ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครติดระบบ HGV(รถพลังน้ำ) บ้างครับ???? ไม่ทราบว่าดีไหม  (อ่าน 7485 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• Jr. Member
  • **
ปล อยากทราบ มันช่วยเซฟเยอะไหมครับ แล้ว ข้อดี ข้อเสีย เปนไงบ้างครับ แนะนำหน่อย ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ดึงแรงเครื่องอย่างที่ซูเปอร์ชาร์จทำ ไปดึงไฮโดรเจนออกจากน้ำ ซึ่งอยู่ในถังเก็บเล็กๆ ก็น่าสงสัยว่าจะสร้างไฮโดรเจนมาเป็นเชื้อเพลงได้มากขนาดนั้นเชียวหรือครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ผมคิดว่า ผลที่ได้ มันก็มีแต่ น้ำ ไม่มีเนื้อ อะคับ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ลดน้ำหนักตีน ลดน้ำหนักของในรถ เลี่ยงเส้นทางรถติด ประหยัดและเห็นผลกว่าครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่มีผลครับ หลอกลวงทั้งนั้น ไฮโดรเจน มีแค่กี่เปอร์เซ็นในน้ำแล้วเอามาแยกจากน้ำที่มีไม่กี่ลิตร ไม่มีทางที่จะมาทำให้เป็นเชื้อเพลิงได้หรอกครับ  หนักรถป่าวๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อย่าไปยุ่งกับของหลอกเด็กพวกนั้นให้เสียเงิน เสียเวลา และเสียจิต เลยครับ

มันก็หลอกลวงไม่แพ้กับเรื่อง e-plus นั่นแหละ

ออฟไลน์ prai

ผมว่า ถ้าสมมุติมันทำได้จริงก็ดีนะ

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
เพิ่มเติมอีกนิดครับ

ปฎิกิริยา ที่ว่า ตามสมการ ก็มีแนวโน้มจะเป็นไปได้ครับ
แต่เท่าที่ผมมีข้อมูล คือ ปัญหาความคุ้มค่าของการติดตั้งครับ
ลงทุนสูง payback period ยาวมาก จนไม่รู้ว่าจะติดทำไม สามารถแยก ไฮโดรเจนได้ แต่เบาบางมาก จนไม่เกิด Effec.ที่จับต้องได้ (ในตอนนี้นะครับ อนาคต เป็นเรื่องที่ยังมาไม่ถึงครับ)
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้ามันใช้ได้จริง คงได้เห็นใน Taxi ก่อนแน่นอนครับ

เพราะรถติดแก๊สยังเห็นได้จาก Taxi ก่อนตั้งนานกว่าโรงงานจะประกอบขายเอง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016