ผู้เขียน หัวข้อ: รายการของคุณ ปัญญา ที่ ช่อง9มาแล้วนะครับ ลองดูกัน  (อ่าน 17401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
รายการแต่ละ รายการ ดีๆทั้งนั้นเลยนะครับเวิร์คพ้อยท์
ดูมีสาระ ประเทืองปัญญา สร้างสรรค์

แต่เบื้องหลังค่อนข้างจะ....นิดนึงน่ะครับ

อยากจะบอกว่ารายการคุณพระช่วย ทำมาตั้งหลายปีแต่กำไรแค่ 2-3 พันบาทเองครับ

ปล.ได้ข้อมูลนี้มาจากคนวงในระดับสูง  ^^

แต่ก็เห็นได้รางวัลทุกปีนะครับ รายการนี้ คงเป็นรายการที่ไม่ได้สร้างเงินให้กับบริษัทมากมายแต่กลับสร้างชื่อเสียงและภาพลักษณ์ที่ส่งเสริมความเป็นไทยให้กับบริษัท คงคือๆกันกับ CX-9 Camry V6 Accord V6 ที่ขายไม่ค่อยจะได้ แต่มีไว้ให้คนเห็นว่า ข้าก็ทำรถแรงเป็นเหมือนกันนะเฟ้ยย

เห็นเขาบอกว่าคุณปัญญาต้องการให้มีรายการเพื่อสังคมสักรายการซึ่งไม่หวังกำไรครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ถ่ายจากด้านหลังโรงอาหาร คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ ชิมิ

555 ผมจำได้แหละ เคยเห็นครับ จอดอย่างเดียวเลยครับ ว่าแต่นิสิตจอดตรงนี้ไม่ได้นิครับ^^ 

ใช่ครับผม แต่รถเป็นรถของพ่อเพื่อนผมครับ เปิดร้านขายอาหารอยู่ในโรงอาหารวิศวะ แล้วก็เป็นผู้รับเหมาติดตั้งกล้องวงจรปิดกับพวกระบบไฟให้ทางจุฬาอะครับ คันนี้จอดไม่ได้วิ่งมานานแระหลังจากไปปะผุมา ส่วนเพื่อนผมนั้นเจ้าตัวขับ E220 CDI W211 ซึ่งขัดแย้งกับหน้าตาเค้ามาก

ล่าสุดโทรมาหาผมบอกว่าส่งประวัติไปที่รายการแล้วและไม่ถึง 6 ชั่วโมงรายการติดต่อมาทันทีบอกว่าอยากให้ไปออกครับ 555 คงจะได้เห็นผมกับเพื่อนออกทีวีกันสักตอนแหละทีนี้

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
อาจจะมีการเตี๊ยมขั้นต้นโดยไม่ให้รถเก่าที่ยังไม่เก่าเข้าเล่นหรือเปล่าครับ
คันแรกที่มานี่ก็ไม่เก่ามากนะครับ อันนี้ไม่น่าจะใช่ แต่คันที่สองนี่ ใช้ได้เลย เอิ๊กๆ

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
ผมส่งข้อมูลไปให้เพื่อนที่มีรถคันนี้อยู่ เพื่อนผมสนใจใหญ่เลยครับ 555

KE36!!!

อ้าว คณะเดียวกันนินาา

ปีอะไรหรือครับ??