ผู้เขียน หัวข้อ: นำคลิปที่ทำให้ผมหลงรัก PRIUS มาฝากครับ  (อ่าน 5255 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
เป็นวีดีโอที่สื่อออกมาได้ดีมากเลยครับ
ทั้งระบบการทำงานต่างๆ  ความสะดวกสบาย ฯลฯ

กับการแนะนำตัวของ  TOYOTA PRIUS  : No one else.

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
Re: นำคลิปที่ทำให้ผมหลงรัก PRIUS มาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 23:58:05 »
ชอบๆ คับ
สื่อออกมาได้ดีคับ
ผมว่าถ้าประเทศไทยมีแบบนี้ ยอดขาย Prius ของไทยอาจจะเพิ่มขึ้นนะคับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: นำคลิปที่ทำให้ผมหลงรัก PRIUS มาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 23:58:29 »
ดูแล้ว เขี่ย March ทิ้งไปในบันดล
แต่มองป้ายราคา จ๊ากกกกก ล้านสอง - -'
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:58:35 »
การนำเสนอทำน่าสนใจดีเหมือนกันแฮะ

แต่ดูแล้ว ผมยังปัดมาร์ชลงไม่ได้อยู่ดี เพราะความต้องการของผมนั้น มันไม่ได้ไปลงที่รถไฮบริต แต่มันลงกับรถเล็กที่ขับในเมืองคล่องตัวซะมากกว่า  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 08:53:08 »
จากการที่ใช้Prius มา4เดือน เมื่อเทียบกะ Yaris และ March

ขนาดรถที่ใหญ่ขึ้นมาก ความคล่องตัวหายไปหมด
และกันชนหน้ามันต่ำมาก พอมาเจอถนนประเทศไทย  เฉียวไปเฉียวมา เป็นรอบเพียบไปหมด ดีที่ยังพอเอาวิชาทำโมเดล มาลบรอยได้บ้าง

แต่สิ่งที่ได้รับคือ กำลังเครื่องเหลือเฟือมากๆๆ แซงได้มั้นใจมากๆๆ
ที่สำคัญจับน้ำมันมา 10กว่าถัง ไม่เคยได้ต่ำกว่า 21km/l :ถัง
 และวิ่งในซอย ชอบมากเพราะมันไม่มีเสียง คนมักจะมองตามจนคอเอียง 55555555555

เออถ้าขับจนกายและใจ เข้ากะ Prius แล้วคุณจะแทบไม่ใช้ พ้าเบรคเลย กลับมาบ้านลงมาจับจานเบรค ไม่รู้สึกร้อนเลย 555555
เพราะใช้ ไดนาโม มาเบรคแทนเกือบหมด

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:28:50 »
ถ้าไม่นับADตัวแรกของพรีอุส ที่เป็นฉากดำๆกับไฟสีฟ้าเห่ยๆนั่น
ผมว่าสองตัวหลังทำออกมามีบรรยากาศที่น่าสนใจ และสื่อคาแรกเตอร์ของตัวรถได้ดีมากๆเลยนะครับ

.-_-.

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 08:47:59 »
การนำเสนอทำน่าสนใจดีเหมือนกันแฮะ

แต่ดูแล้ว ผมยังปัดมาร์ชลงไม่ได้อยู่ดี เพราะความต้องการของผมนั้น มันไม่ได้ไปลงที่รถไฮบริต แต่มันลงกับรถเล็กที่ขับในเมืองคล่องตัวซะมากกว่า  ;D

เห็นด้วยครับ ใช้ในเมืองรถเล็กคล่องตัวกว่าเยอะ พรีอุสเอาเข้าเมืองแล้วอึดอัดถ้าไม่ใช้ normal หรือ power mode นะ ผมว่าผมก็ขับมาสักพักแล้วแต่ไม่ชินจริงๆ ขับอัลติสมาแล้วมันกว่าอะ 555
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================