ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเว๊ปที่ โฆษณา เรื่อง " ร่วมสัมผัส ฟอร์ด โฟกัส ใหม่" เป็นตัว minor change หรือว่า ปี 2012 ครับ  (อ่าน 5981 ครั้ง)

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
ตามนั้นครับ เพราะเห็นแล้วตื่นเต้น แกม หวาดเสียวเล็กน้อย เพราะ พึงจะออกมาได้เดือนเดียวเอง ไม่เห็นเซลพูดไรให้ฟังซักนิดด้วย ถ้าเป็นของปี 2012 แล้วจะมาวางขายในปีนี้ล่ะก็ ผมคงจะโกรธเอามากๆเลยล่ะ  >:( !!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ตามนั้นครับ เพราะเห็นแล้วตื่นเต้น แกม หวาดเสียวเล็กน้อย เพราะ พึงจะออกมาได้เดือนเดียวเอง ไม่เห็นเซลพูดไรให้ฟังซักนิดด้วย ถ้าเป็นของปี 2012 แล้วจะมาวางขายในปีนี้ล่ะก็ ผมคงจะโกรธเอามากๆเลยล่ะ  >:( !!!

อย่าตกใจครับ
ลองอ่านข่าว รถใหม่ ข้างๆ ในเมนู New Arrival คันสีแดง ดูครับ

มันก็แค่เพิ่มรุ่นพิเศษมา และเขาจำเป็นต้องรักษาระดับยอดขายให้ยาวต่อเนื่องไปจนกว่าตัวถังใหม่แท้ๆจะมาหนะครับ
เพียงแต่ มุขที่เล่นนี่ กะเอาความคื่นเต้นมากไปหน่อย

ออฟไลน์ 2k

รู้สึกเบื่อกับคำว่า"ใหม่"ที่ใช้ในโฆษณายานยนต์จริงๆครับ มานับดูแล้วไม่มีตัวไหนเลยที่ไม่ใช้คำว่าใหม่หรือเหนือชั้น/เหนือระดับเลย ครีเอทีฟประเทศไทยน่าจะคิดคำอื่นๆนอกจากคำนี้มาใช้กันได้แล้วทุกค่ายทุกรุ่นมันใช้กันจนเฝือไปหมด ทำตามกันหมดเป็นแบบฉบับปั๊มตามๆกันมาไม่มีพลิกแพลงแสดงความสร้างสรรค์เหมือนของในต่างประเทศเค้าเลย เทียบของออดี้ที่ยกเรื่อง quattro หมาลื่นหิมะกับงานในบ้านเรานี่มันต่างกันฟ้ากับเหวจริงๆ  :-\

มันไม่ใช่ของใหม่เป็นแค่รุ่นปรังปรุงเล็กน้อยเท่านั้นมาพูดประหนึ่งว่านี่คือตัวถังใหม่แบบนี้หาเรื่องให้ลูกค้าด่าแท้ๆ แบบนี้พอรุ่นใหม่มาขายจริงๆแล้วใครเค้าจะเชื่อกันล่ะฟอร์ด? เดี๋ยวเป็นนิทานเรื่องเด็กเลี้ยงแกะนะ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ DF-SLB

ครับผม เข้าไปอ่านแล้วครับ  ปกติเข้าเว็ปจะมาที่หน้า web board ก่อนเลย

ขอบคุณ คุณ Jimmy ครับ.  อย่างไรก็ดี มันก็ได้อะไีรดีขึ้นนิดนึงกว่าืที่ผมออกเดือนที่แล้ว เซลก็ไม่ยอมบอกอะไรเลย ถ้าไม่กลับลงทะเลฉุกเฉินวันนี้ จะไปเบิร์ทๆ เจ้า " แป็ก " เซล ขอนแก่นซะหน่อย ฮึ่มๆ  ;D  

ออฟไลน์ MomantuM

รู้สึกเบื่อกับคำว่า"ใหม่"ที่ใช้ในโฆษณายานยนต์จริงๆครับ มานับดูแล้วไม่มีตัวไหนเลยที่ไม่ใช้คำว่าใหม่หรือเหนือชั้น/เหนือระดับเลย ครีเอทีฟประเทศไทยน่าจะคิดคำอื่นๆนอกจากคำนี้มาใช้กันได้แล้วทุกค่ายทุกรุ่นมันใช้กันจนเฝือไปหมด ทำตามกันหมดเป็นแบบฉบับปั๊มตามๆกันมาไม่มีพลิกแพลงแสดงความสร้างสรรค์เหมือนของในต่างประเทศเค้าเลย เทียบของออดี้ที่ยกเรื่อง quattro หมาลื่นหิมะกับงานในบ้านเรานี่มันต่างกันฟ้ากับเหวจริงๆ  :-\

มันไม่ใช่ของใหม่เป็นแค่รุ่นปรังปรุงเล็กน้อยเท่านั้นมาพูดประหนึ่งว่านี่คือตัวถังใหม่แบบนี้หาเรื่องให้ลูกค้าด่าแท้ๆ แบบนี้พอรุ่นใหม่มาขายจริงๆแล้วใครเค้าจะเชื่อกันล่ะฟอร์ด? เดี๋ยวเป็นนิทานเรื่องเด็กเลี้ยงแกะนะ  :-X
ผมทำงาน+แถวบ้าน คลุกคลีอยู่กับ farmer ซะเป็นส่วนใหญ่ แล้วช่วงเมื่อกี้ยางพาราเป็นราคามากๆ แถวๆบ้านออกกระบะใหม่เพียบ

ผมก็เลยไปคุยกับคนรู้จัก ซึ่งเค้าบอกจะออกใหม่ ผมบอกรอ isuzu ท้ายปี-ปีหน้า ได้ตัวใหม่แบบเปลี่ยนหมด มีคนสอดขึ้นมาทันทีว่า ปีที่แล้วก็รุ่นใหม่หนิ
ผมก็อธิบายให้เค้าฟังว่ามันเป็นการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย จนไม่รู้จะว่ายังไง

สรุป คำว่า "ใหม่" สำหรับการตลาดทั่วไป ใช้ได้ครับ เพราะบางคนเค้าไม่ได้ศึกษาหรอก แค่ว่าพอมีเงินแล้วยากได้รถเหมือนเค้าบ้าง
ก็ไปถามเอาปากต่อปาก ซึ่งไม่มีใครบอกได้เต็มที่ พอไปถึงที่ขายรถก็โดนเซลล์เชียอีก เป่าหูเข้าไปขอให้ได้ขาย บ้านเรายังเป็นแบบนี้กันอยู่เยอะๆๆๆๆๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
เห็นด้วยกับคำว่า "ใหม่" ครับ น่าจะคิดคำอื่นได้แล้ว

ออฟไลน์ Sappe!

ตกใจหมดเลย นึกว่าจะต้องมานั่งเสียใจซะแล้ว

เพิ่งออกไปได้ไม่นาน

55+

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
อุ้ย ตกใจ !!! ตรง 2.0 ราคาตกจริงด้วย...
สนนราคา 849,000 บาท ราคารุ่น เกีย และสปอร์ต เดิม 919,000 บาท

แต่อยากให้ TDCi ราคาตกด้วย เพื่อนๆ จะไ้ด้ใช้กันเยอะๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ cu2nite

อุ้ย ตกใจ !!! ตรง 2.0 ราคาตกจริงด้วย...
สนนราคา 849,000 บาท ราคารุ่น เกีย และสปอร์ต เดิม 919,000 บาท

แต่อยากให้ TDCi ราคาตกด้วย เพื่อนๆ จะไ้ด้ใช้กันเยอะๆ  ;D ;D ;D

TDCi ....+1
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
ราคาน่าสนใจใช้ได้เลยครับ 
แต่อยากได้ TDCi มากกว่า ;D

ออฟไลน์ 2k

เข้าใจครับว่ามันใช้หลอกลูกค้ากลุ่มที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรได้ แต่กับคนที่ดุข่าวสารบ่อยๆเช่นเราๆท่านๆมันหนีไม่พ้นคำว่าโกหกจริงๆ หาแนวทางชวนซื้อใหม่บางเหอะครับ ขึ้นชื่อว่าอาชีพครีเอทีฟก็บอกอยู่แล้วว่าควรใช้ความสร้างสรรค์เป้นหัวใจสำคัญของงาน
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com