ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถหรูๆพวกbmw,benz ....ใหม่ๆป้ายแดง ผมเหนหลายคันละทำไมต้องเปิดไฟตอนกลางวันด้วยอะครับ  (อ่าน 19427 ครั้ง)

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
เพื่อนผมก็เคยเข้าใจผิด คิดว่าE class คันนั้นบ้า เปิดไฟโชว์กลางวัน -*-

คนส่วนใหญ่ยังไม่ทราบนะครับผมว่า เหอๆ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มันจะเข้าใจเป็นอะไรไปได้หรือ
คงเข้าใจว่าเป็นพวกกระแดะเปิดไฟละมั้งครับ
ยิ่งช่วงนี้มีกระแสรถไม่มี DRL แต่ดันทะลึ่งเปิดไฟตัดหมอกเล่นกันซะแบบนั้น
ถ้าเป็นไฟใหญ่ (ไฟต่ำธรรมดา) ก็ไม่กระแดะหรอกครับ น้องสาวผมใช้ Elantra เวลาขับออกก็เปิดไฟ แต่ถ้าใช้ไฟตัดหมอกก็ไม่แน่เพราะคนอาจจะเข้าใจใน DRL แล้วคิดว่าไฟตัดหมอก แสบตาๆ เปิดแล้วอาจจะชัดเจนกว่าไฟต่ำก็ได้ แต่ตำรวจมีสิทธิ์เรียกหรือไม่ก็ไม่ทราบ

ที่อ้างแบบนี้เพราะมีเว็บบางร้านทำ DRL ในไทย อ้างว่าสวยต่างๆนาๆ คนจะหันมามอง ซึ่งนั่นไม่ใช่จุดประสงค์ในการใช้งานของมันครับ ถ้าบางแบบไม่มีมาตรฐานดีก็แยงตาเกินไปอีก ซึ่งถ้าจะดีก็ควรมีกฎหมายควบคุมในไทยครับ แต่คงยาก หากตอนนี้ก็ยังไม่มีกฎหมายห้ามไว้มั้ง

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม แล้วมันทำให้ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนหลอดไฟเพิ่มขึ้นไหมเนี่ย??
JDM เท่านั้น จะครองโลก!