ผู้เขียน หัวข้อ: กรวยสีส้ม ถูกออกแบบมาเพื่อไม่ทำร้ายรถยนต์ใช่ไหมครับ?  (อ่าน 10263 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คำถามก็ตามชื่อกระทู้ครับ ว่าหากรถไปโดนกรวยพวกนี้ (แบบเบาๆ ไม่ถึงกับโดนเต็มๆ) ปกติจะไม่มีความเสียหายต่อสี หรือเกิดรอยอะไรใช่ไหมครับ พอดีมีความกังวลอยู่นิดหน่อยก็เลยขอพื้นที่มาถามไขข้อข้องใจครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

กรวยสามเหลี่ยมตั้งไว้เฉยๆครับ  ชนเราก็ไถมันไปเรื่อยแค่นั้นเอง

ส่วนเสาส้มๆ ที่มีแถบสะท้อนแสง นั้นเป็นยางๆ พลาสติกๆ ครับ  เอามือดันก็งอแล้ว  ไม่ต้องกลัวไปครับ
JC TU #54

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
ถ้าโดนไม่แรงก็ไม่มีหรอกครับ ;D

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ทั้งนี้ ยังช่วยเปิดไฟล์ AV  พวก Codec ยากๆด้วยนะคะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ทั้งนี้ ยังช่วยเปิดไฟล์ AV  พวก Codec ยากๆด้วยนะคะ

นั้นมัน โปรแกรม VLC  แล้วริงโกะ

ตรึกโป๊ะ!!!  555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

alzeto

• บุคคลทั่วไป

นั้นมัน โปรแกรม VLC  แล้วริงโกะ

* ซีนะ ริงโกะ สับโหมด s  ฃิฟต์ + อย่างไว

ออฟไลน์ LimitedEdition

สมัยตอนเรียนปี 2 ตอนนั้นโปรทีเจเพิ่งจะได้ป้ายขาวไม่นาน
ผมต้องขับรถออกจากบ้านเช้ามืด เพื่อไปให้ถึงจุฬาฯ ประมาณ 6 โมงเศษ ไม่งั้นไม่มีที่จอดรถ

วิ่งไปบนถนนเพชรบุรี ความเร็วสัก 80 กม./ชม. ได้
แล้วไฟหน้าก็ส่องไปเห็นกรวยยางสีส้มวางตระหง่านอยู่กลางถนน
ผมโยกหลบไปทางซ้ายเพราะไม่มีรถเลยบนถนน แต่ไม่พ้น
กรวยเฉี่ยวกับบังโคลนหน้าขวาและประตูหน้าขวา มาถึงมหาวิทยาลัย จอดรถลงไปดู แทบจะนั่งร้องไห้
เป็นรอยแถบยาวความสูงประมาณครึ่งนึงของกรวยยาง ลากยาวมา

แต่ก็ไม่เป็นอะไรมาก เพราะมันเป็นยางสึกมาติดที่รถ
ผมนำไปล้างขัดเคลือบให้ดี ก็ลบรอยขนแมวบางบางที่เกิดขึ้นจากการเสียดสีอย่างรุนแรงได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ยืนยันว่าถ้าขับมาไม่เร็วมากไม่เป็นไร

แตถ้าขับเร็วๆ มันคือหินดีๆก้อนนึง  เคยเห็นตอนขับกลับกระบี่ รถยี่ห้อตลาดรุ่นนึงแซงรถผมไปความเร็วไม่ตำกว่า 140
เพราะผมก็ขับอยู่ 140 ผมเห็นภาพคือ รถคันนั้นปะทะกรวยเข้าไปอันนึงเพราะมันตั้งไม่ตรงแนวอยู่อันเดียว ผลคือไฟตัดหมอกห้อยโตงเตง กันชนหน้าแตก ที่เห็นกันชนแตกเพราะคันนั้นได้ขับไปจอดข้างทางในจังหวะต่อมา ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ apinui

เคยเจอกรวยส้ม ... แต่ข้างในเป็นปูนไหมครับ .....

ผมเคยเจอ ในกรุงเทพนี่แหละ ......

เค้าหล่อปูนเป็นรูปกรวยส้มเลย แล้วเอากรวยส้มครอบไว้อีกชั้น

แต่จำไม่ได้ว่าแถวไหน ......

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
เคยเจอกรวยส้ม ... แต่ข้างในเป็นปูนไหมครับ .....

ผมเคยเจอ ในกรุงเทพนี่แหละ ......

เค้าหล่อปูนเป็นรูปกรวยส้มเลย แล้วเอากรวยส้มครอบไว้อีกชั้น

แต่จำไม่ได้ว่าแถวไหน ......
มอไซชนจังๆ นี่ถึงตายนะครับ คิดอะไรอยู่เหรอนั่น กลัวกรวยปลิวไปเกะกะขวางทางหรือเปล่านั่น ผมว่าอันตรายนะครับ ทำไปได้

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
ก็อย่าไปชนกรวยสิครับ  .  .

= =
..

ออฟไลน์ Ruksadindan

* ซีนะ ริงโกะ สับโหมด s  ฃิฟต์ + อย่างไว

ก็งงไปตั้งนานแสนนาน เพราะรู้จักกรวยแบบนี้แต่ในโปรแกรม PvZ ครับ

สมัยตอนเรียนปี 2 ตอนนั้นโปรทีเจเพิ่งจะได้ป้ายขาวไม่นาน
ผมต้องขับรถออกจากบ้านเช้ามืด เพื่อไปให้ถึงจุฬาฯ ประมาณ 6 โมงเศษ ไม่งั้นไม่มีที่จอดรถ

วิ่งไปบนถนนเพชรบุรี ความเร็วสัก 80 กม./ชม. ได้
แล้วไฟหน้าก็ส่องไปเห็นกรวยยางสีส้มวางตระหง่านอยู่กลางถนน
ผมโยกหลบไปทางซ้ายเพราะไม่มีรถเลยบนถนน แต่ไม่พ้น
กรวยเฉี่ยวกับบังโคลนหน้าขวาและประตูหน้าขวา มาถึงมหาวิทยาลัย จอดรถลงไปดู แทบจะนั่งร้องไห้
เป็นรอยแถบยาวความสูงประมาณครึ่งนึงของกรวยยาง ลากยาวมา

แต่ก็ไม่เป็นอะไรมาก เพราะมันเป็นยางสึกมาติดที่รถ
ผมนำไปล้างขัดเคลือบให้ดี ก็ลบรอยขนแมวบางบางที่เกิดขึ้นจากการเสียดสีอย่างรุนแรงได้ครับ
โห หกโมงเศษ ชีวิตทรหดน่าดูนะครับ แต่สมัยนี้ก็ยังต้องทำแบบนี้หรือเปล่า ไม่งั้นเจอรถติด หรือมันติดตั้งแต่สมัยนั้นแล้วครับแถวนั้น
ขอบคุณที่นำตัวอย่างมาแบ่งปันครับ ผมคงเบาใจไปได้เพราะไม่ได้ถึงกับชน แค่แฉลบแบบเบาๆ เหมือนเพลงอะไรนั่นล่ะ ไม่เป็นไรอยู่แล้ว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

เห็นด้วย เพราะ VLC มี Codec ในตัวเอง ไม่ต้องลง Codec Pack เหมือน Media Player Classic

ที่สำคัญยังอ่านไฟล์ที่ download ยังไม่เสร็จได้ด้วย (เวลาดูดด้วย Flashget)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

เห็นด้วย เพราะ VLC มี Codec ในตัวเอง ไม่ต้องลง Codec Pack เหมือน Media Player Classic

ที่สำคัญยังอ่านไฟล์ที่ download ยังไม่เสร็จได้ด้วย (เวลาดูดด้วย Flashget)
Media Player Classic มันเป็นแค่ของแถมทีี่่มากับพวก K-lite ครับ เขาพัฒนา Codec ตัวเพลเยอร์นั่นแถมเล่นๆเฉยๆไม่ได้เอาไว้สู้กับใคร
 VLC ถ้าจะให้เจ๋งจริงก็ต้องปรับแต่ง Codec จากพวก K-lite อยู่ดีครับ