ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งสารน้องYarisผมจัง อุสา...............  (อ่าน 4876 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
ส่งสารน้องYarisผมจัง อุสา...............
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 21:51:14 »
อุสาได้มากลับมากินน้ำมัน
ตอนสมัย ~15-18บาท เลิกใช้LPG
             ~18-20 บาทใช้LPG 50%
             ~20-26บาทใช้LPG 20%
ปัจจุบัน ให้น้ำมันStart และStop (ขับเดือนละ3000โล)
ปล  เดียวเข้าใจผิด แค่จะบ่นเรื่องน้ำมันแพง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2009, 05:56:13 โดย T1k »

ออฟไลน์ LungRang

• Newbie
  • *
Re: ส่งสารน้องYarisผมจัง อุสา...............
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 22:45:32 »
เย้ๆๆๆ รอมานานแล้วครับ สรุป จดทะเบียนใด้อย่างเป็นทางการแล้วใช่มัยครับ
เพราะใด้แต่ข่าวว่าถังโดนัทจดทะเบียนใด้ แต่ยังรอดูว่าเมื่อไหร่จะจดใด้เป็นรูปธรรมซะที

ถามซะเลย แล้วถ้า Jazz ผมจดใช้แก๊สแบบถังใส้กรอกแล้วจะเปลี่ยนไปใช้ถังโดนัท
นี่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ;D ;D ;D อุตส่าห์เลือก Jazz เพราะหวังใช้งานพื้นที่
ด้านหลังเบาะนี่แหละครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Re: ส่งสารน้องYarisผมจัง อุสา...............
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 22:46:57 »
ติดที่ไหนหรอครับ
ถังโดนัทถึงผ่านได้

อยากเอาไปเปลี่ยนเป็นถังโดนัทมั่งจัง
จะได้ใส่ของได้เหมือนเดิม

T_T

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 05:48:45 »
เออ จดผ่านเพราะถังธรรมดาครับ (แต่ถังโดนัทผ่านทะเบียนก็มีแล้วนิ)

ออฟไลน์ ☺????☺

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 20:30:29 »
รู้สึกเหมือน ถังโดนัส เข้าจะให้ผ่านแล้สวนะครับ  ;D แต่ผมก็ยังใช้ ถึงรุ่น เดอะเหมือนเดิมๆๆ  :P :P

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• Jr. Member
  • **
  • I wasn't me!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 01:14:15 »
เออ... จะผิด ก.ม. มั๊ยเนี่ย (ถ้าทาง Admin เห็นว่าไม่เหมาะสม ก็ลบได้เลยนะครับ)

ปัจจุบัน เรื่องถังโดนัทเนี่ย ไม่ทราบเหมือนกันว่าจดได้ยัง แต่... เมื่อก่อนประมาณสัก เกือบปี ทางบ้านผมเค้าไปจ้างจดน่ะครับ ก็จดได้ไม่มีปัญหาอะไร (เค้าใช้เทคนิคอะไร ไม่อาจทราบได้)

สำหรับรถผมเอง ก็จ้างจด เนื่องจากเป็นถังแบบเก่า จะจดแบบถูกต้อง ต้องไปเปลี่ยนวาล์ว น่ะครับ (ต้องเปลี่ยนเป็นวาล์ว safety สีทอง แต่เดิมมันเป็น สีเขียว-แดงครับ)