ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอะไรที่สติวปิ๊ดหน่อย... Camry Hybrid ถ้าแบตเต็ม จะวิ่งได้กี่โลครับ  (อ่าน 4837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yupgi

• Newbie
  • *
ถ้าตอนแบตเต็มๆ แล้ววิ่งโดยใช้ไฟฟ้าอย่างเดียว ไม่ใช้น้ำมันเลย วิ่งซัก 50 กม/ชม. ไปเรื่อยๆ จะวิ่งได้ทั้งหมดกี่กิโลครับ ไฟถึงจะหมด

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อันนี้ต้องถามวิศวกรโตโยต้าแล้วละครับ
เพราะ ในวันที่นำมาทดลองจริง จะไม่ทดลองแบบนี้ให้แน่ๆ

การวิ่ง 50 กม./ชม.ไปเรื่อยๆนั้น......... T_T  >_<'

ออฟไลน์ Newhang

เออ มันช้าเกินครับผมว่า

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
ที่ความเร็วขนาดนั้นเครื่องยนต์คงทำงานและตัดระบบมอเตอร์ไปแล้วแน่นอน และอาจเป็นไปได้ด้วยว่าในเวลานั้น มอเตอร์กลายเป็นเจนเนอเรตอร์เพื่อผลิตไฟฟ้าไปชาร์จแบตเตอรรี่อยู่ด้วยซ้ำ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับว่าวิศวกรของโตโยต้าเขียนโปรแกรมไว้ยังไง

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยอ่านว่าพริอุสยังทำได้ไม่กี่กิโลเมตรเองครับ
ถ้าให้วิ่งมอเตอร์ผมว่ามันจะยอมเฉพาะตอนไหลมากกว่า

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
ผมดูสเปค Camry ทางเวปเทียบระหว่าง Hybrid กับ ธรรมดา พบว่า

ห้องเก็บสัมภาระมันหายไป 1 ใน 3 เลย
อัตรากินน้ำมันในเมือง ตัว hybrid ประหยัดกว่า 33 % แต่นอกเมืองไม่แตกต่าง
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)