ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ G8 ตรูก็โดนจวกอีกล่ะ แต่ถือว่าโชคดีเพราะคู่กรณีไม่หนี  (อ่าน 7541 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เมื่อเช้านี้เองโดนซัดตรงสี่แยกไฟแดงนครนายกเนี่ยแหละ เลี้ยวแล้วเบียดกัน ซุ้มล้อหลังขวายุบไปเลย คู่กรณีไม่มีประกันแต่โชคดีที่คุยกันรู้เรื่องไม่หนี เพราะเค้าโดนแค่กันชนถลอกเองหนีไปก็ได้ คุยไปคุยมาระหว่างรอประกันเค้าก็ต่อรองช่วยซ่อมให้เค้าด้วย คุยกันดีๆเนี่ยแหละครับ จริงๆแล้วมันต้องเป็นประมาทร่วมเพราะจวกกันกลางแยก เลนเลี้ยวขวาได้2เลน ผมก็ตกลงไปเพราะดูแล้วแค่ทำสีอย่างเดียว แต่ G8 ผมซุ้มล้อยุบ ถ้าเค้าหนีก็เรื่องยาวอีกล่ะ ประกันมาก็เคลียร์กันไปเรียบร้อยจบ คู่กรณีผมแกเป็นทหารครับยศก็ไม่ได้เยอะอะไร แต่พี่ชายแกเนี่ยใหญ่พอสมควรเลย ดูแล้วๆแกจะกร่างใส่ผมก็ได้ แต่คุยด้วยดีเลย ไม่มีตะคอกไม่มีการขึ้นเสียงใส่กัน จริงๆแล้วรถชนกันเนี่ยผมมองว่าคุยกันดีๆก็ได้ทำไมต้องทะเลาะกันด้วย ผมบอกได้เลยว่าถ้าคู่กรณีกร่างใส่ผมตั้งแต่ตอนแรกเนี่ย ไปจบกันโรงพักแน่นอนครับ

ออนไลน์ shando

โชคดีไปครับที่เจอคนดี แล้วยุบแบบนี้เคาะได้มั้ยครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งหมดเลย

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
โชคดีไปครับที่เจอคนดี แล้วยุบแบบนี้เคาะได้มั้ยครับ หรือต้องเปลี่ยนทั้งหมดเลย

ช่างไทย รถยับแค่ใหนก็เคาะกลับมาให้เป็นรถได้ครับ

ปล.แต่รถผมซ่อมกับอู่บ้านนอกไม่มีเครื่องจิ๊ก มันจะได้ศูนย์มั้ยเนี่ย Y-Y
07 mazda 3

ออฟไลน์ Arado_kung

รถผมซ่อมห้างครับ เผลอๆได้ชิ้นใหม่เลยมั้ง

ออฟไลน์ SP

โชคดีบนความโชคร้ายครับ ที่เจอคู่กรณีแบบนี้ถือว่าดีไป
พ่อผมเคยเจอเฉี่ยวกระจกมองข้าง เค้าลงมาก็มาด่าพ่อผมทั้งๆที่เค้าผิด
พ่อผมพูดคำเดียวว่ารอประกันมา พอพ่อผมเผลอเค้าก็หนีไปแล้วครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คนดี สังคมก็น่าอยู่ อันนี้น่าชื่นชมครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป
นึกว่า pontiac g8 = =* ~

;D ;D ;D

methus zaa

โชคดีไปครับพี่ รถพ่อผมรุ่นเดียวกันกะพี่นี่แหละจอดอยู่แถวบ้าน โดนปิคอัพเสยชนประตูเปิดไม่ออกเลยครับ ต้องแงะของพ่อผมเปลี่ยนตั้งแต่ซุ้มล้อจนถึงประตูเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

นึกว่า pontiac g8 = =* ~

;D ;D ;D

ด้วยคนครับ เป็นรุ่นของปอนเตี๊ยกนี่นา ถือว่าทหารคนนั้นมีเกียรติครับ รับผิดชอบ

ออฟไลน์ red898

• Full Member

รถผมซ่อมห้างครับ เผลอๆได้ชิ้นใหม่เลยมั้ง
[/quote]

ดูจากรูปแล้วจะเปลี่ยนทั้งชิ้นคงไม่ได้มั้งครับ มันเป็นเหล็กpress ทั้งแผ่นต่อไปหลังคาด้วยนะครับ

ออนไลน์ shando

ดูจากรูปแล้วจะเปลี่ยนทั้งชิ้นคงไม่ได้มั้งครับ มันเป็นเหล็กpress ทั้งแผ่นต่อไปหลังคาด้วยนะครับ

ได้ครับ รถผมเคยเฉี่ยวเสา เหล็กบังโคลนหลังหลุดไปเป็นแถบ เค้าก้ตัดเปลี่ยนให้ครับ

ออฟไลน์ mothsan

ดูจากรอยบุบดึงให้เหมือนเดิมคงยากครับ คงต้องตัดเปลียนช่วงเสา C ครับ ก็ต้องมีรอยต่อที่เสี่ยงต่อสนิมครับ
เปลี่ยนทั้งชิ้นคงเป็นไปไม่ได้ครับ ต้อง spot กันเยอะมากเหมือนประกอบรถใหม่เลย

ออฟไลน์ LimitedEdition

เสียหายไม่มากแบบนี้
คงใช้เคาะให้กลับรูปเดิม โป๊แต่งให้เรียบ แล้วตีสีทั้งชิ้นล่ะครับ

เปลี่ยนยกชิ้นนี่ จะคิดว่าโชคดีก็โชคดี จะคิดว่าเสี่ยงก็เสี่ยงนะครับ
เพราะแก้มท้ายนี่ ถ้าจะเปลี่ยนต้องตัดตรงรอยต่อช่วงเสา C อย่างเดียว
แล้วดึง Body Panel ออกให้เหลือแต่โครงสร้าง เสร็จแล้วเอาแผ่นใหม่ประกบเข้าไป
เชื่อมติดเหมือนเดิมด้วยทองเหลือง

เป็นผม ผมเลือกที่จะเคาะกลับมาดีกว่าครับ

methus zaa

ของผมตอนโดนชนตูด นี่ก็เคาะแล้วทำใหม่ครับ

ออฟไลน์ 6162002

จริงๆแล้วรถชนกันเนี่ยผมมองว่าคุยกันดีๆก็ได้ทำไมต้องทะเลาะกันด้วย
ชอบประโยคนี้อ่ะครับ ^^

ที่ยุบนั่นไม่มาก ผมเห็นที่อู่เขาก็ดึงออกมา่ง่ายๆเลย ไม่เปลี่ยนน่าจะดีกว่านะครับ*-*

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
++

อ้าว คนคลับ ACT เหมือนกัน
ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆ นะครับ
ผม G7 ครับ ^^"

++

ออฟไลน์ TorTy

ช่างไทย รถยับแค่ใหนก็เคาะกลับมาให้เป็นรถได้ครับ

ปล.แต่รถผมซ่อมกับอู่บ้านนอกไม่มีเครื่องจิ๊ก มันจะได้ศูนย์มั้ยเนี่ย Y-Y
มุมที่โดนไม่มีผลต่อตัวถังเท่าไหร่หรอกครับแต่ศูนย์ล้อตั้งใหม่ถ้าจะดีเห็นมีรอยมาด้วย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เคาะกลับแล้วโป้วได้ครับ เเป็บเดียวก็กลับมาหล่อแล้วครับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ kudos

• Jr. Member
  • **
เสียหายไม่มากแบบนี้
คงใช้เคาะให้กลับรูปเดิม โป๊แต่งให้เรียบ แล้วตีสีทั้งชิ้นล่ะครับ

เปลี่ยนยกชิ้นนี่ จะคิดว่าโชคดีก็โชคดี จะคิดว่าเสี่ยงก็เสี่ยงนะครับ
เพราะแก้มท้ายนี่ ถ้าจะเปลี่ยนต้องตัดตรงรอยต่อช่วงเสา C อย่างเดียว
แล้วดึง Body Panel ออกให้เหลือแต่โครงสร้าง เสร็จแล้วเอาแผ่นใหม่ประกบเข้าไป
เชื่อมติดเหมือนเดิมด้วยทองเหลือง

เป็นผม ผมเลือกที่จะเคาะกลับมาดีกว่าครับ

ตามนี้เลยครับ เคาะจากในซุ้มล้อ ออกมาครับโป้วเก็บ  แล้วพ่นปัดแล็คเกอร์แถวเสาหลังคาครับ  ตัดเสา C มันจะเหมือนรถชนหนักเลยครับ
No Thing.