ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าครับเครื่องเสียง Zulex กับ Camry ผม  (อ่าน 7025 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เนื่องจากว่า Camry ผมไปติดเครื่องเสียงของ Zulex รุ่น Camry-8 GP ตัวในรูป

แต่ปัญหาเข้ามาแล้วครับ คือเวลาถอยหลัง เสียงเพลงดังออกมาเลยครับ
(แปลกที่ว่า พอลดเสียงกับดังออกมาเลย แต่พอเปิดเพลงเสียงดังกลับเบาลง)

และลองใช้วิธีแก้ปัญหาตาม Clip นี้

แต่เมนูก็ไม่ขึ้นแถบเสียงให้เลยครับ

ไม่รู้มีวิธีแก้อย่างไรครับ

------------------
ปล.สืบเนื่องจากกระทู้ปรึกษาแล้ว สรุปที่บ้านตกลงกันว่าให้ใช้คันเดิมต่อไปครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
Re: งานเข้าครับเครื่องเสียง Zulex กับ Camry ผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:21:29 »
ลอง Reset เครื่องยังอ่ะคับ อาจจะช่วยได้ หรือ เอารถเข้าใช้บริการกับร้านที่เราติดตั้งอ่ะคับ :)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: งานเข้าครับเครื่องเสียง Zulex กับ Camry ผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:00:53 »
ถ้าแบบในเครื่องเสียงของ EX จะมีเร่งความดังอัตโนมัตอีกระดับนึงเมื่อขับเร็วๆ เพราะขับเร็วเสียงภายนอกจะดังขึ้น
(ถ้าจำไม่ผิด คู่มือบอกตั้งได้ว่าจะให้ดังไหม)
ผมเข้าใจว่า Zulex คงมีระบบนี้เช่นกัน อาจต่อสายผิด จากที่จะดังเพิ่มอีกระดับเมื่อวิ่เร็วๆ กลับทำงานเมื่อถอยหลัง

เดาๆเอาครับ
 ;D ;D ;D