โพลล์

???????????????????? ?????????????? ???? 2.4-2.5 ?????????????????????????????????????????? ???????

accord 2.4 ????
15 (24.2%)
camry 2.4 minor change
8 (12.9%)
teana 2.5 ????
37 (59.7%)
?????????????????  
1 (1.6%)
???????????? ?????????????????
1 (1.6%)
??????????????
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 58

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากวางแผนจะซื้อรถ ซีดานระดับกลาง คุณจะเลือกตัวไหนเป็นคำตอบสุดท้าย โหวตจ๊ะ  (อ่าน 11357 ครั้ง)

pode

• บุคคลทั่วไป
ในรอบปีนี้ถ้าหากวางแผนจะซื้อรถ ซีดานระดับกลาง รุ่น 2.4-2.5 คุณจะเลือกตัวไหนเป็นคำตอบสุดท้าย
อยากให้เพื่อนๆในบอร์ดช่วยกันโหวต หรือ แสดงความคิดเห็นกันหน่อย จะได้เป็นแนวทางให้คนที่สนใจรถ 3 รุ่นนี้คับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ณ เวลานี้ เทใจให้ TEANA ครับ  ;D

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
Teana ครับ ผมไม่ชอบเหมือนใคร

ออฟไลน์ SUN-PS

teanaครับ
ลองมาแล้วทั้ง3คัน ข้อดีนิสสันมากสุดครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

เคยขับมาแล้วทั้ง 3 ตัว เลือก Accord 2.4 Navi ครับ

ถึงแม้ว่า Teana จะดีกว่า Accord ทั้งการเก็บเสียง ช่วงล่าง เครื่อง เกียร์

แต่สำหรับผม ผมเอา Accord ดีกว่าครับ ชอบดีไซน์ของมันมากกว่า ดูวัยรุ่น สปอร์ต แล้วก็ชอบดีไซน์ภายในอวกาศๆกับสีเบาะของฮอนด้าครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเลือก Teana 2.5 ด้วยเหตุผลเรื่อง
- รูปทรงภายนอก
- การออกแบบภายใน
- ความสบายของเบาะ
- อัตราเร่งและโทนเสียงเครื่องยนต์

แต่จริงๆแล้วมันก็เกือบโดน Accord 2.4 แซงเพราะ
- ผมชอบ A/T ธรรมดามากกว่า CVT
- ฟีลลิ่งความคล่องในการขับขี่ที่แอคคอร์ดนั้นขับแล้วไม่รู้สึกเลยว่าตัวมันยาวใหญ่ที่สุดในกลุ่ม
- การตอบสนองช่วงล่าง Teana ท้ายนุ่มไปนิด ส่วน Accord กระด้างไปนิด แต่ภาพรวมผมชอบ Accord มากกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

pode

คุณ commander cheng คับ การตอบสนองช่วงล่างที่นุ่มไปนิด ของ teana นี่ขอขยายความนิดหนึ่งได้ปะคับ งง...
มันนุ่มไปยังไง ดีหรือไม่ดี
แต่ ผมเห็นด้วยที่ accord กระด้างไปนิดจิงๆ

ออฟไลน์ PREM

ผมเลือก Teana คับ
เลือกไปแล้วด้วย... ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Black Camry

• Newbie
  • *
Camry ดีกว่าครับ
ถึงแม้ช่วงล่างและความสบายจะแพ้ teana
ถึงแม้ภายในและเครื่องยนต์จะแพ้ accord
แต่ด้วยรูปทรง ศูนย์บริการ ความทนทาน และ option ที่มากกว่าคู่แข่ง ที่บางคนบอกไม่มีประโยชน์แต่ถ้าใครได้ลองใช้ในชีวิตประจำวันแล้ว จะบอกว่า option ที่ให้มามันก็มีความจำเป็นเหมือนกันนะ
สรุป  camry

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
คุณ commander cheng คับ การตอบสนองช่วงล่างที่นุ่มไปนิด ของ teana นี่ขอขยายความนิดหนึ่งได้ปะคับ งง...
มันนุ่มไปยังไง ดีหรือไม่ดี
แต่ ผมเห็นด้วยที่ accord กระด้างไปนิดจิงๆ

นุ่มไปสำหรับผมคือไม่ดีครับ...คือไม่ดีในความเห็นผมนะ ความเห็นคนอื่น เค้าอาจชอบกัน

ส่วนตัวผมชอบรถที่ช่วงล่างหลังกระชับ แต่ Teana น่ะเวลาจั๊มเนินช่วงล่างหลังมันมีการยุบให้ตัว
มากเกินไปหน่อย ซึ่งถ้าเป็นแอคคอร์ดมันจะยุบทีเดียว ยุบไม่มากเท่า แล้วนิ่งเลย

ผมเป็นคนขับรถในเมืองบ่อยก็จริง แต่เวลาเดินทางผมก็เน้นการทรงตัวเช่นเดียวกัน สำหรับช่วงล่างหลังนี้
ผมคิดว่าอยากให้ Teana มันเฟิร์มกว่านี้หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2009, 18:29:26 โดย Commander Cheng »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ PREM

เ้รื่องช่วงล่างนุ่มเกินนี่ Teana ใหม่ดีขึ้นพอสมควรนะครับ
J31 ที่เคยนั่งสองสามครั้งนี่ ช่วงล่างย้วยจนเวียนเฮดเลยเวลาขึ้น-ลงสะพาน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

jaesz

เลือก Camry ครับ  ลดเงินสดเยอะสุด กินน้ำมันพอรับได้ อะไหล่ถูกน่าใจหาย

ผมขายอะไหล่น่ะครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ลองขับมาหมดทั้ง 3 คันแล้วเหมือนกันครับ

ผมเลือก Accord เพราะชอบใน Feeling ครับ

เหมาะกับผมมากที่สุด
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Lovely_Car

ชอบแคมรี่ครับ ภายในดูหรูมากๆ นั่งสบายนะผมว่า แต่ไม่ชอบตรงลายไม้อะครับ ดูเหมือนพลาสติก

แต่ปกติใช้Accordอยู่ - -"

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
ACCORD ครับ

CAMRY ถ้าพวงมาลัยหนักกว่านี้อีกนิด ช่วงล่างแข็งกว่านี้อีกนิด มันก็น่าสนใจมากนะครับ ชอบตำแหน่งขับมัน กับชอบการดีไซน์รวมๆของมัน

เทียน่า อืมๆๆ อีกนิดอ่ะ อีกนิดจะโดนใจแล้ว

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ชอบ Teana มาตั้งแต่รุ่นก่อนจนถึงรุ่นใหม่ก็ชอบครับ
แต่ปีที่แล้วเพิ่งซื้อ Camryไป ชอบเบาะนั่งครับนั่งแล้วสบายกระชับหลังดีสำหรับคนตัวใหญ่ ผมสูง188 อะคับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
ผมกลับไม่ชอบหน้าตาเจ้า Teana เลย และสีเบาะด้วยมันสว่างและสกปรกง่ายเกินไป
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

pode

ยังไงโหวตกันได้ต่อเรื่อยๆนะคับ ไม่มีการปิดโหวต

ออฟไลน์ polla

• Newbie
  • *
ผมเลิกaccord 2.4นะ sportและคันโตดีครับภายในสวย ล้ำๆดี

ออฟไลน์ polla

• Newbie
  • *
ข้างบนพิมพ์ผิด.....เลิก..changed to....เลือก...ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Camry วัสดุภายใน ดูไม่ดีที่สุด พลาสติก เหมือนกับ Accord แล้ว จับแล้ว ความรู้สึกที่ได้ ไม่เท่า
โดยเฉพาะตรงกลาง มัน สีเทาๆ เงินๆ ขาวๆ อ่ะ แล้วมีลายไม้ตัด
ส่วนเบาะ ผมว่าโอดีครับ ชอบที่มีพัดลมเป่าเนียแหละ
ส่วน Accord วัสดุพลาสติก แต่สัมพัสดีกว่า Cammry จัดด้านในได้น่าดู ช่วงล่างกระชับ
แต่ เสียง ภายนอกเข้ามาเยอะเกิน ยังกับนั่ง ซีวิคแนะ แต่ชอบตรงเครื่องและช่วงล่าง
TEANA พึ่งขับใกล้ๆ วัสดุดีสุด นุ่ม ดูดี และน่าจะเลอะง่าย จัดสี ต่างๆ ได้ผ่อนคลาย
ช่วงล่าง นิ่มๆ แต่ไม่นิ่มมาก คงไม่ได้เท่า Accord
แต่ตอนนี้ก็เลือก TEANA น่ะ

ออฟไลน์ new kid

pode

ใครยังไม่ได้โหวตช่วยกันโหวตเยอะๆคับ