ผู้เขียน หัวข้อ: NISSAN MARCH มีเวอร์ชันนี้ด้วยหรือครับ!!!!!!!????????  (อ่าน 5929 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakkagy

• Newbie
  • *
พอดีเป็นสมาชิกใหม่  แต่ติดตามผลงานของพี่จิมมี่อยู่ ชอบมากครับ  เป็นกำลังใจให้สำหรับงานทุกๆงานที่จะคลอดออกมาเป็นประโยชน์ต่อสังคม

พอดีผมไปพบ NISSAN MARCH คันนี้มาจากเวบ 0ne2car  http://www.one2car.com/NISSAN_MARCH/A21110646#   เลยเกิดความสนใจขึ้นมาพร้อมกับความงุนงงมากมาย

เพราะว่าเห็นบอกเป็นรถนำเข้า  ซึ่งถ้าผมเข้าใจไม่ผิด น้องมีนาเราผลิตในไทยที่เดียวไม่ใช่หรือครับ  แล้วหน้าตาก็ไม่ใช่แบบนี้ แต่จะว่าไปมันก็สวยโดนใจผมมากเลย

ชักอยากได้ขึ้นมาแล้วสิครับ  ถ้าใครมีข้อมูลน้องมีนาเวอร์ชันนี้ ก็จะขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: NISSAN MARCH มีเวอร์ชันนี้ด้วยหรือครับ!!!!!!!????????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 16:11:48 »
เป็นรุ่นเก่าคับ แต่เอาเข้ามาน่าจะจดประกอบใหม่คับ สรุปคือเป็นรถเก่าในญี่ปุ่นครับแต่จเป็นรถใหม่ในไทย(จดประกอบนะครับ)

• Newbie
  • *
Re: NISSAN MARCH มีเวอร์ชันนี้ด้วยหรือครับ!!!!!!!????????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 16:32:09 »
เป็นรุ่นเก่าคับ แต่เอาเข้ามาน่าจะจดประกอบใหม่คับ สรุปคือเป็นรถเก่าในญี่ปุ่นครับแต่จเป็นรถใหม่ในไทย(จดประกอบนะครับ)

อ้าวหรอครับ   สงสัยต้องไปค้นประวัติของ MARCH ซะแล้วว  ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 16:36:13 »
เป็นมาร์ช K12 ครับ(โมเดลก่อนปัจจุบัน) โฉมนี้ถ้ามาบ้านเราส่วนใหญ่จะเป็นรถจดประกอบครับ
ส่วนรายละเอียดเชิงลึกต้องรอ Iwata Kana GC เข้ามาตอบครับ
ขานั้นเขาเซียนพอสมควร

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 16:38:15 »
ประวัติมาร์ชไม่ต้องหาที่ไหนไกลครับผมเอาลิงค์มาฝากครับของเฮียจิม
---------------------------------------------------------------------------------
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=615:nissan-march-27-&catid=56:jimmys-library&Itemid=55

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 16:41:38 »
ประวัติมาร์ชไม่ต้องหาที่ไหนไกลครับผมเอาลิงค์มาฝากครับของเฮียจิม
---------------------------------------------------------------------------------
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=615:nissan-march-27-&catid=56:jimmys-library&Itemid=55
เออเนอะ ลืมไปเลย แฮ่!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 16:42:59 »
ตามข้างบนเลยครับ

พี่จิมเขียนไว้ยิบเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 17:03:01 »

ขอบคุณมากครับ  ไม่ต้องไปหาที่ไหนไกลเลย  มีอยู่ในเวบนี่เอง รู้สึกว่าผมจะชอบมันมากกว่าโฉมที่ผลิตในไทยซะอีกนะ แถมประหยัดพอๆกันด้วย  แต่กลัวเรื่องอะไหล่จริงๆ  เพราะเครื่องยนต์คนละตัวกัน  แถมไม่ค่อยมีคนใช้ด้วย

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 05:28:51 »
เคยเห็นสีชมพู แถวราชดำเนิน

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 11:15:15 »
เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน แฮะ

ออฟไลน์ pee1323

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 11:30:42 »
ท้ายสวยดีครับ