ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ TDCi มาแล้วครับ ขอบคุณ Headlightmag.  (อ่าน 12963 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Re: ได้ TDCi มาแล้วครับ ขอบคุณ Headlightmag.
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:31:23 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
Re: ได้ TDCi มาแล้วครับ ขอบคุณ Headlightmag.
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:41:02 »
ได้โปรกับส่วนลดอะไรบ้างครับ
สนใจอยู่เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:12:42 »
ขอให้ไม่มีรอยขีดรอยข่วน ไม่ชน ตลอดทั้งชาตินะครับ  ;D

ออฟไลน์ champear

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:25:54 »
ขอขอบคุณทุกท่านด้วยครับที่มาร่วมยินดี ครับ มีบางอย่างที่จะขอตอบนะครับ

รถผมเลขไมล์ 300 กว่าผมก็เอาไปอัดแล้ว แตะๆ 180 ด้วยซ้ำ เป็นเรื่องที่ไม่น่าเลียนแบบเลย ส่วนข้างหลังนั้นผมซ์้อชุดแต่งมาจาก ศูนย์เลยครับ อยากทำทีเดียวเลยครับ

ที่สำคัญ คือสีรถผม สีดำครับ ไม่ใช่สีน้ำเงินที่ผมอยากได้ แต่สีดำผมมันแปลกๆ ไม่ดำเข้มครับ คล้ายๆกรมท่ายังงัยไม่รู้ครับ เป็นรถที่ดีมากๆ ขับสนุกจนห้ามใจไม่อยู่ครับ ส่วนรถเด้งไหม ผมว่ามันไม่เด้งนะ หนึบๆ เข้าโค้งยาวนิดๆ 160 สบายๆ  แต่จะไม่ทำอีกแล้ว กลัวพังซะก่อนครับผม

ชุดแต่งแพงไหมครับจาก 0  ไหนหรอครับพี่อยากแต่งบ้างครับ

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:12:36 »
ส่วนลดนี้ สงสัยผมจะได้น้อยที่สุดในประเทศไทยมั้งครับ ไม่ขอบอกอ่ะ อายครับ เพราะผมไปดูสมรรถนะ กับ เรื่องอื่นๆมากเกินไป เลยลืมคิดเรื่องนี้ คือไม่สนซะงั้นอะครับ ทั้งๆที่ไม่ได้มีกะตังซักกะหน่อย 

เรื่องชุดแต่งเล็กๆน้อยๆ เพิ่มเติม ผมขอดูจากศูนย์วันจองรถครับ แล้วก็ให้เค้าเปลี่ยนมาจากโรงงานเลย จะเห็นแว้่บๆว่า ปลายท่อ อลูมิเนียม  ชุดมือเปิดโครเมียม สแตนเลสกันลอยกระโปงหลัง คิ้วผ้ากระโปงหลังโครเมียม สเกิร์ทกันชนด้านล่างสุด พวกนี้ซื้อเพิ่มทั้งนั้นครับ อยากให้มันดูกลืนๆเหมือนไม่แตกต่างจากคนอื่นถ้าไม่สังเกต แต่พรุ่งนี้จะไปเข้าศูนย์ครับ เพราะมีบางอย่างที่ติดใหม่เพิ่มเติมนั้น มันดูก๊อบแก็ปๆชอบกล

ผมก็ไม่อยากให้มันมีรอยไปทั้งชาติครับ แต่คงจะเป็นไปไม่ได้ จะรักษาดีๆ พองามครับ  และถ้าผมยังทำงานแบบ เดือนพักเดือนต่อไป เชื่อได้ว่า รถผมจะช้ำค่อนข้างน้อยอ่ะครับ..... ;)

ออฟไลน์ PuM

• **
    • iPum
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:42:09 »
Ocean blue สวยมากครับ...อิจฉาๆ
lot เก่าๆไม่มีสีนี้... ขับสนุกครับ ^^

ออฟไลน์ OattoH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 18:04:10 »
มายินดีด้วยช้าไปหน่อย ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านด้วยครับที่มาร่วมยินดี ครับ มีบางอย่างที่จะขอตอบนะครับ

รถผมเลขไมล์ 300 กว่าผมก็เอาไปอัดแล้ว แตะๆ 180 ด้วยซ้ำ เป็นเรื่องที่ไม่น่าเลียนแบบเลย ส่วนข้างหลังนั้นผมซ์้อชุดแต่งมาจาก ศูนย์เลยครับ อยากทำทีเดียวเลยครับ

ที่สำคัญ คือสีรถผม สีดำครับ ไม่ใช่สีน้ำเงินที่ผมอยากได้ แต่สีดำผมมันแปลกๆ ไม่ดำเข้มครับ คล้ายๆกรมท่ายังงัยไม่รู้ครับ เป็นรถที่ดีมากๆ ขับสนุกจนห้ามใจไม่อยู่ครับ ส่วนรถเด้งไหม ผมว่ามันไม่เด้งนะ หนึบๆ เข้าโค้งยาวนิดๆ 160 สบายๆ  แต่จะไม่ทำอีกแล้ว กลัวพังซะก่อนครับผม

วัยรุ่นใจร้อนเหมือนผมเลยครับ ผมก็เผลออัดไปตอนเลขไมล์แถวๆ นี้แหละ
แต่บังเอิญผมมีเหตุ ไปเจอน้า AkeAnalog แห่ง FFC บนบูรพาวิถี เลยอดใจไม่ไหว อัดตามท่านไป
สรุปตอนท้ายผมเหลือบไปแป๊บเดียว เห็นเข็มไมล์มันกวาด เลย 190 ไปแล้ว ไม่กล้ามองนาน จ้องถนนต่อ อีกสักครึ่งวินาที ผมก็ไม่ไหวแล้ว
ยอมถอนคันเร่งเลย คาดว่าเฉียดๆ 200 ล่ะ (ผล คือ ตอ รอ สระ อี นอ เย็นเฉียบ!)

ไม่ดีไม่ควรทำจริงๆ เนอะ

แต่จะบอกให้ครับว่า มีครั้งแรก ก็มีครั้งต่อไปแหละ ตอนนั้นผมก็คิดเหมือนคุณ VIRAT เลย กะว่าไม่ทำแหล่ว
แล้ว ก็ ... ตบะแตกเพราะ จิ๊บๆ มาดูดท้ายคับ -_-!

ที่ขอนแก่นอยู่แถวไหนครับ ถ้าไปจะโฉบไปทักทาย  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 18:07:46 »
ดีใจด้วยครับ
เคล็ดลับ ดู PM ครับ

เคล็ดลับอะไรหว่า
ขอความกรุณา...บอกผมด้วยคนสิครับ  ;D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขออภัยที่ตอบติดกัน 2 post เลยครับ

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 18:43:01 »
ที่ขอนแก่น ผมอยู่หมู่บ้านแถวๆหนองโคตร ครับ   

....ถูกครับ มี 1 ก็จะมีสอง เป็นรถที่ขับมันสส์ที่สุด ต้องห้ามใจไม่ให้เกิน 120 ให้ได้ แต่เหมือนโดนแกล้งอ่ะครับ ชอบมีรถ สีดำ มาจี้ตูดผม ผมก็จะหนีๆ โดนเฉพาะวันนี้ แยกไฟแดงหน้า มข ฟอจูนเนอร์ (ขอโทษที่ไม่ชอบมากๆเป็นการส่วนตัว) ปาดซ้ายปาดขวาตามก้นผมมาพักหนึ่งก่อนติดไฟแดง แล้วมาจอดคู่กัน

ตอนไฟเขียว เค้าออกกก่อน วินาทีนิดหน่อย ผมก็เข้าโหมด โอเยสสส (คลิปท็อปฮิต) แตะๆที่ 180 อีกแล้ว  แซงฉีก   แล้วก็ชลอให้เค้าแซงไป เพราะระลึกได้ว่า มันจะพักซะก่อน  (หรือพังไปแล้วก็ไม่รู้)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 18:56:29 »
ที่ขอนแก่น ผมอยู่หมู่บ้านแถวๆหนองโคตร ครับ   

....ถูกครับ มี 1 ก็จะมีสอง เป็นรถที่ขับมันสส์ที่สุด ต้องห้ามใจไม่ให้เกิน 120 ให้ได้ แต่เหมือนโดนแกล้งอ่ะครับ ชอบมีรถ สีดำ มาจี้ตูดผม ผมก็จะหนีๆ โดนเฉพาะวันนี้ แยกไฟแดงหน้า มข ฟอจูนเนอร์ (ขอโทษที่ไม่ชอบมากๆเป็นการส่วนตัว) ปาดซ้ายปาดขวาตามก้นผมมาพักหนึ่งก่อนติดไฟแดง แล้วมาจอดคู่กัน

ตอนไฟเขียว เค้าออกกก่อน วินาทีนิดหน่อย ผมก็เข้าโหมด โอเยสสส (คลิปท็อปฮิต) แตะๆที่ 180 อีกแล้ว  แซงฉีก   แล้วก็ชลอให้เค้าแซงไป เพราะระลึกได้ว่า มันจะพักซะก่อน  (หรือพังไปแล้วก็ไม่รู้)

เครื่องไม่พังหรอกครับ มั้งนะ แต่ถ้าเหินคอสะพานใน กทม. ที่ 140 บ่อยๆ โช๊คหน้าอาจมีเสียงแปลกๆแบบผม ~ ยังไม่ได้ไปเช็คเลย -_-!
แต่เครื่องยังปกตินะ  ::)

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 22:38:38 »
ยินดีด้วยครับ ถ้าไงทำ user's review ด้วยนะครับ
..