ผู้เขียน หัวข้อ: ไปขัดรถลบรอยขูดสีที่ไหนดีครับ ทีฝีมือดี และอยู่ใกล้ห้าง  (อ่าน 8577 ครั้ง)

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
จากกระทู้ที่แล้วที่ผมโดนขูดสี
หลังจากนั่งทำใจมาสักพัก
ก็คงถึงคราวที่ผมจะเอารถไปขัดสีลบริ้วรอยเสียที
เืผื่อร่องรอยมันจะลบเลือนให้หายสะดุดตาสะเทือนใจเสียบ้าง

ก็เลยอยากขอคำแนะนำช่วยแนะนำร้านฝีมือดีๆครับ
ว่าไปทำที่ไหนดี

ถ้าเป็นไปได้ ถ้าร้านอยู่ใกล้ห้างก็ดี เผื่อไปเดินเล่นดูหนัง กินข้าวช็อปปิ้งระหว่างรอ
(เห็นว่ารอที 2-3 ชั่วโมงนะ กว่าจะทำเสร้จ)

และถ้าเป็นไปได้ ขอทำเล แถวๆพระราม 4 เอกมัย รามอินทรา จะดีมากเลยครับ

แต่อย่างไรก็ตาม...ถ้าที่ไหนฝีมือดี ถึงไกลไปหน่อย ก็ยินดีไปอยู่ดีแหละครับ

(ไม่อยากเดินเข้าไปแบบคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ไปให้เจ้าของคาร์แคร์เชือด
หรือทำให้รถเราเสียสภาพกว่าเดิมนะครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ผมใช้บริการที่นี่อ่ะครับ ใกล้ๆเ็ซ็นทรัลรัตนาทิเบศ รถผมกำลังขูดสีอย่างเมามันอยู่เรยตามรูปเว็บนี้
http://www.carsbright.com/forum/index.php?topic=628.msg7439#new
ดูจากที่หลายๆคนที่ไปใช้บริการคอมเม้น ผมว่าวางใจได้ครับ ^^"

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

WAC car detailing เลยครับ
อยู่หลังคาร์ฟู พระราม 4 + ข้างๆ K village
ใช้บริการมา 7-8 ปีและ ฝีมือดีครับ
แต่ถึงอย่างไร พวกรอยขีดขูด ควรให้ช่างขัดตรวจสภาพผิวสีดูก่อน ว่ารอยนั้นสามารถขัดลบได้มากน้อยแค่ไหน

http://www.waccardetailing.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอกมัย ถึงรามอินทรา แปลว่าบนเส้นประดิษฐ์มนูธรรมได้ใช่ไหมครับ ก็มี ปตท.ใหญ่ๆ ก่อนถึงโฮมโปร แต่ที่ทำไม่ใช่ของ ปตท. นะครับ แยกกัน ก็พอเชื่อได้มากกว่าที่เป็นของ ปตท. โดยตรง หรืออยากติดห้าง ที่คริสตัลก้มีครับ น่าจะแพงหน่อย แต่มีรถเชื่อใจใช้บริการเยอะ คงวางใจได้เปลาะนึงครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

อยากเห็นรอยอ่ะครับ มีให้ดูป่ะครับ

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
ยังไม่มีให้ดูครับ เพราะไม่คิดจะถ่ายรูปให้เจ็บใจเล่นๆ
แต่เดี๋ยวหากล้องแป๊ปนึงครับ
คิดๆไป ถ่ายเก็บไว้เล่นๆก็ได้
ว่าครั้งนึง ครั้งนึงเธอจำได้ไหม...

ส่วนแผล ก็ลากยาว ตั้งแต่ไฟหน้ารถ ถึงท้ายรถเลยครับ แถมวนรอบกลับมาข้างหน้าอีก
ท่าทางจะแค้นน่าดูชมทีเดียว