง กับรูปแบบที่เป็นตัวของตัวเองครับ

ออฟไลน์ praphan

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 06:09:47 »
สู้ต่อไป  ทาเคชิ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 06:15:42 »
ดีใจด้วยครับขอให้ทีมงานHeadlightmagทุกคนมีสุขภาพดีนะครับจะใด้มีแรงทำงานกันต่อไป คุณใด้ความสำเร็จเนื่องจากความจริงใจของคุณ
ที่ให้กับงานและแสดงออกอย่างตรงไปตรงมาซึ่งหายากมากเดี๋ยวนี้ และบางคนก็เชื่อว่าตรงมากเกินไปก็ไปไม่รอดหรอกแต่คุณทำใด้ครับ
สิ่งที่สำคัญของคนอ่านคือความจริงซึ่งทุกวันนี้หาลำบากมาก ขอให้รักษามาตราฐานใว้และมีการพัฒนาที่ดีๆขึ้นไปนะครับ
ยินดีด้วยอีกครั้งครับ

อยากฟังรายการแฉครับ
1เสียง  ;D

+1 ;D

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 06:32:10 »
ยินดีด้วยกับ J!MMY และทีมงาน

ยังจำได้ถึง Moment ที่เราเจอกันแล้ว J!MMY ก็ยื่นนามบัตร Headlightmag มาให้แล้วพูกว่า

ตาเจน เราเปิดเวปใหม่แล้วนะ

มันผ่านไปเร็วมากจริงๆ แต่ความนิยมในเวปนี้กลับมีมากกว่า แค่อยากบอกว่า

ขอให้สู้ต่อไป ไอ้ CITY แดง  ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:13:15 »
HBD นะ HLM
ทำอนาคตให้ดีที่สุดครับ ;D

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:14:20 »
ยินดีด้วยครับพี่จิม ผมสนับสนุนพี่มาตลอด

และเพื่อนๆผมอีก 2-3 ชีวิตด้วยครับ

อยากเจอตัวจริงมั่งจัง แบบ meeting กันในคลับ :)

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:22:14 »
To be the no.1 car online magazine in Thailand
I bet you will

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:24:11 »
จะคอยติดตามตลอดไปครับ  ;D

ปล. จะรออ่าน Exclusive Story by J!MMY นะครับ (ชื่อไทย แฉแหลกเจ๊สั่งลุย)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:38:13 »
ยินดี
สู้ต่อไปครับ  เอ๊ย  HLM

ออฟไลน์ milo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:42:09 »
ยินดีด้วยครับ พึ่งสมัคร

ออฟไลน์ yacoolsa9

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:46:05 »
HBDDDDDDDDDDDDDDDDd HLM

ออฟไลน์ tamon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:46:42 »
  HBD ครับ ตั้งแต่ดูเว็ปเรื่องรถมาเว็ปนี้เจ๋งสุดละ  ขอบคุณทีมงานทุกคนด้วยครับ  8)

ออฟไลน์ Vaio man

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:01:48 »
จะคอยติดตามตลอดไปครับ  ;D

ปล. จะรออ่าน Exclusive Story by J!MMY นะครับ (ชื่อไทย แฉแหลกเจ๊สั่งลุย)

ยินดีด้วยครับท่านพี่ ขอให้อยู่คู่วงการรถยนต์ของเมืองไทยตลอดไป ชนิดที่ว่าใครมาโค้นก็ไม่ล้มนะพี่.....

+1 เอาด้วยคน แต่ผมชอบที่พี่แพนพูดตอนจบรายการ ของ VOLVO S80 มีแต่...ล้วนๆ...........

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:08:35 »
ยินดีด้วยคับ พี่จิมมี่

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:27:17 »
Happy Birthday to HLM คร้าบบ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ SUPAPID

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:38:51 »
 ;) ;) ;) HBD  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:44:24 »
HBD คร้าบ  ;D

ออฟไลน์ nutmos

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:52:56 »
3 ปีแล้วเหรอ สำหรับเว็บนี้
สิ่งที่ผมยังประทับใจในเว็บนี้ที่สุด คือ
การรีวิวรถ ที่พี่จิมมี่เขียนตรงไปตรงมา
เพื่อผู้บริโภคอย่างเราๆ
พี่จิมมี่ทำดีที่สุดแล้วครับ สุขสันต์วันเกิด HLM

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:53:21 »
HBD HLM
 ;) ;)ขอให้พี่ๆน้องๆทีมงานทุกท่านรักษาสุขภาพให้ดี เพื่อที่จะได้มีผลงานให้ fanclub
แบบพวกเราดูตลอดไปครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:04:46 »
ยินดีกับทีมงาน HLM ด้วยครับ กำลังโตวันโตคืนเลย

ออฟไลน์ kanekung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:06:10 »
เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ

ให้พัฒนาเว็บต่อไปเรื่อยๆ ครับ

H B D ครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:07:29 »
HBD  Headlightmag นะครับ จะติดตามและเอาใจช่วยตลอดไปนะครับ   :D

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:09:53 »
ยินดีด้วยครับ ;D

ขอให้ก้าวต่อไปอย่างมั่นคง
"Lose who you are to save what you love."