ผู้เขียน หัวข้อ: Triton Plus โดนทะลวงแคตโดยศูนย์ไปแล้ว ผมจะทำไงดีครับ  (อ่าน 18044 ครั้ง)

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
เอามาเป็นข้อเตือนใจ หากทำได้ จงเช็คแคตของท่านว่าผงทองคำขาวภายในยังมีอยู่หรือไม่
ผมโพสต์ในเวปของ triton แล้ว อยากเอามาเตือนใจทุกท่านที่นี่ด้วยครับ

ระยะทางตอนนี้ 7.5 หมื่น
เปลี่ยนท่อแทนแคตของน้าปอง(ในคลับ) ถึงได้รู้ความจริงว่า
รถผมโดนศูนย์ "rayam" ทะลวงไปเรียบร้อยแล้ว โมโหมากๆ
(ราคาท่อแคตรับซื้ออยู่ที่ 25-30K ตอนนี้ ราคาขึ้นๆลงๆ อย่าไปซีเรียสเลย)

คาดว่าโดนแทงตอนซัก 3-4หมื่นโลเท่านั้นครับ เพราะท่อเหม็นมานานมากแล้ว
ผมเข้าศูนย์เรียงตามความถี่ดังนี้
-กวงไถ่ เลียบด่วนรามอินทรา
-สุพรรณ
-วิภาวดี (เข้าครั้งเดียว)

แต่ผู้ต้องสงสัยผมอยู่ที่ ศูนย์วิภาวดี ซึ่งเข้าเพียงครั้งเดียวตอนมีปัญหา scv แล้วเค้าหาปัญหาไม่เจอ
สุดท้ายแค่เปลี่ยนกรอง และลงโปร 2.5 คืน จากเดิมโปร 3.2
และที่สำคัญ ศูนย์ rayam มันเปลี่ยนท่อแคตเดิมคืนแบบลวกๆ ขันน้อตไม่แน่น ประเก็นรั่ว คราบเขม่าไม่สม่ำเสมอ นี่ผมขับรถท่อรั่วมาตลอด!!!
พี่ช่างร้านท่อคลอง4 สามารถถอดออกได้ง่ายๆ

เลยอยากให้ผู้บริโภค ท่านที่เคยเข้าศูนย์ดังกล่าว
ถ้าทำได้ ลองไปเช็คแคตอันมีค่าของท่านว่าภายในมันยังอยู่ดีมั้ ย

ถ้าท่านเจอแจคพอตและอยากร่วมขบวนการฟ้องร้องกับผม ลงชื่อได้เลยครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เช็คภายในแคตยังไงครับ?
ต้องถอดออกมาดูเลยรึเปล่า หรือว่าฟังเสียง ดมกลิ่นเอาก็รู้แล้ว?

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
น่ากลัวมากๆ
จะทำยังไงได้ล่ะครับ ก็มีศูนย์พวกนี้ไง มิตซูถึงไม่เจริญเสียที
ถ้าเป็นความจริงผมว่ายังไงคนในเว็บก็ต้องเอาใจช่วยล่ะครับ

ออฟไลน์ jojow

ผมก็เคยเจอที่ศูนย์ อีุผุผุ ครับ แถวบ้าน
พนักงานโดนไล่ออกทันทีครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ GTXX

• Newbie
  • *
1.หวังดี คงตันเลยทลวงซะ
2.เอาไปขาย
3.ไม่ควรทำแบบนี้กับลูกค้า

ออฟไลน์ SP

ขออภัยที่ถามนะึชครับ เพราะไมรู้จริงๆ :D :D
แคต คืออะไรเหรอครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ฝากลิ้งเอาไว้ให้เข้าไปอ่านละกันนะครับ
http://www.mtec.or.th/index.php?option=com_content&task=view&id=90&Itemid=36

พื้นฐานการสังเกตแบบเบื้องต้น
-กลิ่นท่อเหม็นเหมือนรถดีเซลรุ่นเก่าก่อนคอมม่อนเรล

ถ้าอยากเห็นภายในต้องถอดมาดูอย่างเดียวครับ
ของวีโก้ จะดูง่ายหน่อย
ของ triton อยู่หลัง turbo

ส่วนรถเบนซิน สังเกตยากหน่อยเพราะกลิ่นไม่แสดงออกมากเท่า

ช่างเค้าไม่ได้ทะลวงเพื่อให้รถวิ่วดีขึ้นครับ แต่ช่างจงใจเอาของผมไป เพราะไม่ได้ทะลวงออกหลัง 100000 กม
มันล่อที่ประมาณ 4-5 หมื่นเอง

ออฟไลน์ 6162002

ขออภัยที่ถามนะึชครับ เพราะไมรู้จริงๆ :D :D
เอาในทางวิศวะนั่นคือ แคตในที่นี้คือCatalyst ตัวเร่งให้เกิดปฏิกิริยา ส่วนปฏิกิริยาอะไร ให้ท่านถัดๆไปอธิบายให้ละกันครับ
ส่วนที่เห็นเป็นผงขาวๆ คือ Platinum (ดีแม๊กซ์รุ่นที่แล้วเนี่ยแหละ) หรือทองคำขาว   ซึ่งเป็นแคตตาลิสที่ใช้เยอะมากๆ และมีราคาแพงมากๆ ครับ *-*

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอาในทางวิศวะนั่นคือ แคตในที่นี้คือCatalyst ตัวเร่งให้เกิดปฏิกิริยา ส่วนปฏิกิริยาอะไร ให้ท่านถัดๆไปอธิบายให้ละกันครับ
ส่วนที่เห็นเป็นผงขาวๆ คือ Platinum (ดีแม๊กซ์รุ่นที่แล้วเนี่ยแหละ) หรือทองคำขาว   ซึ่งเป็นแคตตาลิสที่ใช้เยอะมากๆ และมีราคาแพงมากๆ ครับ *-*

Catalytic Converter เครื่องขจัดไอเสีย ไปดูในคู่มือรถได้ครับ คนดันเรียกเป็นเจ้าเหมียวซะงั้น

ดันเพื่อ อยากเจ้าของรถหมั่นสังเกตท่ออันมีค่าของท่านครับ

ต่อไปนี้ เช้าๆ เดินไปท้ายรถดมมันทุกวัน 555