ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านซ่อมกระจกที่โดนหินดีด  (อ่าน 19194 ครั้ง)

ออฟไลน์ tilung

• Newbie
  • *
ร้านซ่อมกระจกที่โดนหินดีด
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 20:33:09 »
คือมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ อยากได้บริเวณ เกษตรนวมินทร์ รามอินทรา หรือแจ้งวัฒนะก็ได้ครับ

ขอบคุณคร้าบผมมมม ;)

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
Re: ร้านซ่อมกระจกที่โดนหินดีด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 20:53:47 »
แถวนั้นไม่ทราบครับ แต่เคยทำที่ร้านแถวๆ ปทุมวัน ราคาตามขนาดของรอย
แต่บอกก่อนนะครับว่ามันไม่หาย 100%
ยังมีร่องรอยเหลืออยู่ แต่เหตุผลหลักผมไปทำคือเพื่อไม่ให้รอยแตกขยาย (กระจกบานหน้า Citroen บานละเท่าไหร่ไม่รู้แต่แพงและหายากแน่นอน)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:12:53 »
แถวนั้นไม่ทราบครับ แต่เคยทำที่ร้านแถวๆ ปทุมวัน ราคาตามขนาดของรอย
แต่บอกก่อนนะครับว่ามันไม่หาย 100%
ยังมีร่องรอยเหลืออยู่ แต่เหตุผลหลักผมไปทำคือเพื่อไม่ให้รอยแตกขยาย (กระจกบานหน้า Citroen บานละเท่าไหร่ไม่รู้แต่แพงและหายากแน่นอน)

ผมไปทำก็เพราะไม่อยากให้มันแตกเป็นดาวกระจากเพิ่มเนี่ยแหละครับเซ็งมากเลยตอนนี้

อยากให้ถนนเมืองไทยไร้ก้อนกรวด และ รถบรรทุกบรรทุกของแบบมิดชิดไม่ให้เศษหินดินทรายร่วงลงบนถนน - -"

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:25:56 »
รอยร้าว หาย แต่เนื้อกระจกที่กระเทาะออก มันจะไม่ได้เติมเต็มจุดนั้น จะยังเป็นหลุมนะ

ราคาขึ้นกับขนาด คงไม่เกิน 1500  แต่แถวนั้นไม่ทราบร้านเหมือนกันครับ ต้องรอ คห. อื่น

My lovely A

ออฟไลน์ Bas_BkkBc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 21:49:49 »
ตรงรามอินทราอยู่ร้านนึงครับ ตรงข้ามกับสนามกอล์ฟทบ.ครับ ตอนนั้นไปทำ 1070 (รวม vat.)
ส่วนชื่อร้านผมจำไม่ได้ครับขอโทษด้วยครับ  ส่วนรอยมันไม่หายคนะครับ แต่จะไม่ทำให้แตกเพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 23:38:10 »
ร้านไม่รู้อ่ะครับ แต่เคลมประกันเปลี่ยนบานใหม่ไม่ได้หรอครับ

ออฟไลน์ hollow

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:52:17 »
ตรงรามอินทราอยู่ร้านนึงครับ ตรงข้ามกับสนามกอล์ฟทบ.ครับ ตอนนั้นไปทำ 1070 (รวม vat.)
ส่วนชื่อร้านผมจำไม่ได้ครับขอโทษด้วยครับ  ส่วนรอยมันไม่หายคนะครับ แต่จะไม่ทำให้แตกเพิ่มนะครับ

ผมป่าวโฆษนานะ...

BSG ครับ สักเกตุดูร้านสีเขียวอ่อนๆ เลยเซํนทรัลรามอินทรามาหน่อยนึงอะครับ   ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:19:53 »
แนะนำว่าถ้าเป็นรอยมามากกว่า 2อาทิตย์ อย่าทำเลยครับ จะเสียดายเงินมากกว่า เพราะเศษสิ่งสกปรกจะแทรกเข้าไปตามรอยแตกครับ ทำให้เวลา
ที่หยอดน้ำยาแล้วไม่เนียนเท่าไหร่นัก  อันนี้เจอมากับตัว   ...... ร้านที่ทำบอกมาอย่างนี้ครับ แต่ก็ลองดู สรุปแล้ว ไม่น่าทำเลย  ;)     รู้งี้น่าจะเคลมประกันซะดีกว่า

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 12:09:12 »
แนะนำว่าถ้าเป็นรอยมามากกว่า 2อาทิตย์ อย่าทำเลยครับ จะเสียดายเงินมากกว่า เพราะเศษสิ่งสกปรกจะแทรกเข้าไปตามรอยแตกครับ ทำให้เวลา
ที่หยอดน้ำยาแล้วไม่เนียนเท่าไหร่นัก  อันนี้เจอมากับตัว   ...... ร้านที่ทำบอกมาอย่างนี้ครับ แต่ก็ลองดู สรุปแล้ว ไม่น่าทำเลย  ;)     รู้งี้น่าจะเคลมประกันซะดีกว่า
ร้านที่ผมเคยใช้บริการมา2ครั้งอยู่แจ้งวัฒนะครับขับเข้าไปใน makro อยู่ทางซ้ายมือก่อนตู้ยามครับแต่ต้องเข้าใจก่อนว่าการทำนะจะไม่กลับมาเหมือนเดิมร 100% ได้สัก 85-90% แล้วแต่ลักษณะของแผลครับข้อดีของการทำคือถ้าไม่ทำมันจะแตกไปเรื่อยๆครับแต่น้ำยาจะสามารถหยุดรอยแตกและเค้ามีรับประกันให้ตอนนี้แนะนำว่าให้รีบเอาสก๊อตเทปใสปิดไว้ฝุ่นจะได้เข้าไปน้อยที่สุดครับถ้าแผลอยู่บริเวณระดับสายตาผู้ขับขี่ไม่ควรทำครับอันนั้นเคลมไปเลยเพราะจะทำให้ลำคาญตาได้ครับส่วนถ้าบริเวณอื่นผมว่าไปทำเถอะครับเปลี่ยนกระจกนี่ถ้าไม่จำเป็นอย่าเลยไหนจะเสี่ยงกับเสียงลมเข้าน้ำรั่วค่าเบี้ยประกันอีกลองไปทำดูก่อนละกันผมว่าถ้าไม่ได้อยู่ในระดับสายตานี่แทบมองไม่เห็นเลยครับ
สะดวกที่ไหนไปที่นั้นครับร้านอื่นเพื่อนผมเคยทำเอากาวตราช้างยอดก็มีอยู่ได้ไม่ถึงปีไม่คุ้ม
ผมแนะนำจากที่ผมเคยทำครับร้านพี่หมูน้อย Glass Wizard (Car Wash)มีสองที่  Makroแจ้งวัฒนะกระจกอย่างเดียว กับ รองเมืองครับเป็นร้านล้างรถด้วยสังเกตุป้ายCar Wash http://www.tcwcarrecon.com/?id=6
ส่วนร้านนี้ซ่อมถึงที่งานดีเหมือนกันพี่ๆเพื่อนๆในbmwsocietyเคยใช้บริการบอกพอๆกันแต่อาจแซวร้านข้างบนหน่อยคูาแข่งกันอย่าไปใส่ใจครับ http://www.volvoclubthailand.com/cgi-bin/yabb/YaBB.pl?num=1243673336/0
ผมก็เบื่อจริงๆพวกขนหินเนี่ยหลังๆค่อยดีขึ้นหน่อยเมื่อก่อนนี้ขับไปหล่นไปพวกสิบล้อนะครับพอดีบ้านผมอยู่นครปฐมเยอะจริงๆล่าสุดขับตามรถกระบะบนโทลเวย์โดนอีกเป็นสะเก็ดไม่ถึงกับแตกแบบนี้ซ่อมไม่ได้ด้วยครับเพราะมันกินเนื้อกระจกไปนิดเดียวเศร้าขนาดในกทมแต่เห็นแล้วช้ำใจถึงจะเล็กๆก็เถอะไม่รู้มันจะยากอะไรทำเหมือนเมืองนอกซิหล่นก็ปรับเอาให้จนไปเลยบางทีผมยังคิดเลยหล่นไปทั้งทางขนาดนี้ไปถึงจะเหลือกี่ก้อนเนี่ยเศร้าใจกับกฏหมายเมืองไทยจริงๆ
เอาไว้เป็นเยอะๆหรือตรงคนขับบริเวณสายตาค่อยเปลี่ยนครับอย่าไปเซีเรียสเลยเราก็ไม่รู้จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่อีกอย่าลืมเอาสก๊อตเทปปิดปากแผลไว้นะครับแล้วอย่าจอดตากแดดด้วยเดี่ยวมันจะยาวออกไปเรื่อยๆครับสุดท้ายทำใจจริงๆครับผมเนี่ยโดนแล้วแบบคิดมากจนปลงและคิดซะว่าใช้งานครับแตกมากๆก็เปลี่ยนเห่อเมืองไทย easy อย่างที่ฝรั่งบอกจริงอะไรก็ง่ายๆไปหมดกฏหมายไม่ต้องมีแล้วมั้งผมว่าตำรวจมาจับพวกนี้ยังจะง่ายซะกว่าเพราะผิดจริงๆแต่อย่างว่าธุรกิจพวกนี้ก็นักการเมืองทั้งนั้นข้อบ่นหน่อยละกัน
พี่เพื่อนๆคนไหนโดนกันบ้างไม้ครับอยากทราบจริงๆไม่ค่อยเห็นใครบ่นเลยแต่ร้านทั้งสองที่ผมบอกไปพวกFerrari supercarทั้งหลายยังโดนเลยขนาดไม่ค่อยได้ขับประจำกันนะนั้นที่ตกใจคือถามพี่ช่างว่าซ่อมมากี่คันแล้วบอกคร่าวๆน่าจะเกิน6พันคันแม่เจ้าเยอะจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2011, 12:17:59 โดย TorTy »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 15:45:07 »
ขอบคุณค้าบ พรุ่งนี้ผมจะเอาไปทำแล้ว >/\<

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 22:55:32 »
เปลี่ยนเลยก็ได้ครับ บานหน้าเห็นใหญ่ๆไม่ได้แพงกว่าบานข้างหรอกครับ
จำได้ว่าเพื่อนพ่อผมเล่าให้ฟังว่า ตอนนั้นรถเปิดประตูไม่ได ้ไม่รู้กุญแจหายหรืออะไร เลยทุบกระจกประตูข้าง เพราะคิดว่าถูก ที่ไหนได้ แพงกว่าบานหน้าอีก *-*