ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทุกท่านที่จอง xc 60 d3 หรือใช้ xc 60 อยู่หน่อยครับ  (อ่าน 4777 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่ามีท่านใดได้รับรถบ้างแล้วครับ ตัวผมได้สั่งจอง volvo xc 60 d3 ไว้ตั้งแต่วันที่ 11 ธันวาคม 53 ทางเซลล์แจ้งว่าจะได้รับรถในล็อตที่ 2 ที่จะมาถึงไทย ซึ่งจะมาถึงปลายเดือนกุมภาพันธ์ แต่เมื่อประมาณกลางเดือนกุมภา ผมได้โทรไปสอบถามทางเซลล์ถึงวันรับรถ เซลล์ได้แจ้งถึงปัญหาในการผลิตและบอกว่าน่าจะได้รถประมาณกลางมีนา ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร เพราะจองไปแล้วรออีกสักเดือนก็ได้ แต่แล้ววันนี้ผมก็ได้โทรไปสอบถามวันที่แน่นอนอีกครั้งหนึ่ง ซึ่งคำตอบที่ทางเซลล์บอกคือรถที่จะมาตอนเดือนมีนาทาง volvo ต้องนำไปแสดงในงาน motor show ปลายเดือนมีนานี้ และแจ้งว่าตัวผมน่าจะได้รถซึ่งจะเข้ามาตอนเดือนเมษาในวันที่ 20
ไม่ทราบว่าท่านใดที่จอง xc 60 d3 ไว้แล้วเจออย่างผมบ้างไหมครับ ไม่เข้าใจทาง volvo จริงๆ ที่ไม่ส่งมอบรถให้ลูกค้าที่จองไว้แล้ว แต่กลับต้องการนำรถไปแสดงในงาน motor show หรือเป็นข้ออ้างของเซลล์หรือปล่าวก็ไม่รู้ มีท่านใดเจออย่างผมไหมครับ (ขอโทษนะครับที่เขียนยาวไปหน่อย) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ผมไม่ได้จองนะครับ
แต่ทำไมเขาต้องมาเอารถเราไปโชว์จนเวลารับรถเราเลื่อนไปไกลขนาดนั้น สงสัยจะเป็นข้ออ้างมั้งครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
คงหมายถึงว่า รถที่ส่งมาไทยถูกเอาไปโชว์ในงานหมด เลยต้องรอล็อตต่อไปหรือเปล่าครับ

คงไม่ถึงขนาดเอารถลูกค้าไปโชว์ละมั้ง :)

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ตัวนี้ไม่ได้ประกอบไทยหรอกหรอครับ ???

ออฟไลน์ prai

ตามจริงน่าจะรักษาลูกค้าไว้ก่อน XC60 ก็มีรุ่นอื่นทำไมไม่เอาไปโชว์มันก็เหมือนกันนั่นแหล่ะ ถ้าแค่วางโชว์

• Newbie
  • *
xc 60 รุ่นนี้เป็นนำเข้าครับ ไม่แน่ใจว่ามาจากมาเลเซียหรืออินโด ครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

ติดต่อศูนย์ใหญ่ดีกว่าครับ ตอนที่จอง (กลาง ด. พ.ย.)ศูนย์บอกว่าเหลือโควต้าอืก2คันทีจะได้ธ.ค. ผมเคยรอ AUDI Q5 ตั้ง6เดือนแล้วไม่มา แต่ก็คืนเงินหลังติดต่อไป 1ด. บางทีจองในงานได้ของแถม หรือราคาพิเศษ แต่รถอาจมาช้าหรือไม่มา (ตอนนั้นได้ราคา3.45ล) แต่วอลโว่ไม่น่าจะเหมือนaudiนะ

ออฟไลน์ TorTy

volvoเคยมีกรณีเอารถลูกค้าไปโชว์จนเป็นเรื่องนี้แหละไม่รู้จะแบบเดียวกันไม๊นะครับลองถามไปเลยว่าถ้ารถเอาไปโชว์ผมไม่เอาหรือไม่ก็ต้องถอนจองหรือราคาต้องถูกลง

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านนะครับ วันนี้ผมจะติดต่อเซลล์อีกครั้ง ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ