ผู้เขียน หัวข้อ: อากาศหนาวๆ แบบนี้ มีใครขับมาร์ชแล้วได้ใช้ Idle stop มั่ง  (อ่าน 4080 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ผมว่าถ้าหนาวๆ อย่างงี้อยู่ ก็น่าจะเป็นโอกาสที่ดีที่จะได้ใช้ระบบนี้นะครับ

เพราะก็แค่ปิดการทำงานของ A/C ในมาร์ชรุ่น CVT นี่เองอ่ะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ sattakorn

• Newbie
  • *
อยู่เชียงใหม่ ใช้อยู่บ่อยๆ ครับ ขับไปทำงานเช้าๆ เลิกงานเย็นๆ อากาศสบายๆ ชิวๆ อย่างน้อยมันก็ช่วยประหยัดน้ำมันได้อีกทาง แม้จะคำนวณเป็นมิลลิลิตร คุ้มค่ากับการรอรถ 6 เดือน.... อิอิ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
เมื่อคืนขับกลับบ้านตอนเที่ยงคืนจากเพรชบุรี ไม่ได้ใช้ Idle Stop (เพราะไม่มี) แต่ได้เปิดฮีตเตอร์อ่อนๆตลอดทาง  ;D Temp ข้างนอกรถประมาณ21องศาC แต่ทำไมรู้สึกหนาวจัง?

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
heater อย่างเดียวเลยครับ m/t ไม่ ids  อุ่นขาโคตรๆ ขับสบายไม่ปวดตะคริวเลย
ปล. รถผมมีวิญญาณหมาสิงสถิตมาตั้งแต่โชวรูมเลยอะ มันมาแว้ววววว G1 เสียงชัดมากมาย
หู้้้หหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหห
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ได้ขับ แต่ใช้ครับ - -"

ออฟไลน์ motion

• Full Member
เมื่อวันวานขับกลับจาก ขอนแก่น กลับมาพัทยา ไม่ได้เปิดแอร์ตลอดทาง แต่ก็ไม่ได้ใช้ idle stop เหมือนกัน

เพราะตลอดทางไม่ได้หยุดรถเลย!!!!

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต้องมาร์ชหรอกครับ แค่ขับ Volvo 760 ก็ไม่ต้องเปิดแอร์เหมือนกัน  ;D