ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่า nissan มีแผนที่จะขยายกำลังการผลิตไหมครับ ?  (อ่าน 3813 ครั้ง)

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
คือ ณ ปัจจุบันผมรู้สึกว่า back order ของ march ยังค้างอีกหลายเดือน  (model อื่นไม่รู้)
แล้วถ้านิสสันเอา L02B (sunny) มาขายอีก ยอดขายน่าจะได้อีกเยอะ ห่วยๆก็เดือนละ พันคันขึ้น
back order มันจะค้างไปอีกกี่เดือนเนี่ย   

เลยสงสัยว่า เค้ามีแผนขยายโรงงานไหมเอ่ย

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ผมว่าน่าจะมีนะครับ ไม่งั้นตัวที่จะมาแทน Tiida และ Tiida Latio คงค้างส่งมอบกันนานพอดู

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ถ้าไม่ขยายคงรอนานพอๆกับฮอนด้าแน่เลย

ออฟไลน์ MJunior

เห็นได้ข่าวว่าเบื่องต้นเข้าจะเอาโควต้าส่งออก เอามาขายในประเทศก่อนนะครับ
แต่ก็เพิ่มได้อีกไม่เยอะเท่าไรอ่ะ

ออฟไลน์ 6162002

ก็คงยักย้าย จัดสรรโควต้าเอานั่นแหละครับ รุ่นหน้านาวาร่าก็ไปผลิตกับมิตซูแล้วนี่นา
เรื่องจะตั้งโรงงานผลิตใหม่ คงไม่ทำหรอกครับ ขาดทุนเปล่าๆ มองในมุมเขา ถึงรถจะรอนาน คนก็ซื้ออยู่ดี

ออฟไลน์ Dejdazzle

ไม่มีใครอยากให้มี back orderเยอะๆหรอกครับ มันเสียโอกาส ถ้าไม่สามารถจัดสรรโควต้าให้เท่ากับดีมานในประเทศได้ เรื่องขยายกำลังการผลิตก็ต้องทำแน่นอนครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
แผนขยายกำลังการผลิตนั้น เท่าที่ทราบคือรถกระบะตัวต่อไป จะย้ายไปผลิตร่วมกับมิตซูครับ
แต่ก็...นะ มันตั้งตัวต่อไป ไม่ใช่ตัวนี้ คงอีกสักพักนึง
นอกนั้นก็ไม่เห็นข่าวออกมาครับ (หรือว่าแอบขยายโรงงานรึเปล่าก็ไม่รู้)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้าตามดีลกับ mitsubishi

เขาจะต้องย้ายไลน์ พวก jig พวก tool Navara ตัวปัจจุบันไปโรงงาน Mitsu ด้วย
เดา  ๆว่าน่าจะปี 2012 ถึงจะแล้วเสร็จ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แต่ในความเห็นส่วนตัว
ผมมองว่า Nissan น่าจะคงกำลังการผลิต Navara ไว้ที่เดิมก่อน
ส่วนโรงงาน แหลมฉบัง รอผลิตรุ่นใหม่รวดเดียวไปเลยดีกว่าไหม?