ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเกิดลากรถที่จอดนิ่งอยู่ข้างทาง แล้วดันใส่เกียร์ p ไว้พร้อมเบรคมือ จะมีผลเสียมากน้อยยั  (อ่าน 5814 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
เมื่อวันที่ 5 ที่ผ่านมาเป็นงานพระราชทานเพลิงหลวงตามหาบัว แล้วผมได้ไปเดินดูงานที่ว่านี้ พอขากลับใกล้ถึงเวลาที่พระราชินีเสด็จมางานนี้
ก็เลยมีรถลากของอู่หลายๆอู่ที่ถูกจ้างมาลากรถออกจากข้างทางที่ขบวนเสด็จจะผ่าน ผมเห็น toyota vios รุ่นแรกจอกอยู่ข้างทาง
เห็นเค้าลากกันใหญ่เลย ทั้งๆที่ล้อไม่หมุน ผมคาดว่าจะใส่เกียร์ p แล้วล็อคเบรคมือด้วย ก็เลยอยากรู้ว่ามันมีผลเสียอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ก๊ากกก  เกียร์พังสิครับอย่างนั้นเหอะๆ  ทำไมเค้าไม่ยกแบบทั้งคันละ  สงสัยรถแบบนั้นมันแพงไปสำหรับจ้างมั้ง ^^
เจ้าของเห็นร้องไห้แน่ๆเลยอ้า

ออฟไลน์ H.

ทำไมต้องยกออกอะครับ ก็จอดข้างทางไม่ใช่หรอ  :P
H.

ออฟไลน์ SP

ทำไมต้องยกออกอะครับ ก็จอดข้างทางไม่ใช่หรอ  :P
เป็นทางเสด็จครับ แล้วทางก็แคบด้วยครับ ก็เลยต้องลากออก

ออฟไลน์ H.

เอารถมาลากแบบนี้แสดงว่าต้องลากไปไกลเลยสินะครับเนี่ย พัง...
H.

ออนไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ทางเจ้าหน้าที่เค้าก็ประกาศแจ้งเตือนแล้วนะครับว่าให้จอดได้ถึงเวลาไหน หลังจากนั้นเค้าจะเอารถมาลากเอาไป คงไปว่าอะไรเค้าไม่ได้หรอกครับ แต่คนคงจะเยอะข่าวคราวเลยกระจายกันไม่ทั่วถึงกัน แต่ก็ประกาศออกทีวี วิทยุ แล้วก็ออกลำโพงด้วยน๊ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
คิดแบบเห็นแก่ตัวแบบผมนะ ผมว่าสมน้ำน่าครับ จอดข้างทาง ผมว่าด้วยสามัญสำนึกต้อง ปลดเกียร์ + ปลดเบรค ให้ชินมือเลย ถือว่าเราจอดขวางเขา ไม่ได้จอดใสช่องในซอง

หรือถ้ามันลาดชัน ก็แค่ใส่เบรคไว้ก็พอ เกิดมีอุบัติเหตอะไรขึ้นมา ใครมาชน ก็ซ๋อมแค่บอดี้ เกียก็หายห่วงไปเปราะนึง

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทางเจ้าหน้าที่เค้าก็ประกาศแจ้งเตือนแล้วนะครับว่าให้จอดได้ถึงเวลาไหน หลังจากนั้นเค้าจะเอารถมาลากเอาไป คงไปว่าอะไรเค้าไม่ได้หรอกครับ แต่คนคงจะเยอะข่าวคราวเลยกระจายกันไม่ทั่วถึงกัน แต่ก็ประกาศออกทีวี วิทยุ แล้วก็ออกลำโพงด้วยน๊ะ

ถ้าประกาศกันแล้วยังฝ่าฝืน รถโดนลากก็คงต้องรับผลที่เกิดขึ้นเองล่ะครับ ยิ่งล็อกเกียร์ P ซะด้วย สงสัยยังใช้รถไม่เชี่ยวชาญ

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium